• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ETEN - UPROM VÀ THẢO LUẬN

naladuong

ETEN G500 sao không up được nhỉ, cứ vào màn hình download là đứng luôn, báo là thiết bị không kết nối được, ai đã từng xin chỉ với.

nhân tiện xin cho hỏi luôn nhé: ở thành Phố HCM có ai biết chỗ bán viết của G500 không , mình bị mất cây viết mà không thể nào tìm được chô để mua ...thanks..

ETEN G500 sao không up được nhỉ, cứ vào màn hình download là đứng luôn, báo là thiết bị không kết nối được, ai đã từng xin chỉ với.

Nếu không nhầm thì bạn chưa chạy UpdateUSBDL??? :D
Nếu đúng bạn hãy tải file dưới bài này, copy vào đâu đó trên ETEN G500 và chạy.
Nhớ là chạy trong lúc ETEN kết nối qua USB với PC đấy.

Sau đó hãy tiến hành Up ROM.

ROM cho ETEN G500 có thể tải tại đây:

http://files.eten-users.net/

Bạn 0110 là mới nhất. Nếu đòi pass. nhập:
user: eten và pass.: etendown

ROM sẽ là file *.EXE, có thể chạy không máy để bung các file ra, gồm:

- EUU.exe
- temp.dat
- USBDLUpdate_Console.exe

Khi Up chạy EUU.exe.

Chúc thành công.

Chuyển đổi ngôn ngữ cho ETEN M500​

Hiện nay có khá nhiều ETEN M500 chạy ROM các ngôn ngữ khác nhau, một vấn đề đặt ra: thay đổi ngôn ngữ ROM.
Vấn đề này có thể giải quyết nhờ các Tool sau đây, rất nhanh và thú vị.

Các bước tiến hành:

- Tải phần mềm gọi là "repair firmware" hơn 22Mb, link dưới đây:

Mã:
http://www.mediafire.com/?2y43ggqmmlj

Kích cỡ hơn 22Mb, pass. giải nén: pdaviet.net

- Đưa máy về trạng thái Bootloader (POWER + RESET).
- Kết nối ETEN với PC.
- Chạy file Eten_Update.exe cho đến khi Complex.

Sau đó hãy tải ROM M500 WWE nào đó về Up cho máy của bạn, sẽ có giao diện WWE.
Đây là phương pháp có thể thay đổi ngôn ngữ cho các M500-Deutsch, France, Japan, China,...

Làm Sao up rom cho ETEN M500 WM5 ?

Bác Quang làm ơn giúp em cách up rom wm5.0 cho M500 ?cứ chạy tới Step 4 nó đứng yên luôn.

Bác Quang làm ơn giúp em cách up rom wm5.0 cho M500 ?cứ chạy tới Step 4 nó đứng yên luôn.

Khuyên bạn nên chạy Repair Firmware trước đã, sau đó hãy Up ROM Khác nhé.
Up ROM cho ETEN M500 không có gì phức tạp cả, bạn gặp khó khăn chắc do vấn đề ID Country mà thôi, Tool trên giúp bạn giải quyết điều này đấy.

Cám ơn bác Quang cuối cùng em cũng up đc rồi.

Chúc mừng hai bạn đã thành công Up ROM cho máy của mình nhé. =D>
Tuy nhiên không được cảm ơn suông.
Yêu cầu mỗi đ/c viết một bài tường trình các bước Up ROM cho máy của các bạn cụ thể, nên có hình minh họa để các bạn khác cùng được học tập, được không???

Đặc biệt đ/c Kenpei, vì máy của bạn mình đã không ngủ trưa để Up Tool lên đấy. :D :D :D

bác quang làm em ngại quá làm mất giấc ngủ trưa của bác .:( Tiện đây em cũng xin đăng vài bước Up Rom WM5.0 cho M500 để các bác tham khảo

1. Download this file: http://rapidshare.de/files/22617899/w50rom.rar.html and this: ETEN_M500v2_WWE_R01_211_0298.exe
2. Do not connect the PDA to the PC!
3. Run the ETEN_M500v2_WWE_R01_211_0298.exe
4. Click the next button untill it is finished.
5. Here comes a window, called: END USER UPDATE
6. Stop here and go into c:\Document and Settings\XXXXX\Local Settings\Temp
7. Copy the temp.dat to your desktop.
8. Now press Cancel at the END USER UPDATE consol.
9. Delete every created file from the Temp folder.

10. Extract the w50rom.rar file.
11. Copy the keymaker.exe to the PDA and run the file.
12. Now run the m500_upgrade_winxp.exe
13. This will also create a temp.dat file.
14. Now all you have to do is to overwrite the first temp.dat (on the desktop),
and you can click next on the Chinese ROM (the next in the Chinese Rom is ???).
15. Now just finish the setup process.

Nguồn bên eten-users.net

các bác phải có sẵn rom ETEN_M500v2_WWE_R01_211_0298
có thể down tại Download arena site eten-users.net

em thấy dòng M500 up tương đối dễ .Và chạy rất ổn định

khi up xong bản 5.0 em bị mất Sim manager ,em up luôn ở đây phòng khi bạn nào bị tình trạng giống em

Em cũng có 1 eten m500 lúc trước xài wm2003 WWE ,nhưng sau này thấy có WM5 nhưng là bản tiếng Trung nên up lên , bây giờ muốn chuyển sang WWE nhưng máy bị tình trạng ko vào bootloader được , power + reset cũng ko ăn thua.Có bác nào có tool nào đưa máy vào bootloader đc gì up lên cho em đc ko ạ

Em cũng có 1 eten m500 lúc trước xài wm2003 WWE ,nhưng sau này thấy có WM5 nhưng là bản tiếng Trung nên up lên , bây giờ muốn chuyển sang WWE nhưng máy bị tình trạng ko vào bootloader được , power + reset cũng ko ăn thua.Có bác nào có tool nào đưa máy vào bootloader đc gì up lên cho em đc ko ạ

Trong bộ tool Up rom thường có file EnterBootloader.exe, chép vào và chạy nó. Khi chạy tool uprom nếu không đưa về BL thì tool cũng tự đưa về được đó :D

@kenpei: Trong DS cũng có Sim Manager 5.22 dành cho WM5 nữa đó

he he em cũng muốn down lắm nhưng vẫn chưa là thành viên chính thức ,thôi thì ráng đợi vậy.
Quên nữa ,dòng M500 sau khi up WM5 thì bị mất Sim Manager ,o biết là do Rom hay do thao tác sai
Sim Manager o còn hiện ở M-Desk như mặc định nữa

he he em cũng muốn down lắm nhưng vẫn chưa là thành viên chính thức ,thôi thì ráng đợi vậy.
Quên nữa ,dòng M500 sau khi up WM5 thì bị mất Sim Manager ,o biết là do Rom hay do thao tác sai
Sim Manager o còn hiện ở M-Desk như mặc định nữa

Có bài hướng dẫn cách cài SIM Manager đó bạn ạ, nên tìm tham khảo.
Bạn Up lên WM5.0 không phải mất chức năng mà mất shorcut thì đúng hơn
.

Bác Quang oi ! hic M600 của em tiếng china anh giup em up tiếng anh đuoc khg , em đả có gắn hết sức ihihi , cám ơn anh nhiều :)

Các bác thật giỏi, ngưỡng mộ các bác quá. Em tính up Rom cho 2755 lên Win 5 mà ko biết có nên hay ko??? Các bác cho em ý kiến nhé

Bác Quang ơi em Hard reset WM5.0 rồi vào Windows coi không có Sim Manager bác ạ,chỉ có file Sim Upload thôi.Em thử tìm các folder khác cũng o có .Em cũng không hiểu ?

Back