• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DUMP VÀ BUILD ROM CHO DÒNG HTC HERMES (TYTN)

mình mới viết chương trình này dùng để bung ra các tập tin trong rom
nếu bạn nào quang tâm đến xin cho biết ý kiến...
.net framework 3.5 cần thiết để chạy

tải xuống ở đây
http://www.4shared.com/file/43514324/318aa184/mobile.html

mình mới viết chương trình này dùng để bung ra các tập tin trong rom
nếu bạn nào quang tâm đến xin cho biết ý kiến...
.net framework 3.5 cần thiết để chạy

tải xuống ở đây
http://www.4shared.com/file/43514324/318aa184/mobile.html

Tool bạn làm rất tuyệt chỉ cần nhúng file là bung luôn, nhưng các file được bung ra là 00_OS.nb, 00_OS.nb.payload và 00_OS.nb.extra trong khi bạn lại mặc định lệnh trong WinMobile.exe là 02_OS.nb vì vậy tool chưa hoạt động được.
Mình đã mạn phép sửa lại lệnh trong file WinMobile.exe để mọi người tiện sử dụng.
Một lần nữa cảm ơn bạn đã làm 1 bộ tool dump cho Hermes rất tiện lợi =D>

WinMobile_Fixed

cho em hỏi nhờ ....sao em up bản rom cua PHAM QUANG ve giai nén...pass la PHAMQUANG ..thi em ko được các file cần thiết như các bản rom khác em tải về để up rom nhỉ ..có phải đường dẩn tải rom co trục trặc nên rom tải về bị lổi ko nhỉ ..em muốn dùng bạn rom cua PHAMQUANG cho may o2 trion herm 100 thi phải làm gì thêm ..khihi ihiihi ih

Chỉnh sửa cuối:
cho em hỏi nhờ ....sao em up bản rom cua PHAM QUANG ve giai nén...pass la PHAMQUANG ..thi em ko được các file cần thiết như các bản rom khác em tải về để up rom nhỉ ..có phải đường dẩn tải rom co trục trặc nên rom tải về bị lổi ko nhỉ ..em muốn dùng bạn rom cua PHAMQUANG cho may o2 trion herm 100 thi phải làm gì thêm ..khihi ihiihi ih

Pass là PhamQuang.Tải lại,giải nén lại xem.Thế sau khi giải nén nó ra cái gì vậy?

trở lại với HTC Rom Tool... (dựa trên Dutty's NBHTool)
cái bản này mình mới sửa lại nhưng sau build and flash trên new Kaiser thì bi trục trặt, dưới dây là link đề load về.
http://www.4shared.com/file/55512128/b1a953b9/HTCRomTool.html

nếu chỉ build Windows.nb không thì flash ok
nếu build cùng với first and second splash thì bị dừng lại tại 8%

wanna see source code let me know

Tool bạn làm rất tuyệt chỉ cần nhúng file là bung luôn, nhưng các file được bung ra là 00_OS.nb, 00_OS.nb.payload và 00_OS.nb.extra trong khi bạn lại mặc định lệnh trong WinMobile.exe là 02_OS.nb vì vậy tool chưa hoạt động được.
Mình đã mạn phép sửa lại lệnh trong file WinMobile.exe để mọi người tiện sử dụng.
Một lần nữa cảm ơn bạn đã làm 1 bộ tool dump cho Hermes rất tiện lợi =D>

WinMobile_Fixed

Khi tôi dùng tool này để bung thử ROM HERMES_WWE_3.62.61.16_B20270 (hình như của man Quang) thì nó hiện ra thông báo lỗi này:

D:\PPC test\ROM\Test bung ROM>"D:\PPC test\ROM\Bin\NBHextract" "D:\PPC test\ROM\HERMES_WWE_3.62.61.16_B20270\RUU_signed.nbh"

D:\PPC test\ROM\Test bung ROM>"D:\PPC test\ROM\Bin\NBSplit" -hermes "D:\PPC test\ROM\Test bung ROM\00_OS.nb"

D:\PPC test\ROM\Test bung ROM>"D:\PPC test\ROM\Bin\ImgfsFromNb" "D:\PPC test\ROM\Test bung ROM\00_OS.nb.payload" "D:\PPC test\ROM\Test bung ROM\imgfs.bin"

D:\PPC test\ROM\Test bung ROM>"D:\PPC test\ROM\Bin\ImgfsToDump" "D:\PPC test\ROM\Test bung ROM\imgfs.bin"
The system cannot find the path specified.

Đồng thời trong thư mục đích chỉ có 1 file tên ~temp.cmd (379 bytes) với nội dung:

"D:\PPC test\ROM\Bin\NBHextract" "D:\PPC test\ROM\HERMES_WWE_3.62.61.16_B20270\RUU_signed.nbh"
"D:\PPC test\ROM\Bin\NBSplit" -hermes "D:\PPC test\ROM\Test bung ROM\00_OS.nb"
"D:\PPC test\ROM\Bin\ImgfsFromNb" "D:\PPC test\ROM\Test bung ROM\00_OS.nb.payload" "D:\PPC test\ROM\Test bung ROM\imgfs.bin"
"D:\PPC test\ROM\Bin\ImgfsToDump" "D:\PPC test\ROM\Test bung ROM\imgfs.bin"

Bản ROM này tôi down đủ và tốt (file 58.6Mb).

Các bác nghiên cứu thử.

Bổ sung tý: tháng sau có thể tớ ra Hà Nội, chắc nhờ bạn Dvha79_ddt rảnh rỗi offline upROM làm mẫu cho con TyTN tớ được không ? Tại chưa up bao giờ nên hơi run. Lúc trước unlock đã run như cầy sấy rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Link tải die hêt rùi các bác ơi!!!vào 4share mà hok có link nào sử dụng đc hết!!!đang cần bung Rom gốc RUU_X01HT_1.33.761.4_1.14.00.10.exe thành bản HERMIMG.nbh để up trên thẻ nhớ chứ máy tính của mình bị khùng khùng up trực tiếp không đc.

Link tải die hêt rùi các bác ơi!!!vào 4share mà hok có link nào sử dụng đc hết!!!đang cần bung Rom gốc RUU_X01HT_1.33.761.4_1.14.00.10.exe thành bản HERMIMG.nbh để up trên thẻ nhớ chứ máy tính của mình bị khùng khùng up trực tiếp không đc.

http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=77848&d=1211125014

Bạn chịu khó tìm trong diễn đàn nhé.
Bên Box kiến thức cơ bản, các bác kia đang Up lại những công cụ đấy.

Nếu bạn muốn đầy đủ hơn và nhiều hơn thì qua bên forum.xda-developers.com. Bên đó có nhiều công cụ và KTV ROM cao thủ lắm :D (trong đó có các bác ở PDAViet mình đó).

bây giờ em lam đến đoạn tạo được file dump ra rồi, nhưng muốn thêm, bớt đi ưng dụng thì không biết làm thế nào. chẳng hạn muốn thêm phần mềm office 2007 thì thêm kiểu gì được ạ

em đang muốn cook 1 rom WM 6.5 nhưng kô bik kiếm 1 bản kitchen ở đâu nữa, có ai giúp em kô, và giúp em cách cook lun nhé, em cám ơn rất nhìu =D>=D>

em đang muốn cook 1 rom WM 6.5 nhưng kô bik kiếm 1 bản kitchen ở đâu nữa, có ai giúp em kô, và giúp em cách cook lun nhé, em cám ơn rất nhìu =D>=D>

bạn co wince cab manager không cho mình xin đi , linh die hết rồi

bác Phạm Quang ơi, hiện tại cháu đang sử dụng rom 21198 WM 6.5 của josh, nhưng cháu thấy rom ấy có bộ nhớ storage nhỏ quá (hơn 33mb àh) nên cháu muốn dump nó ra rồi build lại thành nhiều hơn (50-60mb gì đó) chứ kô động vào cái gì cả thì có đc kô bác, bác giúp cháu nhé, cháu rất cám ơn bác ạh.

các anh em giúp em với, hiện tại em đã bung file từ *.nbh thành *.nb thành công (tool nó báo thế), em chọn nơi bung ra destop, nhưng thay vì có 5 file đc bung ra như bác Quang hướng dẫn thì em chỉ thấy mỗi file Windows.nb thôi, vậy em xin hỏi em có làm sai bước nào kô ạh, xin các anh hướng dẫn em chi tiết, còn 1 điều nữa, extended ROM là sao vậy mấy anh :):):)

Chỉnh sửa cuối:
còn 1 điều nữa, cứ cho là em kô cần các file kia, em chỉ cần chú ý đến file Windows.nb thôi nhưng nếu em muốn Dump ra mà dùng file 1- DUMP.bat thì sử dụng như thế nào, tại em cũng chả biết gì về lập trình cả nên muốn làm cho lẹ như lời bác Quang, và còn các bước sau thì build ROM (thêm soft, chỉnh PP, IPL....) thì như thế nào ạh, xin các anh các chú hướng dẫn em 1 cách cặn kẽ có đc kô ạh.....:p:p:p:p

cuối cùng, em đã Dump thành công file Windows.nb, sau khi Dump nó ra cả 1 folder dump nằm trong cùng nơi với DUMP.bat, em mở ra thì kô bik chỉnh sửa như thế nào cả, file em đang cook là rom TI V23 core mới của bác Quang, em rất thích thú với ROM này, nhưng vẫn còn hạn chế là chạy khá chậm, RAM còn khá ít và Storage Memory chỉ có 36mb, hiện tại em muốn cải thiện các lỗi trên thì phải làm như thế nào, xin mọi người trong forum chỉ giáo cho em để em đc học hỏi :p:p:p

huhuhu, sao kô ai giúp em thế......:(:)(:)(:)(( bác Quang ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Chỉnh sửa cuối:
cuối cùng, em đã Dump thành công file Windows.nb, sau khi Dump nó ra cả 1 folder dump nằm trong cùng nơi với DUMP.bat, em mở ra thì kô bik chỉnh sửa như thế nào cả, file em đang cook là rom TI V23 core mới của bác Quang, em rất thích thú với ROM này, nhưng vẫn còn hạn chế là chạy khá chậm, RAM còn khá ít và Storage Memory chỉ có 36mb, hiện tại em muốn cải thiện các lỗi trên thì phải làm như thế nào, xin mọi người trong forum chỉ giáo cho em để em đc học hỏi :p:p:p

bạn nên đọc kĩ lại cách chỉnh sửa rom cho ppc nhé, ram còn ít vì tích họp nhiều úng dụng chạy quá, nếu paging pool càng lớn thì ram càng nhỏ và ngược lại nói chung bạn phải tìm hiểu thêm nhiều bên tạo va chỉnh sủa rom nhé :D chúc bạn thành công

bác có thể trả lời em cái này hãng đc kô bác thanhcong27:
các anh em giúp em với, hiện tại em đã bung file từ *.nbh thành *.nb thành công (tool nó báo thế), em chọn nơi bung ra destop, nhưng thay vì có 5 file đc bung ra như bác Quang hướng dẫn thì em chỉ thấy mỗi file Windows.nb thôi, vậy em xin hỏi em có làm sai bước nào kô ạh, xin các anh hướng dẫn em chi tiết, thanhs các anh em :):):)

Back