• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

EspressoMod by BrightSilence_DESIRE

ducthang

[/IMG][/IMG]

Chỉ hoạt động trên Sense Froyo_đã thử trên NeoPhyTe NexTSense v5.2-v5.3 -LeeDrOiD 1.8c
AE nào đang dùng rom Sense Froyo thì dow về up giao diện rất đep
BlackEspressoMod
TransparentNotificationPullDown
ExpressoBar ala Zaphyr
Circle Battery Version C
New bootscreen Android + HTC + Nexus animation
Original HTC boot sound (Fair warning: I'm one of the few who likes this. It can easily be removed from the zip, just delete android_audio.mp3 from data/local)
Homescreen Drag and Drop in helicopter view is retained!
link:http://www.megaupload.com/?d=2JRKNAI5
ae dow về chạy thử nhé =))=))=))

Update:BrightSilence Black/Carbon Espresso v2.2a

v2.2a (Black|Carbon)
  • Minor fixes to adjust for changes in LeeDrOiD v2.2

v2.2 (Black|Carbon)
  • Split into two different versions: Black & Carbon
  • Rebuilt from ground based on files from Froyo Sense 2.10.405.2
  • Fixed Google search bar mod (Is now dark again on 2.10.405.2)
  • Fixed issue with the transparent status bar showing weird messages in calender app
  • Fixed the labels of apps being cut off at the bottom
  • Stretched notification bar on the bottom of the notification window has been replaced with a scalable alternative
  • Carbon Espresso lockscreen added
  • New boot animation that includes the name of the mod
  • Less obnoxious
  • Click here to download BrightSilence Black Espresso v2.2a

Click here to download BrightSilence Carbon Espresso v2.2a

Chỉnh sửa cuối:
cái này mình cũng đã dùng rồi nè...đẹp lắm đó...Cho mình hỏi muôn biết rom mình là rom gì? giống như rom Sense Froyo mà bạn nói nè...cảm ơn bạn nhen

cái này mình cũng đã dùng rồi nè...đẹp lắm đó...Cho mình hỏi muôn biết rom mình là rom gì? giống như rom Sense Froyo mà bạn nói nè...cảm ơn bạn nhen

không hiểu cẩu hỏi của bạn là sao nữa hỏi cụ thể xem nào???????????
bản này mà kết hợp với giao diện locksreen_next sense thì quá pro

"AE nào đang dùng rom Sense Froyo thì dow về up giao diện rất đep
BlackEspressoMod" câu hỏi này nè? làm sao biết rom là rom sense Froyo?

"AE nào đang dùng rom Sense Froyo thì dow về up giao diện rất đep
BlackEspressoMod" câu hỏi này nè? làm sao biết rom là rom sense Froyo?

Froyo là viết tắt của Frozen Yogurt (sữa chua đá tuyết), truyền thống của Google là chọn các loại bánh, món ăn nhẹ làm tên cho các phiên bản HĐH, trước đó ta có Cupcake, Donut, Eclair
Froyo khác với Eclair2.1 ngay từ màn hình khởi động (start-up) với logo chú người máy Android mới. Bên cạnh đó là giao diện màn hình chính với các widget cũng được làm mới, các hiệu ứng chuyển mượt mà và đẹp mắt hơn.Froyo nó được cho là có tốc độ nhanh hơn từ hai tới năm lần so với Eclair. Google cho biết Froyo sử dụng trình biên soạn

Sense UI là giao diện đặc trưng của Desire đây là giao diện đang được HTC phát triển dành riêng cho dòng máy android của mình Kế thừa vẻ đẹp từ giao diện Touch 3D trên PPC, Scenes UI thật tuyệt vời để sử dụng trên chiếc điện thoại Android của bạn.Với Scenes UI bạn sẽ dễ dàng duyệt qua danh bạ, duyệt email nhanh, kèm theo đó là trình nghe nhạc đơn giản. Những hiệu ứng chuyển màn hình nhẹ nhàng, thật đầy cảm hứng. Những tiện ích nhỏ nhưng rất hữu dụng như: tắt mở wifi, tắt mở bluetooth hay chuyển máy qua chế độ airplane ...
-không có cái này thì không phải là HTC DESIRE

Chỉnh sửa cuối:
định tiếp lời bác thắng tí nhưng edit lại thì quá đủ.
thông tin tốt.thank

cám ơn bạn nhé.đồng hương

bác đang dùng rom nào thế,ở dưới chữ ký ah.pin thế nào bác,mà cái radio có ổn với market và sóng ko?
hôm nào e chạy wa ngó tí,hay thì up lên cho có a có e.

bác đang dùng rom nào thế,ở dưới chữ ký ah.pin thế nào bác,mà cái radio có ổn với market và sóng ko?
hôm nào e chạy wa ngó tí,hay thì up lên cho có a có e.

đúng ở dưới chữ kí rom m đang dùng rất ổn định pin tốt sóng tốt market vuvu

hình như ý bạn haimap12 muốn hỏi là làm sao bít cái ROM mình đang có hoăc định down về có phải là ROM sense Froyo không, đúng không? theo mình để ý thì trong tên các bản ROM đều ghi rõ là Sense đấy, VD này: NeoPhyTe NexTSense v5.2-v5.3 -LeeDrOiD 1.8c, bạn để ý 1 chút sẽ thấy đấy.

hình như ý bạn haimap12 muốn hỏi là làm sao bít cái ROM mình đang có hoăc định down về có phải là ROM sense Froyo không, đúng không? theo mình để ý thì trong tên các bản ROM đều ghi rõ là Sense đấy, VD này: NeoPhyTe NexTSense v5.2-v5.3 -LeeDrOiD 1.8c, bạn để ý 1 chút sẽ thấy đấy.
thanks moi nguoi,dac biet la chu top

Update:BrightSilence Black/Carbon Espresso v2.2a

v2.2a (Black|Carbon)
  • Minor fixes to adjust for changes in LeeDrOiD v2.2

v2.2 (Black|Carbon)
  • Split into two different versions: Black & Carbon
  • Rebuilt from ground based on files from Froyo Sense 2.10.405.2
  • Fixed Google search bar mod (Is now dark again on 2.10.405.2)
  • Fixed issue with the transparent status bar showing weird messages in calender app
  • Fixed the labels of apps being cut off at the bottom
  • Stretched notification bar on the bottom of the notification window has been replaced with a scalable alternative
  • Carbon Espresso lockscreen added
  • New boot animation that includes the name of the mod
  • Less obnoxious boot sound
LINK:
Click here to download BrightSilence Black Espresso v2.2a

Click here to download BrightSilence Carbon Espresso v2.2a

Sao mình không dùng bản mod này được :-S ... Mình dùng ROM LeeDroid 2.2f, nên down v2.2a về để Mod ... Nhưng máy lại bị đứng ở màn hình khỏi động, rồi cứ khởi động lại mãi ... Toát cả mồ hôi hột !

Sao mình không dùng bản mod này được :-S ... Mình dùng ROM LeeDroid 2.2f, nên down v2.2a về để Mod ... Nhưng máy lại bị đứng ở màn hình khỏi động, rồi cứ khởi động lại mãi ... Toát cả mồ hôi hột !
up như up rom và không đc Wipe full đâu.Đợi khởi động hơi lâu 1 chút nhé

up như up rom và không đc Wipe full đâu.Đợi khởi động hơi lâu 1 chút nhé

MÌnh có wipe máy đâu, sợ mất dữ liệu, chỉ install from ZIP file y như up radio thôi !!! Đợi khỏi động hoài không thấy lên (gần 10 phút), nó cứ chạy đi chạy lại cái startup screen ... Cũng hên là đã up lại bản cũ rồi... 8-|

Back