• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DUMP VÀ BUILD ROM CHO DÒNG HTC HERMES (TYTN)

bác có thể trả lời em cái này hãng đc kô bác thanhcong27:

bạn chẳng làm sai gì cả, có lẽ vì bản rom đó chỉ chứa os thôi nên chỉ có window.nb thôi, không phải nhất thiết phải có 5 món như bạn nói , :D

bạn chẳng làm sai gì cả, có lẽ vì bản rom đó chỉ chứa os thôi nên chỉ có window.nb thôi, không phải nhất thiết phải có 5 món như bạn nói , :D

vậy lúc mình đổi lại từ .nb thành .nbh thì chỉ có 1 cái đó thoai hả bác, thanks bác phát nè :D:D:D:D

vậy lúc mình đổi lại từ .nb thành .nbh thì chỉ có 1 cái đó thoai hả bác, thanks bác phát nè :D:D:D:D

thường thường chỉ bản rom ship mới có đủ 5 thành phần trên con nhưng bản rom cook thì chỉ có từ 1 đến 3, trong đó điều mà ta quan tâm nhất đó la OS. tất cả mọi thứ chung quy lại đều vì cái này, rom chỉ chứa cái này thôi vẫn up bình thường :D

thường thường chỉ bản rom ship mới có đủ 5 thành phần trên con nhưng bản rom cook thì chỉ có từ 1 đến 3, trong đó điều mà ta quan tâm nhất đó la OS. tất cả mọi thứ chung quy lại đều vì cái này, rom chỉ chứa cái này thôi vẫn up bình thường :D

bác thanhcong27 ui, bác có thể chỉ em cách sử dụng 2 file _default_hv và _user_hv đc kô, hihihi:D:D;););)

bác thanhcong27 ui, bác có thể chỉ em cách sử dụng 2 file _default_hv và _user_hv đc kô, hihihi:D:D;););)

2 file này dùng để Chỉnh sửa registry khi bạn muốn add hoặc remove ứng dụng nào đó, dùng wince cab manager để mở file .cab mà bạn muốn add hoặc remove ứng dụng đó, dùng công cụ chuyển 2 file trên thành boot.rgu mở bàng notepad, rồi thêm vào hoăc xóa đi thôi, nhưng tool chuyển đang bị lỗi nên chuyển sang boot.rgu thì phải sửa lại một số dòng ... :D

Chỉnh sửa cuối:
Các bác ơi sao em thay font Tahoma rồi mà sao khi hiển thị thì tất cả các chử ơ, ư đều vẫn hiện ô vuông là sao thế ?

Với lại các cho em hỏi PagePool dùng để làm gì ? PagePool cao có tác dụng gì ?

Trong Setting -->System --> Memory phần Main có 2 thông số Storage và Program có 2 thông số vậy 2 thông số này có liên quan với nhau hay không? Có cách nào tăng phần storage lên không hiện tại em đang dùng con SoftBank X01HT storerage báo có 53.63MB trong khi theo em biết thì dòng này storage là 64MB. Cách nào để loại bỏ các service và chương trình chạy ngầm để tăng dung lượng Free bên Program hay không ?

Có bác nào biết chỉ em với.

Chỉnh sửa cuối:
Các bác ơi sao em thay font Tahoma rồi mà sao khi hiển thị thì tất cả các chử ơ, ư đều vẫn hiện ô vuông là sao thế ?

Với lại các cho em hỏi PagePool dùng để làm gì ? PagePool cao có tác dụng gì ?

Trong Setting -->System --> Memory phần Main có 2 thông số Storage và Program có 2 thông số vậy 2 thông số này có liên quan với nhau hay không? Có cách nào tăng phần storage lên không hiện tại em đang dùng con SoftBank X01HT storerage báo có 53.63MB trong khi theo em biết thì dòng này storage là 64MB. Cách nào để loại bỏ các service và chương trình chạy ngầm để tăng dung lượng Free bên Program hay không ?

Có bác nào biết chỉ em với.

chỉ có 1 cách là cắt XIP và nén ROM:))

Mình đọc mà hoa cả mắt. Mình muốn biết có thể dùng phần mềm nào đó add hoặc remove program như windows. Hay là xóa phần mềm không cần thiết trong registry được không? Dùng active sync để xóa một phần mềm trong PDA, đại loại vậy đở rắc rối...

Mình đọc mà hoa cả mắt. Mình muốn biết có thể dùng phần mềm nào đó add hoặc remove program như windows. Hay là xóa phần mềm không cần thiết trong registry được không? Dùng active sync để xóa một phần mềm trong PDA, đại loại vậy đở rắc rối...

Đã là phần mềm có sẵn trong ROM thì không có cách nào khác.
Nếu là phần mềm cài đặt thì đương nhiên là Add hoặc Romove nó mà thôi.
Tóm lại, để làm như bạn đối với một bản ROM thì không còn cách nào khác ngoài dump và build lại. Nhưng bạn đã hoa cả mắt thì thôi hãy miễn bàn đi. :D Đó là chưa kể các ROM được build cũng chưa chắc dump được hoàn hảo để mà sửa chưa kể là không dump được.

Back