• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

mấy bác cho em hỏi cái, máy em 3g 8g xưa giờ dùng 2.2.1 em mới up len 3.1.2 gốc và unlock ok hết thấy bảng này có vẻ hay nên restore thử và cũng add link như bác hướng dẫn nhưng sao sóng nó tìm mãi rùi no service?chỉ giáo em với

mấy bác cho em hỏi cái, máy em 3g 8g xưa giờ dùng 2.2.1 em mới up len 3.1.2 gốc và unlock ok hết thấy bảng này có vẻ hay nên restore thử và cũng add link như bác hướng dẫn nhưng sao sóng nó tìm mãi rùi no service?chỉ giáo em với
Đây là Topic FW Custom của người ta sao bạn lại vào hỏi về FW Gốc trong này?

ko ý mình là máy mình đã up lên 3.1.2 gốc và unlock ok hết rùi, giờ mình restore bảng này vô nè và làm như bác ấy chỉ add link vô cài cái kia để có sóng đó mà ko có?thấy hướng dẫn có nói là 3g lock mà đã up lên bản 3.1 gốc thì bó tay nhưng máy em 3.1.2 gốc có sao ko ta

ko ý mình là máy mình đã up lên 3.1.2 gốc và unlock ok hết rùi, giờ mình restore bảng này vô nè và làm như bác ấy chỉ add link vô cài cái kia để có sóng đó mà ko có?thấy hướng dẫn có nói là 3g lock mà đã up lên bản 3.1 gốc thì bó tay nhưng máy em 3.1.2 gốc có sao ko ta
Một khi đã lên FW Gốc thì BB đã lên 05.11.07 rồi thì sao mà Unlock bằng Ulstrsn0w được?

Nếu đã lên FW gốc rồi thì dùng Blackra1n để JB và Unlock bằng Blacksnow thôi!

ko ý mình là trước đó lên 3.1.2 gốc làm ok hết rùi giờ mình chạy bản của bác longgiang nè làm theo hướng dẫn vẫn chưa có sóng?

các bác cho hỏi 1 cái máy em 3g 8g xưa dùng 2.2.1 đã up len 3.1.2 unlock ok mình thấy FW Modem là 05.11.07 nhưng youtube bị lỗi vậy giờ mình restore bản của bác longgiang(youtube ko lỗi) vậy có bị lock luôn ko? thấy bác longgiang nói những máy 3g (s) mà đã lên 3.1 gốc với fw modem 05.11.07 thì sẽ ko có sóng, ko biết máy em có bị ko?mà sao làm như bác rùi mà ko có sóng

Last edited by a moderator:
ko ý mình là trước đó lên 3.1.2 gốc làm ok hết rùi giờ mình chạy bản của bác longgiang nè làm theo hướng dẫn vẫn chưa có sóng?

các bác cho hỏi 1 cái máy em 3g 8g xưa dùng 2.2.1 đã up len 3.1.2 unlock ok mình thấy FW Modem là 05.11.07 nhưng youtube bị lỗi vậy giờ mình restore bản của bác longgiang(youtube ko lỗi) vậy có bị lock luôn ko? thấy bác longgiang nói những máy 3g (s) mà đã lên 3.1 gốc với fw modem 05.11.07 thì sẽ ko có sóng, ko biết máy em có bị ko?mà sao làm như bác rùi mà ko có sóng
Hình như bác chưa hiểu ra vấn đề nhỉ!? Nếu trước đây bác up từ bản 2.x lên bản Custom này của bác longgiang thì làm theo cách trên của longgiang unlock bằng Ultrasn0w sẽ có sóng vì khi Up FW Custom BB không thay đổi. Nhưng bác lại Up lên 3.1.2 Gốc trước vì thế BB của bác đã lên 05.11.07 nên không thể dùng Ultrasn0w để unlock được nữa, bây giờ bác cứ để nguyên vậy, vào Cydia, add bất cứ 1 Source Việt nào đó rồi tìm cái Blacksn0w cài vào sẽ có sóng!

E đang xài con 3G 2.2.1, mới úp thử lên 3.0 custom, đã cài ultrasnow, mà vẫn no service.

Úp thử bản này, theo yêu cầu vẫn ko có sóng :(:( giúp e với.

Có nghĩa là khi anh nâng lên ver 3.1.2 zin, đồng nghĩa nó sẽ nâng BB 5.12. Chỉ khi nào anh dùng bản custome của longgiang thì nó ko nâng BB anh hiểu chưa?

Tóm lại cái máy anh đã nâng lên ver 3.1.2 zin rồi thì hết cách, muốn unlock ok, sóng má đầy đủ thì phải làm theo cách của zenki

Hiện tại tụi nó khóa hết ko cho restore nữa. Ko biết ae có cách nào ko. thx

Cho em hỏi khi cài cái custom FW này vào là đã coi như jailbreak rồi và chỉ cần dơn cái ultrasn0w là có sóng thoy phải không ạ

hi mọi người,cho mình hỏi 1 chút plz:(,mình lỡ táy máy up cái 3G lock lên 3 1.3 rùi giờ nó đen thui luôn,giờ làm thế nào bây h 4 ngày hôm nay down cả 30 cái firmware về rồi mà nó vẫn hiện lên cái sợi cable:((

hi mọi người,cho mình hỏi 1 chút plz:(,mình lỡ táy máy up cái 3G lock lên 3 1.3 rùi giờ nó đen thui luôn,giờ làm thế nào bây h 4 ngày hôm nay down cả 30 cái firmware về rồi mà nó vẫn hiện lên cái sợi cable:((

3G lock up firmware 3.1.3 vẫn jailbreak đươc bằng redsn0w 0.9.4 nhưng chưa unlock được để có sóng. Bạn tạm thời dùng Iphone như Ipod chờ tool unlock vậy.

Các ấy cho tớ hỏi chút, tớ dùng iphone 3G lock, đang dùng bản 2.2.1 FW 2.28.00. Giờ tớ muốn up lên 3.1.2 custom của bác longgiang81 thì chỉ cần shift+restore ngay bản custom này để giữ babeband cũ hay tớ phải up lên bản 3.0 gốc rồi mới restore bản custom này vậy? mà phải dùng bản ituner 9.2 hay dùng bản cũ hơn.hỏi hơi gà vì lâu lắm chưa up FW mới:D. thanks các ấy

Mình mới sắm con Iphone 3GS 16GB, hàng xách tay từ Mẽo về. Mình có điều thắc mắc:
1. Làm sao biết Firmware mình đang sử dụng là bao nhiêu?
2. Bản firmware nào hiện tại là ổn định nhất với Iphone 3GS, và link down ở đâu?
3. Unlock sẽ làm theo hướng dẫn của bạn longgiang81 là ok chứ hả?

Cám ơn các bạn nhiều. Mong được chỉ giáo.

sao mình cài blacksn0w roi` mà vẩn ko có sóng nhỉ ... may mình 3G Lock BB 05.11.07 ... co cách nào unlock ko T__T

sao mình cài blacksn0w roi` mà vẩn ko có sóng nhỉ ... may mình 3G Lock BB 05.11.07 ... co cách nào unlock ko T__T

nếu vẫn không có sóng thì bạn hãy vào settings--reset---reset network settings.thử xem có sóng hay không nhé;;)
nếu vẫn không sóng thì bạn qua đây xem bài hướng dẫn và làm LẠI lần nữa nhé.còn không thui thì restore lai và chạy blackra1n JB và unlock bằng blacksn0w

Back