• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1 cho iPhone 2G / 3G[S] / iPod Touch Gen 2

h e restore lại ip 3G của e lên FW 3.1 gốc òi. và h nó hiện ra cái đĩa và cái usb. vậy e phải làm sao nữa đây? chẳng tìm đc phần mềm nào để jailbreak cả!hix

chúc mừng thêm một thành viên mới có iphone thành ipod nhé,cất máy đi và đợi bạn ạ.=))

Link: http://123viet.net/pdaviet/longgiang81/FIRMWARE CUSTOM 3.1/ALL USER/
không down được bạn longgiang81 ơi...
báo lỗi: kêu nhập user và pass...???:-?:-?:-?

Bạn đọc kĩ lại bài viết đầu tiên của mình nhé, có ghi rõ USER và PASS rồi đó.

nhân tiện mình hỏi luôn LongGiang mình đang có con Ip 3gs World. hn vừa mua xong. mở máy thì đã thấy FW3.1(7C144). Mình có thể up lên bản custom này ko ?

3.1 gốc sẽ ko thể Restore bản này đc bạn ạ, sẽ báo lỗi ngay. Bạn có thể Update lên 3.1.2 rồi dùng tool BlackRa1n đã đc đưa ở đây để JB có Cydia nhé.

h e restore lại ip 3G của e lên FW 3.1 gốc òi. và h nó hiện ra cái đĩa và cái usb. vậy e phải làm sao nữa đây? chẳng tìm đc phần mềm nào để jailbreak cả!hix

3G Lock nếu đã lên 3.1 gốc rồi thì hiện tại chưa có Tool Unlock đâu bạn ạ, bây giờ bản Restore bản Custom của mình để có thể dùng như 1 iPod Touch thôi nhé.

Ạc 3Gs hàng lock thì anh em cứ ngồi yên đấy chớ có dại mà up lên 3.1 hay 3.1.2 là toi đó.

anh em cho mình hỏi khi JB = BlackRa1n mình lỡ chọn Cydia và Icy, nhưng giờ chỉ muốn dùng Cydia thôi và muốn gỡ bỏ Icy, có cách nào làm đc việc này ko nhỉ?! Thanks

Cứu em với các bác ơi.... Iphone của em là bản 3G lock bản 2.2 em mới lên 3.1 và làm các bướt như trên... nhưng không có sóng ... giúp em với

cho đệ hỏi chút nhé mấy huynh
máy đệ 3gs giờ chỉ có mỗi hình cộng cáp với itunes
giờ em cài fw cútom này đươc không mấy đại ca

cho em hỏi với , cái Firmware này nghe nói là bị lỗi là khi ở chế độ Standy thì ko bật lại dc, phải khởi động lại, có đúng ko ạ ?
em đang dùng Ipod 2g , và ko biết có nên update Firmware này ko nữa ^^!

Cứu em với các bác ơi.... Iphone của em là bản 3G lock bản 2.2 em mới lên 3.1 và làm các bướt như trên... nhưng không có sóng ... giúp em với
Firmware 02.28.00

Update lên 3.0 gốc trước để lấy Modem firmware 4.26.08, Restore tiếp bản Custom 3.1, sau đó vào Cydia tìm và cài UltraSn0w là sẽ có sóng.

Hehe,e cũng chủ quan mất 1 buổi tối ko sóng,sau nhớ ra là fải lên 3.0 trước. Giờ thì ngon rồi,sóng sánh vi vu,cảm giác pin tốt fết,nghe nhạc mấy tiếng buổi đêm gần sáng mới tắt mà đến gần trưa hôm sau vẫn 100%. Mỗi tội ko xài được VNCarrier logo, đành xài Fake Carrier để đổi thành tên mình. Ngoài ra các vấn đề ram, tốc độ đều được cải thiện, wifi có vẻ nhanh hơn. Nói chung là e khá thích bản này, thanks các bác nhìu :D

Update lên 3.0 gốc trước để lấy Modem firmware 4.26.08, Restore tiếp bản Custom 3.1, sau đó vào Cydia tìm và cài UltraSn0w là sẽ có sóng.

Thanks, Bác nhiều... Mình sẽ tim FW3.0 và làm theo bác hướng dẫn. Nhưng bác ơi làm sao hạ nó xuống 3.0 bây giờ.... làm ơn

Mình hỏi chút có gi k phải các bạn bỏ quá nhé. Mình nghỉ bản World thì cú update thoải mái đi chứ sao lại phải lăng tăng cái vụ JB để rồi unlock gì nữa vậy ???

Mong anh em giải đáp thắc mắc. Chứ như thế này thì ở VN anh em mình xài bản nào củng như nhau cả thôi có khác nhau đâu trời ui

Mình hỏi chút có gi k phải các bạn bỏ quá nhé. Mình nghỉ bản World thì cú update thoải mái đi chứ sao lại phải lăng tăng cái vụ JB để rồi unlock gì nữa vậy ???

Mong anh em giải đáp thắc mắc. Chứ như thế này thì ở VN anh em mình xài bản nào củng như nhau cả thôi có khác nhau đâu trời ui
ĐỌC cái này - http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=61660 - để biết TRẢ LỜI cho câu hỏi của bạn.

Tổng Cộng mất 8 giờ để khắc phục.... nâng rồi hạ.... rồi lại nâng. đã thanh công tốt đẹp... Xin chân thành cảm ơn longgiang81.

Tại thấy có nhiều ngừoi xài bản world mà sao lại phải JB với unlock áh
Đã là world thì phải xài tất cả được chứ? Up date thoải mái chứ? Itunes tự active chứ? Up lên 3.1.2 còn được mà. Hay chỉ muốn cài Game và app Thuốc

Tại thấy có nhiều ngừoi xài bản world mà sao lại phải JB với unlock áh
Đã là world thì phải xài tất cả được chứ? Up date thoải mái chứ? Itunes tự active chứ? Up lên 3.1.2 còn được mà. Hay chỉ muốn cài Game và app Thuốc

Muốn cài các Soft, Games và một số thứ NGOÀI LUỒNG thì mới cần làm, còn là bản World thì đương nhiên FW sẽ Up thoải mái!:D

Back