• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

EBOOKS NGHỆ THUẬT SỐNG & NHỮNG NGƯỜI NỔI TIẾNG

Status
Không mở trả lời sau này.
MÌnh download ở trang 4 toàn link hư bạn à , bạn nào attchfile lại zới . nhìn cái nào cũng hay cả

các huynh giúp mình voi, minh đã ấn thanks ma vẫn không load sách về được:-??. xin chỉ giáo cho mình nha. Đa tạ

Do sever diễn đàn vừa chuyển về Việt Nam nên một số link download bị hỏng không khắc phục được . Nếu có thể các bạn nhắn tin trực tiếp tới tác giả bài viết để thông báo và yêu cầu ebook . Thân

101 Romantic Ideas

Dành tặng những Teen đang yêu ! :p

Dành tặng cuốn này cho những người đang yêu, đã yêu và cả những người đã có gia đình! Rồi cả những người đang học tiếng Anh nữa bởi vì được viết với văn phạm dễ hiểu, dễ đọc và dễ cả thực hành nữa. Hy vọng với những ý tưởng này các bạn sẽ làm cho tình yêu đẹp hơn và hạnh phúc hơn. Chúc mọi người mạnh khỏe, hạnh phúc và thành công!

Người yêu là gì hở mẹ ?
mà cô giáo bảo phải yêu
Người yêu là gì hở mẹ ?
Ai đi xa cũng nhớ nhiều ?!!! =))

KHÔNG CLICK THANKS = KHÔNG LỊCH SỰ ! :D

Chỉnh sửa cuối:
Chào các Bác,Các bác thường nghe nói đến câu (36 kế chạy là thượng sách).Vậy chắc các Bác không biết 35 kế còn lại là gì mà sao nói chạy là thượng sách.Xin giới thiệu các bác cuốn 36 kế nhân hòa.Chúc các bác 1 ngày vui vẻ.

Bác nào có bộ này mà chuyển sang đuôi khác thì cho em voi

Bạn tải về rồi dùng Mibipocket Reader for desktop mà chuyển đổi . Đuôi khác là đuôi nào ?

Last edited by a moderator:
Thế giới phụ nữ

Đây là ebook do nhóm làm sách bên Megasharesvn.com làm , mình thấy thật bổ ích nên giới thiệu cùng tất cả các bạn _ Trai và Gái đều sẽ rất cần quyển sách này đấy : Bách khoa toàn thư về phụ nữ hay về cuộc sống quanh ta . Rất hay ! cám ơn các bạn MGSVN

Sách định dạng CHM , 15.8 MB .
Các bạn download nhớ click Thanks nhé .​

Thanks to download

--------------------------------------------------------
NHỮNG MẨU CHUYỆN VỀ BÁC HỒ
--------------------------------------------------------

Tác giả: Trần Dân Tiên
File: prc

Nhớ người cha thân yêu

Sau chiến dịch Điện Phủ toàn thắng ngày 7 tháng 5 năm 1945, tôi và một số đồng chí thuộc E98 – F316 được cấp trên cho đi làm nhiệm vụ “đặc biệt”. Ai cũng hồi hộp. Đến khi cấp trên tuyên bố: “Các đồng chí được vinh dự lớn, bổ sung làm nhiệm vụ bảo vệ cơ quan Trung Ương và Bác Hồ” thì lòng tôi vỡ òa sung sướng...
Tiếp quản Thủ đô ngày 10 tháng 10 năm 1954, ngày 11-10-1954 anh em chúng tôi trong trang phục gọn gàng, súng đạn sẵn sàng tiến quân vào Hà Nội nhận nhiệm vụ cao quí mới. Những ngày đầu, cơ quan Trung ương đóng tại nhà thương Đồn Thủy (nay là Quân y viện 108), về sau chuyển về khu Ba Đình.

Năm đó Bác rất khỏe và đi đứng nhanh nhẹn, ánh mắt Bác thật ấm áp trìu mến. Thường ngày Bác hay mặc bộ bà ba màu nâu và đi dép cao su. Lúc rảnh rỗi, Bác tập trung anh em cảnh vệ lại, bằng giọng nói rõ ràng và ấm áp, Bác chỉ bảo cho chúng tôi biết phong tục tập quán riêng của đồng bào Hà Nội, cách đi đứng và những việc thông thường rất cần thiết như vào nhà tắm, nhà vệ sinh, uốn nắn chúng tôi từng lời ăn tiếng nói…

Với tấm lòng yêu mến lãnh tụ, nhân dân trong nước và kiều bào nước ngoài thường hay tặng Bác những món quà đặc biệt quí hiếm. Một lần, có người dân chài lặn lội từ miền biển lên, biếu Bác mấy cân bong bóng cá. Bác giao cho đồng chí Cẩn mang đến tặng đơn vị chúng tôi. Bác còn cẩn thận nhờ đồng chí Cẩn, là người lo cơm nước cho Bác chế biến để anh em chúng tôi được thưởng thức đặc sản.

Một lần khác, có tiền nhuận bút từ Liên Xô (cũ) gởi về, Bác đem đến tặng đại đội chúng tôi trước lễ Quốc Khánh 2-9 khoảng hai, ba tháng. Bác dặn: “Nhiều no ít đủ, Bác không có nhiều tiền cho các chú. Số tiền này, các chú mua con giống tăng gia thêm để đến ngày Quốc Khánh các chú có đủ thịt, cá, rau mà liên hoan cùng nhau”.

Ngày lễ lớn những năm đầu tiếp quản Thủ đô, nhân dân Hà Nội và các cơ quan đoàn thể tham dự mit tinh thả bồ câu trắng tung bay rợp trời, tượng trưng cho khát vọng hòa bình. Hàng đàn bồ câu trắng ở lại quanh lễ đài, quanh nhà khách Chủ tịch và quanh nhà Bác ở. Đất lành chim đậu, Bác rất vui. Những lúc rảnh rỗi, Bác thường cho bồ câu ăn. Vậy mà có một vài đồng chí bộ đội vô ý thức bắt bồ câu làm thịt. Bác không vui, phê bình thật nhẹ nhàng, thấm thía: “Nhân dân thả bồ câu để cầu nguyện hòa bình, sao các chú nỡ giết thịt?”.

Nhớ một ngày hè, Bác dạo quanh vườn bắt gặp tổ 3 người chúng tôi là anh Hạnh, anh Thái và tôi đang trèo cây hái nhãn. Sợ quá, tưởng Bác sẽ quở trách, ai ngờ Bác vui vẻ dặn dò: “Hái nhãn ăn cũng được nhưng phải hết sức cẩn thận, kẻo ngã thì khốn”.

Những việc làm của Bác, những lời của Bác dạy bảo chúng tôi chỉ là những chuyện thông thường, rất giản dị nhưng đã làm chúng tôi nhớ mãi như những điều thiêng liêng, bởi những điều đó xuất phát từ tình thương bao la của Bác, thắm đượm tình cảm của Bác – như tình cảm một người cha dành cho những đứa con thân yêu của mình.

Những lần đại tiệc, tiếp khách nước ngoài, Bác đều dặn dò bộ phân giao tế nhớ để phần cho bộ đội bảo vệ. Những hôm có đoàn ca kịch hoặc chiếu phim, ngoài những người đang làm nhiệm vụ còn tất cả chúng tôi đều được quây quần quanh Bác cùng xem. Một lần đoàn kinh kịch của Trung Quốc biểu diễn tích xưa có vai các tướng đấu kiếm với nhau, buổi biểu diễn kết thúc, các đại sứ nước ngoài đua nhau tặng hoa cho vị tướng đóng vai thắng trận. Riêng Bác, Bác tặng hoa cho viên tướng đóng vai thua trận. Bác cười vui: “Ăn cho đều, kêu cho khắp, phải động viên họ để lần sau đánh thắng chứ”.

Có lần đoàn tuồng Ái Liên biểu diễn phục vụ cơ quan Chính phủ vở Lương Sơn Bá – Chúc Anh Đài, diễn viên trình diễn xuất sắc làm rung động lòng người, khán giả hoan nghênh nhiệt liệt. Xong buổi diễn Bác có vẻ không được vui, Người bước lên sân khấu và đọc mấy vần thơ:

“Lương Sơn Bá – Chúc Anh Đài
Chữ tình nên trọng, chữ tài nên thương
Lão già dở dở ương ương.
Làm đôi anh chị dở duyên không thành
Đánh cho phong kiến tan tành,
Cho trăm ngàn Sơn Bá – Anh Đài thành đôi”

Bác dạy chúng tôi những bài học thật tế nhị, trong lúc chờ phim, chúng tôi quây quần bên Bác vui văn nghệ, một cô gái xung phong hát bằng tiếng nước ngoài, Bác đề nghị: “Người mình nên hát tiếng mình thì Bác và các chú ở đây mới hiểu, mới hay chứ”. Lại một đồng chí bộ đội xung phong: “Tôi ra đây hát mừng Cụ Hồ sống lâu muôn tuổi”, Bác bảo: “Chú hát bài khác, bài này cũ lắm rồi!”.

Có một đêm chiếu phim ở Liên Xô (cũ) không có người thuyết minh chính, một cán bộ học ở Nga về có lẽ chưa quen nên dịch nghe không được rõ. Bác cười bảo để Bác thuyết minh cho. Chúng tôi lắng nghe từng đoạn, từng ý, Bác dịch thật mạch lạc, gãy gọn, dễ hiểu… Ở Bác, điều gì cũng thật giản dị, và hình như điều gì Bác cũng có thể làm được!...​

Tâm Lý Nghệ Thuật Sống​

36 kế nhân hòa
Cái cười của thánh nhân
Cái dũng của thánh nhân
Đắc nhân tâm
Học làm người
Những bước đường tư tưởng của tôi (Xuân Diệu)
Quẳng gánh lo đi và vui sống
Tâm hồn cao thượng
Tâm lý bạn gái
Tâm lý bạn trai
Thuật nói chuyện hàng ngày
Thuật xử thế của người xưa

Bí quyết sáng tạo

By huycl2507

Không điều gì trên thế giới này thay thế được Lòng kiên trì
• Tài năng cũng không - Ví dụ về người có tài mà không thành công thì rất nhiều.
• Của cải cũng không – Rất nhiều người giàu từ chứng nước nhưng lại chết nghèo.
• Thiên tài cũng không – Thiên tài sinh bất phùng thời đông vô kể.
• Trình độ văn hoá cũng không – Thế giới này đầy những người có văn hoá nhưng bị bỏ bê.
• May mắn cũng không – Thần may mắn trái tính trái nết đã làm suy vong biết bao vương triều…
• Chỉ có Lòng kiên trì và Tâm cương quyết mới Toàn năng .

co pass ban oi...ko doc dc:((

Bạn nào có đắc nhân tâm hay mấy cuốn hạt gjông tâm hồn của firtnews kg? Nói chung la sách học làm người của firtnews đó. Mình thấy topic nghê thuật sống mà toàn sách j k ah.

-Dạy con làm giàu
-Đánh thức con người phi thường trong bạn
-Nghệ thuật làm quen
-Những người Việt xấu xí

sao em vào các link này nó cứ hiện ra cái site như vầy http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=27380&d=1178954136 rồi trắng trơn hà! nó bảo là GIF image gì đó. Các anh coi lại giúp.
Em muốn xin cuốn sách mới của Larry King "Những Bí Quyết Giao Tiếp Tốt" anh chị nào có cho em xin nhá!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back