• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

EBUS 1.1 – Trợ giúp đi xe BUS (map BUS Ha Noi)

Góp ý chủ thớt cái nha!
Theo em thì bác nên đưa các trường ĐH,CĐ gần nhau về theo 1 cụm. Kiểu như "cụm BK, XD, Mở(có thể cá kinh tế)", "cụm ĐHTN, ĐH XHNV, DL PĐ", "cụm ĐHQG, ĐHSP, ĐHNN"... Như thế thì nó vừa đầy đủ lại vừa gọn nhẹ. Bác xem thế nào nha. Cám ơn bác! Phần mềm này có vẻ đa dạng hơn HanoiBUS, nhưng hình như dữ liệu về chuyến xe của nó ko đầy đủ bằng. Mong rằng mọi người đóng góp nhiều hơn nữa để EBUS trở thành sw tốt nhất về ttin xe bus cho SV

- Cảm ơn bạn đã góp ý. Phần các địa điểm mình mới chỉ làm qua do không có nhiều thời gian, mình sẽ đầu tư thêm thời gian để phần mềm tốt hơn.
- Còn dữ liệu về các tuyến BUS là dữ liệu mới nhất mình lấy trên trang chủ của Transerco vì thế không thể nói là không đầy đủ bằng được, phần mềm HaNoiBus ra đời khá lâu rồi, từ đó tới nay có rất nhiều tuyến BUS đổi tuyến và địa điểm dừng, vì thế dữ liệu của HaNoiBus không còn chính xác nữa.

sao mình cài vào báo lỗi chứng chỉ nhỉ

Mình chưa có điều kiện test trên dòng E và dòng N của Nokia và các dòng máy khác, mình sẽ khắc phục sau. Mong bạn thông cảm.

Tôi chưa dùng nhưng tôi góp ý thêm nhé. Tôi thấy phần mềm của bạn có nhập tên điểm đi, điểm đến hoặc nhập một vài nội dung khác. Người nhập (VD nhập tên đường) có thể khôg nhập theo mong muốn của phần mềm làm cho phần mềm kém hiệu quả, đặc biệt những người kô phải ở HN. Bạn cho người tìm tuyến xe chọn điểm đi, đến trên bản đồ thì hay hơn. Tôi cũng sẽ thử xem sao.

Cảm ơn về góp ý của bạn. Mình cũng đã nghĩ đến điều này, tuy nhiên do thời gian tìm hiểu về môn này khá ngắn và gấp (cái này là bài tập lớn của mình, chỉ có 1 tuần để đọc tài liệu và làm) nên mình chưa thể làm thành bản đồ được. Tất nhiên, đó cũng là hướng phát triển của mình. Nếu bạn có hứng thú thì mình có thể cùng nhau phát triển :)

khi nào có ở tp HCM vậy bạn

Mình đang bận thi, bạn chịu khó đợi 1 thời gian nữa nhé, cảm ơn đã quan tâm.

Back