• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dùng skyfire xem tivi trưc tuyến trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.
Mình có cách khác để sử dụng con trỏ chuột trên skyfire. Dùng virtualkey.v1.00.s60v3 thiết lập các phím của 5800 thành các phím như : menu trái -> phím xanh, menu phải -> phim đỏ , ok -> camera, dùng cách này không bị đơ như VirtualKey Board.
VirtualKey đã có bản virtualkey.v1.10.s60v3 có thể dùng các phím multimedia trên tai nghe để chơi game nhưng ko hiểu sao cài vào ok nhưng ko dùng dc. Chỉ dùng dc bản v1.00 nhưng bản này không dùng dc các phím multi trên tai nghe.Bác nào có cách j thì post cho anh em xem nha. À có bác nào có thể thiết lập file custom1.keymap với các phím thế này giúp em với : menu trái -> phím xanh, menu phải -> phim đỏ , ok -> camera , phím lên ->volum , phím xuống -> volum -. Bác nào giúp em nhé vì ko có máy s60 v3 để làm cái thứ này.
các bác xem hướng dẫn ở đây nha
http://pdaviet.net/showthread.php?t=47549&highlight=duyệt

Chỉnh sửa cuối:
Mình có cách khác để sử dụng con trỏ chuột trên skyfire. Dùng virtualkey.v1.00.s60v3 thiết lập các phím của 5800 thành các phím như : menu trái -> phím xanh, menu phải -> phim đỏ , ok -> camera, dùng cách này không bị đơ như VirtualKey Board.
VirtualKey đã có bản virtualkey.v1.10.s60v3 có thể dùng các phím multimedia trên tai nghe để chơi game nhưng ko hiểu sao cài vào ok nhưng ko dùng dc. Chỉ dùng dc bản v1.00 nhưng bản này không dùng dc các phím multi trên tai nghe.Bác nào có cách j thì post cho anh em xem nha. À có bác nào có thể thiết lập file custom1.keymap với các phím thế này giúp em với : menu trái -> phím xanh, menu phải -> phim đỏ , ok -> camera , phím lên ->volum , phím xuống -> volum -. Bác nào giúp em nhé vì ko có máy s60 v3 để làm cái thứ này.

Bạn hướng dẫn cho người khác hay nhờ người khác hướng dẫn cho bạn vậy ?

oh buồn cười thật, vao vtc chỉ coi được mỗi vtc1, vi ko the dieu chinh duoc virtualkey, thế mới lạ chứ, có anh em nào cũng bị thế hok?

oh buồn cười thật, vao vtc chỉ coi được mỗi vtc1, vi ko the dieu chinh duoc virtualkey, thế mới lạ chứ, có anh em nào cũng bị thế hok?

Chỉ có cách là nhớ link gõ luôn một lèo là ok. Cũng tại do cái vitualkey boat là bản dùng thử hay đơ quá ý mà.Bác nào nghĩ cách j đó xem

các bác ơi cứu em với. Hu hu hu hu.Em mới mau con E 63 và tải skyfire về máy, Tải xong cài đặt xong nhưng ko thể nào sử dụng được vì em kick vao nó, được 1 lúc nó khơi động xong, rồi nó out thẳng cẳng luôn.
Bác nào kinh nghiệm đầy mình cứu giúp linh hồn em với.

Skyfire Alpha V.1.0.0.11346 SymbianOS 9.x

Đây là phiên bản mới nhất, phiên bản updaete mọi người sử dụng và cảm nhận nhé !

Ở đây có 2 phiên bản signed và unsign nhé, các bạn có thể tự do lựa chọn

Mã:
http://www.mediafire.com/?zoz5momnmnd
http://www.mediafire.com/?4ftuzjumlyq

{Nguồn ngocquynh47, trích từ http://pdaviet.net/showthread.php?p=701168}

Link trên là Unsign, link dưới là Sign. Có 1 vấn đề là máy mình hack & dùng tất cả pm vô tư, nhưng cài cái Unsign thì nó báo lỗi chứng chỉ, cài Sign thì đương nhiên là vô tư. Ko hỉu j lun :|
Nói chung đây vẫn chưa fải bản cho 5800, nên dùng bất tiện lắm, fải dùng bàn fím ảo. Vào vtc.com.vn, ko thấy hiện lên cái gì, nhưng vẫn có tiếng, hix!

Chỉnh sửa cuối:
các bác xem hướng dẫn ở đây nha
http://pdaviet.net/showthread.php?t=47549&highlight=duyệt

Tại sao mình cài trên 5800 nó lại báo là "bị chi phối bởi chứng chỉ " Bác nào giải thích giúp mình với !!!!!:-/

Mình đã cài Skyfire rồi, Nhưng ko chạy dc. Lúc mở chương trình trên thì nó hiện lên cái bản text Eula Agreement, rồi đứng lun. Có accep và cancel nhưng bấm wa2i mà chả thấy động đậy j .
Ai biết chỉ mình dùm.
Thx

Mình đã cài Skyfire rồi, Nhưng ko chạy dc. Lúc mở chương trình trên thì nó hiện lên cái bản text Eula Agreement, rồi đứng lun. Có accep và cancel nhưng bấm wa2i mà chả thấy động đậy j .
Ai biết chỉ mình dùm.
Thx

Bác bấm bằng bàn phím ảo hay là chọt thằng dô đó. Dùng bàn phím ảo mới được, Skyfire đã hỗ trợ cảm ứng cho Symbian đâu mà chọt:-??

thế thì em không dùng nữa cách bác lúc nào có bản chính thức thì đưa lên lúc đó em dùng. :)

làm cách nào bro đuôi 7Z đi thế????
mình ko thể nào bỏ đi được
bibo

bạn dùng chức năng rename của mobile sẽ đơn giản hơn đấy khỏi phải mò lâu. cứu copy pm vào mobile, dùng pm explore hay vào thẳng mục quản lý tập tin-->chọn tập tin vừa copy--> rename--> xóa .7z thế là xong. pm với đuôi .7z đã được kon mobile tự chuyển đuôi rùi đấy, nhanh gọnb-)b-) thấy có ích thì thank mình nhéb-)b-)

Status
Không mở trả lời sau này.
Back