• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

EXEC up ROM xong không nhận SIM?

levinh3007

con exec cua em lúc trước xài rom 6.0 thì ko vấn đề gì từ khi up nó lên 6.1 2 ngày đầu còn xài được qua ngày sau nó báo là the sim card is missing em cũng đã thử nhiều rom khác nhau và radio khác nhau nhưng nó vẫn vậy mặc dù đã format doc up lại bản gốc .em ko biết là có phải bản rom ko hợp với bản radio hay ko .bác nào biềt chỉ em với

bạn đã xài Win6.0 rồi tức là đã unlock rồi,thử thay Sim khác vào xem thế nào,hoặc vệ sinh chân tiếp xúc ở khay Sim.

bạn đã xài Win6.0 rồi tức là đã unlock rồi,thử thay Sim khác vào xem thế nào,hoặc vệ sinh chân tiếp xúc ở khay Sim.
không phải cứ up được rom khác là máy đã unlock rồi đâu bạn nhé.
bây giờ nguồn rom có từ nhiều nước khác nhau nên muốn cho an toàn thi nên unlocksim trước khi up rom

đã thử hết rồi vẫn bị vậy lúc trước nó vẫn xài được bây giờ lúc được lúc ko .ko biết nó bị gì nữa em thử đủ từ format doc ,unlock sim nhưng ko hết

Up lại ROM gốc WM5.0 xem, nếu vẫn bị thì xem lại IC SIM nhé, thuộc phần cứng mất rùi

nếu bạn ở sài gòn thì PM cho mình, hẹn và coi máy rồi mình xử cho, miễn phí thôi. hình như máy của bạn vẫn có lúc nhận được cuộc gọi phải không.

ừ vậy đi nhé bác sài gòn bác ở chỗ nào vậy em làm đủ cách nhưng vẫn vậy

ừ vậy đi nhé bác sài gòn bác ở chỗ nào vậy em làm đủ cách nhưng vẫn vậy

Đọc qua thấy rằng có lẽ bạn đã bỏ qua hoặc không tuân thủ đúng các bước trong quy trình format DOC.
Nên tham khảo lại các bước format DOC.
Sau đó nên theo ý kiến của đ/c longnguyen30, nên chạy lại UnlockSIM thử xem sao.

em vẫn làm theo hướng dẫn trước khi format doc em vào activesyns chọn bỏ dấu usb và làm theo hướng dẫn cho đến khi nó báo là reset radio em trở ra và vào lại bootloader em up lại rom gốc .khi up lại rom gốc em vào win mà ko có bị treo ở màng hình khởi động .còn unlocksim thì sau khi format doc xong thì mới unlock phải ko bác nếu em làm sai bước nào các bác giúp em với ví dụ như là format doc xong rồi tới bước nào nữa chẳng hạn .em cám ơn nhiều

formatDoc như vậy là đúng rồi. còn unlocksim/cid thì cứ làm cho chắc ăn. vì có thể máy đã được ai đó unlock trước đó mà mình không biết nhưng có làm thêm lần nữa cũng không sao.
có một điều cần lưu ý là sau khi up rom mới vào bạn nên vào kiểm tra trong extendROM và flashdisk(nếu có). xóa hết tất cả những gì có trong đó vì nếu trên máy của bạn có cài cùng lúc các chương trình quản lý như taskmanage, Pbar, Xbuton. những cái này hay xung khắc và làm mất sóng điện thoại.

ừ để em thử làm lại coi có được ko nếu ko được em phải nhờ đến bác rồi nếu bác rảnh thì giúp em cảm ơn nhiều

Back