• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

EBOOKS KHOA HỌC, HỌC TẬP

mình đang dùng máy Dopod.818 nhưng mà mình đã cài Unicode & cả font Tahoma nhưng đều ko thể đọc được *.*

best Regards ^.^

mình đang dùng máy Dopod.818 nhưng mà mình đã cài Unicode & cả font Tahoma nhưng đều ko thể đọc được *.*

best Regards ^.^
Bạn chỉnh fonts trong Mobile Reader chưa ? Nếu kô mình cũng po tay thui !
Bạn kô xài Windows Mobile ? Pác vào Box Windows Mobile hỏi thử xem ! :D

best Regards ^.^
Mình thử đọc cuốn HP7 thấy tiếng Việt hiển thị tốt mà. Sách được biên tập khá kỹ và cẩn thận.
Không rõ bạn cài font thế nào, có lẽ không phải font Tahoma hỗ trợ tiếng Việt chăng. Bạn download bản Tahoma của Kawa có trong DS về cài nhé, xong rồi thì khởi động lại là ok thôi.

Mình dùng E680i thì dùng phần mềm nào có thể đọc được chuyện này.

Mình dùng E680i thì dùng phần mềm nào có thể đọc được chuyện này.
Mobipocket Reader không có bản cho Linux nên chưa thể đọc được dạng PRC mà phải làm qua đường vòng.
Mình chép lại bài và copy file từ TVE:

Phuc-TVE nói:
Bạn convert truyện qua dạng text(plain text) rồi dùng FBreader là đọc được đẹp,vừa khít màn hình như đọc bằng Mobipocket hay repligo.
Giải nén,copy vào máy rồi cài thôi.Lưu ý máy đã cài Linloader và mpkg.

SÁCH KHOA HỌC, HỌC TẬP

Các bạn post về thể loại Khoa học, học tập.

Yêu cầu các bài viết đúng nội quy, Nếu không có thể cho đi bơi không báo trước.

Tài liệu rất hay cho các bạn yêu thích hợp ngữ

Từ căn bản đến nâng cao.

Cái này cũng good lắm nhưng bằng tiếng anh.

Mình tìm khá mất thời gian mới ra được tài liêu này đó

Cái này cũng khá hay,share cho anh em

Last edited by a moderator:
Tài liệu khá hay cho các bạn yêu thích môn Vật lí

cho những ai thích tìm hiểu về hacker.

Tuy cũ nhưng cũng muốn share.

Last edited by a moderator:
Discovery Microsoft Word 2007

Ebook này giúp các bạn tìm hiểu và khám phá thế giới Microsoft Word 2007 rất bổ ích

hoặc

sao cái english gramma in use e dọc bằng ebook ko chuyển tới fan minh chon mà nó chỉ cho lật từng trang thui ah.nhu vậy nếu muốn tìm 1 thì nào ở giữa thì rất mất thời gian các bác có cách nào giúp e với

sao cái english gramma in use e dọc bằng ebook ko chuyển tới fan minh chon mà nó chỉ cho lật từng trang thui ah.nhu vậy nếu muốn tìm 1 thì nào ở giữa thì rất mất thời gian các bác có cách nào giúp e với

Đồng chí chọn về trang đầu tiên, khi đó sẽ thấy link Index cho toàn bộ cuốn sách và nháy vào phần cần đọc là OK liền.

Giáo trình ngôn ngữ lập trình PASCAL (tiếng Việt)

Cuốn sách này sẽ hướng dẫn cho các bạn những kiến thức căn bản về Pascal.Định dạng file *PDF.(nguồn 3c)

[HIDE="thank"]http://www.4shared.com/file/32445945/af28a5f/Giao_trinh_PASCAL_Can_Ban.html[/HIDE]​

Chỉnh sửa cuối:
Hướng dẫn học Microsoft Power Point

Bài viết này sẽ hướng dẫn học Microsoft Power Point.
Chương trình tạo lập trình chuyển động của hình ảnh tương đối dễ sử dụng, thích hợp cho công việc trình bày dự án, báo cáo, nghiên cứu...
Ai đọc mà không hiểu qua nhà mình mình chỉ cho nửa tiếng là làm pro luôn :)). Download ở file đính kèm, định dạng file: *PDF

[HIDE="thank"]http://www.4shared.com/file/35968866/519c75bd/Hoc_PowerPoint_97.html[/HIDE]​

Chỉnh sửa cuối:
CÁC LỆNH TÌM KIẾM TRONG GOOGLE!!!
Định dạng file: *PDF

Trang google thì ai cũng biết rồi! Không thể nào sống trên mạng mà thiếu google :D.. Ebook lần này giới thiệu tập văn bản các lệnh để tìm kiếm trong google để khai thác một cách hiệu quả nhất và chính xác nhất thông tin mà chúng ta cần tìm trên mạng. Kiểu thông thường chúng ta xài không có bài bản là vì thế...
Các lệnh tắt tìm kiếm bài hát, một văn bản, hay một người, một nhân vật nào đó chính xác....Chẳng hạn các bạn tìm MOD NguyenHoangLan chẳng hạn để biết thêm về "hắn" ta :)).
Download ở file đính kèm, định dạng file: *PDF

[HIDE="thank"]http://www.4shared.com/file/35968947/156f4d9e/lenhtimkiemtrong_google.html[/HIDE]​

Chỉnh sửa cuối:
106 thủ thuật word

Có thể nói những thủ thuật này sẽ giúp bạn sử dụng hiệu quả hơn bộ phần mềm văn phòng này, khai thác những khả năng tiềm tàng hoặc tuỳ biến theo phong cách riêng của mình.

[HIDE="thank"]http://www.4shared.com/file/35969010/41117092/106_thu_thuat_word.html[/HIDE]​

Chỉnh sửa cuối:
Mật mã Da Vinci

Một cuốn tiểu thuyết quá hay , không cần phải bàn cãi gì nhiều . Đọc xong cuốn sách này dường như ta không còn muốn bỏ nó xuống !:D

Sách định dạng PRC . Các bạn cần phần mềm Mobireader để đọc trên PPC .

Các bạn dow thanks mình một tiếng nhé !

Chỉnh sửa cuối:
Truyện cổ tích Andesxen

Truyện cổ tích Andesxen toàn tập
Đây là ebook tập hợp những câu chuyện cổ tích hay nhất của nhà văn Đan Mạch Andesxen . Mình tin chắc rằng nhiều bạn chưa đọc hoặc ít nhất thì cũng chưa đọc hết tất cả những câu chuyện cổ tích của nhà văn từng đạt giải nobel này .
Truyện cổ tích dành cho trẻ em , nhưng những người lớn tuổi đọc cũng tốt chứ !( để kể cho trẻ con):-??:D

Tuyển tập truyện cực ngắn !

Chào các bạn , dưới đây là ebook tập hợp những câu chuyện ngắn , đơn giản nhưng gây cù , cười phê luôn !
Bạn đọc đi sẽ biết .:D

Shelockhomes toàn tập

ebook 2 tập truyện trinh thám của nhà văn nổi tiếng Conan Doyle , các bạn download thì thanks mình một tiếng cho ...đỡ trống trải nha !:D

Giáo trình Photoshop Cs8.0 + Bài tập thực hành
Dành cho các bạn yêu đồ họa

Cuốn giáo trình này được trình bày theo cách cơ bản và chi tiết, có bao gồm cả ví dụ. Chúc các bạn thành công! (ĐÃ SỬA LẠI LINK)

1. Giáo trình CS8:

[HIDE="thank"]http://www.mediafire.com/?xbqxvopw23q[/HIDE]​

2. Bài tập thực hành:

[HIDE="thank"]http://www.4shared.com/file/41869494/bc7a68f0/_2__BT_Photoshop.html[/HIDE]​

Chỉnh sửa cuối:
Back