• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Epocware Handy Weather v.7.03.18 Việt Hóa bởi Kienvp - PM xem thời tiết [22.11.11]

Status
Không mở trả lời sau này.

kienvp

Giới thiệu:

HandyWeather là phần mềm tiện dụng có thể xem thời tiết bất cứ lúc nào ,ở bất kỳ thành phố nào trên thế giới .
Ứng dụng có thể hiển thị nhiệt độ, hướng gió, gió, cường độ tia cực tím.
Nó cho phép bạn dự báo thời tiết hàng ngày, các dữ liệu mới nhất. phần mềm này do công ty Paragon phát triển, hỗ trợ gần như hầu hết các tỉnh , thành phố tại Việt Nam .

Các tính năng ứng dụng:

Các dữ liệu thời tiết được cung cấp bởi công ty khí tượng hàng đầu thế giới Intellicast.

4 kiểu xem thời tiết: dự báo thời tiết 5 ngày , đồ thị nhiệt độ 5 ngày, điều kiện hiện tại và dự báo chi tiết.

3 loại bản đồ thời tiết: Nhiệt độ, áp suất, và vệ tinh.

các điều kiện thời tiết hoàn chỉnh một ngày: nhiệt độ cao và thấp, loại biểu tượng và văn bản, hướng gió, cơn và tốc độ, UV index, áp suất, độ ẩm và nhiều hơn nữa ...
Tự động cập nhật tại một khoảng nhất định (4, 8, 12 hoặc 24 giờ) hoặc cài trước

Có gì mới :

- Hỗ trợ widget dạng trong suốt ngoài HS cho CFW C6/N97 .

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?271qc6je3c5fy51[/DOWNLOAD]

Chỉnh sửa cuối:
Ồh yeah 8-} Lâu lắm mới thấy a Kiên post VH lại nhá :p
A cho thêm dòng này cho hot nè :p

App này hỗ trợ cả widget cho CFW C6/N97 mà không cần patch cài thêm như SPB Weather nữa :D\-/

Em đang dùng bản này rồi thấy cũng hay hay.Nhưng không có Hải Dương của em nên cài xong thỉnh thoảng chán chán thì vào xem thời tiết của Hà Nội cho vui.Còn home scene em dùng cái đông hồ HTC của bác ngoanrazor có phần update thời tiết khá hay.
Dù sao cũng thanks bác đã việt hóa cho anh em một phần mên hay.

X6 mình nâng cấp firmware cũng hiển thị ra ngoài HS được :D

Mà để TV kiểu gì??? Khi mình cài ở phần chọn ngôn ngữ không thấy tiếng Việt vậy?

Chỉnh sửa cuối:
X6 mình nâng cấp firmware cũng hiển thị ra ngoài HS được :D

Khi mình cài ở phần chọn ngôn ngữ không thấy tiếng Việt vậy?

Bạn chọn tiếng Anh xem. Cho mình xem thử cái screenshot ngoài màn hình của bạn đi, mình vẫn ở v32.

Ahh... đc rồi, chọn ngôn ngữ nào cũng ra được TV, làm mình tưởng... :D hehe cảm ơn bạn nhiều ;;) =D>

Đợi mình chụp, đúng mình vẫn chỉ ở bản v32.... theo thông tin update thì đã lên v40... Chả biết có nên up lên belle cho đúng với cập nhấp ko??

Ahh... đc rồi, chọn ngôn ngữ nào cũng ra được TV, làm mình tưởng... :D hehe cảm ơn bạn nhiều ;;) =D>

Đợi mình chụp, đúng mình vẫn chỉ ở bản v32.... theo thông tin update thì đã lên v40... Chả biết có nên up lên belle cho đúng với cập nhấp ko??
máy mình cài chẳng bao giờ phải chọn ngôn ngữ khi cài nên mình ko xoá nó khi đóng gói .
máy để ngôn ngữ nào thì tự chạy ngôn ngữ đó .

Bạn chọn tiếng Anh xem. Cho mình xem thử cái screenshot ngoài màn hình của bạn đi, mình vẫn ở v32.

Đây, mình vừa chụp, bên ngoài HS cũng khá hay... Đã có Belle cho X6 rồi, ko biết nên up tiếp lên Belle ko nữa?? Ý bạn thế nào?

Đây, mình vừa chụp, bên ngoài HS cũng khá hay... Đã có Belle cho X6 rồi, ko biết nên up tiếp lên Belle ko nữa?? Ý bạn thế nào?

PHần mềm báo pin ngoài HS là pm gì vậy you , cho mình xin cái link download hay cái tên pm với , thanks

Cái này là cfw C6/N97 mà, ko phải của fw gốc X6 đâu.

Last edited by a moderator:

cái này hình như chỉ hiển thị thời tiết ngày trên hs, không thay đổi hiện trạng thời điểm. thằng AcuWeather nó hiển thị hiện trạng sáng, trưa , chiều, tối!

AcuWeather mình thấy hiện thị chuẩn hơn, bây giờ có mưa rào đâu, trời nhiều mây!

Chỉnh sửa cuối:
cái này hình như chỉ hiển thị thời tiết ngày trên hs, không thay đổi hiện trạng thời điểm. thằng AcuWeather nó hiển thị hiện trạng sáng, trưa , chiều, tối!

AcuWeather mình thấy hiện thị chuẩn hơn, bây giờ có mưa rào đâu, trời nhiều mây!

cái này hiển thị trên HS hơi chán, lúc nào cũng có hình mặt trời và mưa rào suốt , vào trong app thì vẫn chuẩn, hix
:(

Last edited by a moderator:
PHần mềm báo pin ngoài HS là pm gì vậy you , cho mình xin cái link download hay cái tên pm với , thanks

Phần mềm này là Nokia Battery Monitor, dự báo khá chính xác. Trong 4rum cũng có, vô đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?110066-Nokia-Battery-Monitor-v.-1.00%280%29-s60v5-S-3-signed-xem-m%E1%BB%A9c-%C4%91%E1%BB%99-khi-s%E1%BA%A1c-pin

Chính xác đấy, bản cfw mới nhất cho X6, mới hơn là belle, nói vậy tức là bạn chưa nâng cấp firmware ah?? Phải giao diện sym^3 mới hiện ra ngoài HS được, chứ bản gốc hay kiểu sym^1 sao hiện đc..

Chính xác đấy, bản cfw mới nhất cho X6, mới hơn là belle, nói vậy tức là bạn chưa nâng cấp firmware ah?? Phải giao diện sym^3 mới hiện ra ngoài HS được, chứ bản gốc hay kiểu sym^1 sao hiện đc..

Cuối cùng thì mình cũng chả hiểu bạn nói gì :D. Thôi kệ vậy, mình đang ở v32 và đang dùng cfw N97 mn v12, nó cũng hiện hs như của bạn :D

Vậy bản này bạn up lên belle rồi ah?? :D

Cuối cùng thì mình cũng chả hiểu bạn nói gì . Thôi kệ vậy, mình đang ở v32 và đang dùng cfw N97 mn v12, nó cũng hiện hs như của bạn

Có gì mà ko hiểu hả bạn :D như vậy là mình và bạn sài 2 bản cfw khác nhau thoai :D Nâng cấp dùng rất thú vị đó chứ :D mình chỉ phân vân ko biết nên up lên belle ko thôi :D & 1 điều nữa là khi nâng cấp thì ko thể update firmware cho máy được nên mình & bạn vẫn ở bản v32 :D

Vậy bản này bạn up lên belle rồi ah?? :D

Có gì mà ko hiểu hả bạn :D như vậy là mình và bạn sài 2 bản cfw khác nhau thoai :D Nâng cấp dùng rất thú vị đó chứ :D mình chỉ phân vân ko biết nên up lên belle ko thôi :D & 1 điều nữa là khi nâng cấp thì ko thể update firmware cho máy được nên mình & bạn vẫn ở bản v32 :D

Cuối cùng thì em cũng không hiểu bác nói gì luôn :D

bạn làm thế nào mà cái widget thời tiết không trong suốt thế. mình cài đủ loại theme mà nó vẫn trong suốt, bị trùng màu với hình nền nên không nhìn rõ. chỉ có đúng pm này trong suốt thôi (đồng hồ va 1 số wgz khác của mình vẫn không trong suốt ~X(

bạn làm thế nào mà cái widget thời tiết không trong suốt thế. mình cài đủ loại theme mà nó vẫn trong suốt, bị trùng màu với hình nền nên không nhìn rõ. chỉ có đúng pm này trong suốt thôi (đồng hồ va 1 số wgz khác của mình vẫn không trong suốt ~X(

Ah, tôi đang dùng theme của bác này, công nhận rất tuyệt đấy, bác thử vô tải cài xem :D

http://www.pdaviet.net/showthread.php?160020-Theme-symbian-belle-by-vova-%C4%91%C3%A3-edit-icon-chu%E1%BA%A9n-h%C6%A1n

Status
Không mở trả lời sau này.
Back