• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dopod 838pro bị hard reset liên tục

VOCSY

COn dopod 838pro (mới sang tay lại) sau khi up rom sử dụng được vài ngày hoặc đôi khi vài giờ sau là bị treo cứing màn hình, chọt soft reset thì bị treo ở splash screen (sau màn hình test radio và các thông số...) không khởi động được và bắt buộc phải dùng chiêu hard reset (left+right + stylus)
Đã up nhiều rom khác nhau đều bị cả rom gốc WM6.0 của DopodAsia nữa (đều bị tình trạng trên - riêng ở rom gốc thì ít bị hơn nhưng không truy cập net được dù kết nối tốt). Giờ phải làm sao đây các bác? Có phải phần cứng bị vấn đề rồi không?:(:)(:)((
Anh em có ai giúp mình với!!!

COn dopod 838pro (mới sang tay lại) sau khi up rom sử dụng được vài ngày hoặc đôi khi vài giờ sau là bị treo cứing màn hình, chọt soft reset thì bị treo ở splash screen (sau màn hình test radio và các thông số...) không khởi động được và bắt buộc phải dùng chiêu hard reset (left+right + stylus)
Đã up nhiều rom khác nhau đều bị cả rom gốc WM6.0 của DopodAsia nữa (đều bị tình trạng trên - riêng ở rom gốc thì ít bị hơn nhưng không truy cập net được dù kết nối tốt). Giờ phải làm sao đây các bác? Có phải phần cứng bị vấn đề rồi không?:(:)(:)((
Anh em có ai giúp mình với!!!

bạn thử up rom v2,5 bbc của custel 6.0 mà minh post ở bài dưới xem, nhưng nhớ không dùng thêm bất cứ phần mềm nào thêm để chạy thử đang nghi do bạn dùng phần mềm không tương thích nên vậy. nếu bị treo thử tháo pin ra 5 phút xem sao?, nếu không khả quan, nên chạy lại sspl xem sao nhé? rồi up lại rom mà mình post nhé. chúc thành công

Thanks! Thanhcong27 nhé mình cũng đang thử rom này, có vẻ ổn hơn chưa thấy hiện tượng lặp lại. Tuy nhiên có 1 hiện tượng như sau: khi chạy up rom đạt đến 100% thì báo lỗi up không thành công do lỗ kết nối USB nhưng rết lại thì rom thực sự đã up ok, (đã bị hiện tượng này từ khi up rom ship).

Mình nghĩ con này bị phần cứng rồi do đánh rơi hay va đập mạnh.. Hàng cũ thì lắm bệnh lắm...

Có vẻ đúng bệnh rồi thanhcong27 :) up rom custel v2.5 rất ổn định, không bị nữa mà có vẻ nhẹ máy nữa :) đang thử cài từng ứng dụng 1 để theo dõi coi tên nào không tương thích gây ra hiện tượng này. Thanks again! :)

Back