• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FAQ - SonyEricsson M600i

• Thread starter KuangWoo
  • Ngày gửi
hix, vừa mới bị xong -.-! , hồi chiều ngồi set thư mục cho mấy cái soft xong xui hết trơn, game thì vào entertainment , còn document to go thì vào office vv.v... vừa cài thêm 2 soft mới thế là mấy cái soft cũ chạy hết qua tools -.-!

ko phải đâu bạn,cái đó là do bạn kết nối với máy tính nên sau khi rút usb ra nó tự set vào tools lại thôi,bây giờ sau khi rút usb ra bạn tắt máy rùi mở lên lại sẽ thấy nó tự chui vào folders "u như kỹ" :))

do thẻ nhớ đó bạn,lần trước mình mua thẻ nâu 1g,xài mới vài bữa tự nhiên mỏ camera lên là treo máy ah,bây giờ chuyển qua thẻ xanh cua sony xài 1 tháng nay chẳng có vấn đề gì,thà bỏ nhiều hơn 1 chút để xài ổn định còn hơn mua mấy cái thẻ cùi bắp xài bực mình thêm :D

Cái này là do bạn cài soft trên thẻ khi nối máy tính ở transfer mode thì nó không đọc dữ liệu trên thẻ nên bị vậy đó.

tốt nhất là cài soft vào bộ nhớ máy vì bộ nhớ máy đến 64Mb, cài vào đây chẳng ảnh hưởng gì đến RAM cả. Thẻ nhớ nhiều khi rút nóng, soft chạy ngầm sẽ ko tốt cho thẻ

tốt nhất là cài soft vào bộ nhớ máy vì bộ nhớ máy đến 64Mb, cài vào đây chẳng ảnh hưởng gì đến RAM cả. Thẻ nhớ nhiều khi rút nóng, soft chạy ngầm sẽ ko tốt cho thẻ
Sao bác kết luận chắc chắn vậy, cái lên máy sẽ làm máy chạy chậm đi rất nhiều đấy. Ngay đơn giản khi máy bạn chứa nhiều tin nhắn mà không bỏ bơt đi thôi, khi viết tin nhắn đã chậm đi rất nhiều rùi.

Sao bác kết luận chắc chắn vậy, cái lên máy sẽ làm máy chạy chậm đi rất nhiều đấy. Ngay đơn giản khi máy bạn chứa nhiều tin nhắn mà không bỏ bơt đi thôi, khi viết tin nhắn đã chậm đi rất nhiều rùi.

Bạn Linh_t885 nói đúng đấy, nên cài soft vào thẻ nhớ để máy không chậm, mặc dù P1i có RAM nhiều!

Có lẽ do đang chạy phần mềm cài trên thẻ nên khi rút thẻ nhớ ra là bị khởi động lại, bạn đã up fw mới nhất chưa?

mình cài soft vào bộ nhớ máy thôi, thẻ nhớ hay tháo nóng nên chẳng mấy khi cài soft vào thẻ,chỉ những soft nào lớn mà ko chạy nền mới cài vào thẻ thôi. vd như ACM, chạy nền liên tục mà cứ tháo nóng thẻ thì ko tốt.
Việc máy chạy nhanh hay ko là do RAM trống nhiều hay ko (và do CPU có xung lớn hay ko), ko fải do bộ nhớ máy trống nhiều hay ít. Các bạn cứ cài soft rồi lại xóa, sẽ có những file máy ko xóa đi, nên nếu cài vào bộ nhớ máy thì sẽ có cảm giác máy chậm.
Đối với tin nhắn, vì quá nhiều tin nhắn nên việc truy xuất dữ liệu sẽ lâu. Từng tin nhắn sẽ được lưu trong mỗi folder, chứ ko đưa vào 1 file như trong hệ điều hành linux (E680i) nên việc đọc tất cả các tin nhắn sẽ mất thời gian hơn khi lượng tin nhắn nhiều.

Mình cũng đồng ý với bạn kenpham là cài soft trên bộ nhớ máy cho tiện nhưng có cách nào cài font lên bộ nhớ máy luôn ko để rút nóng thẻ cho chắc ăn.

Khi cài font vào thẻ, khởi động máy lại, mình nghĩ fonts đó đã được chép vào đâu đó trong bộ nhớ máy, bởi vì khi mình tháo thẻ ra, font ko hề thay đổi, vẫn đọc được tiếng việt

Bác Boykinhdi có up được FW tiếng trung cho con P990i không? Nếu được thì chỉ dẫn giúp mình với. Mình mới dùng con này nên chẳng biết gì cả, chán quá.

úp lên được thì cũng xuống được bạn ạ,w950 hay p990 cũng như nhau thôi nhưng bạn cần CDA tiếng Trung theo kiểu Hongkong hay Singapore vậy và bạn đã có CDA thay thế để chuyển đổi chưa?:-?

Thế các file cer đã tạo trước khi có thông báo này thì sao hả bác?

Mặc dù vẫn xài được nhưng hạn chỉ có 6 tháng, mau lắm. Nhân dịp được gia hạn tới 3 năm, bạn nên xin certificate mới đi. 3 năm có lẽ lúc đó bạn đã đổi điện thoại mới rồi do vậy không còn để ý đến việc xin đi xin lại - đúng không ?

Khi cài font vào thẻ, khởi động máy lại, mình nghĩ fonts đó đã được chép vào đâu đó trong bộ nhớ máy, bởi vì khi mình tháo thẻ ra, font ko hề thay đổi, vẫn đọc được tiếng việt

Đúng rồi, đối với font hệ thống thì khi mở máy, font này được nạp vào bộ nhớ một lần duy nhất, chứ nó đâu có nạp tới nạp lui nhiều lần trong quá trình sử dụng đâu nên bạn có tháo thẻ hay không thì không thành vấn đề. Nếu bạn tháo thẻ hay đổi thẻ khác trước khi mở máy (tức là lúc nó cần nạp) thì mới có vấn đề chứ.

Tai nghe Bluetooth I-tech clip R35 VS Sonyericsson HBH-DS970

Tai nghe thì các bác đã nói rất nhiều, tranh luân rất nhiều nhưng còn tai nghe bluetooth thì sao nhỉ?
Hiện tại trên thị trường, mình thấy cái R35 của itech có giá mềm nhất, cũng định sắm 1 cái để nghe thử xem sao. ko biết nghe có good không nhỉ? so với HBH-DS970 theo máy W950i thì sao?
Bác nào có kinh nghiệm thì cho em xin!

Ủa gì kỳ vậy mỗi lần em kết nối máy tính ở transfermode thì duyệt web ko hiển thị tiếng việt được tức là nó đâu có chép font lên bộ nhớ máy mà load trực tiếp trên thẻ. Rút ra thì nó hiển thị tiếng việt bình thường. Bác test lại thử xem

I-tech clip R35 thì TLG test rồi .. .phải nói là cực kỳ, chất lượng âm thanh cực đỉnh, dùng với trình phát nhạc của máy có thể chỉnh qua bài hoặc lùi về... âm thanh lại được khuyếch đại thêm khoản 10-20 dcpen [hỏng biết ghi chữ đó seo ...đọc sao ghi vậy]

còn
HBH-DS970 thì chưa test nên không ý kiến về cái này

Back