• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware v20.0.016 của N95 8BG đã ra mắt!

Kojiro

Super V.I.P
Theo thông tin, N95 8GB chuẩn bị có fw mới với version v20.0.016. Chức năng mới là hỗ trợ xoay màn hình tự động :-?

New firmware update for N95 8GB is on the way
and brings Automatic Screen Rotation (ASR)

As always, I just got a tip from the very trusted source that new firmware version for the Nokia N95 8GB is on the way and brings Automatic Screen Rotation (ASR) and Support for new combo memory added.

Beside the mentioned new features, firmware 20.0.016 should improve the overall performance as well as fix known bugs and problems from previous versions. New firmware version for Nokia N95 8GB will be available progressively at the official Nokia Points and Nokia Service Points in the next few days and should be available soon on the NSU as well.

That’s all for know; better read the full change log (protected this time) that comes from the first hand and very reliable source!

Changes/improvements made from MCU SW 15.0.015 to version 20.0.016

New features:

* Automatic Screen Rotation (ASR)
* Support for new combo memory added

Browser:

* Improvement when creating a voice call from WAP page.
* Improvements to embedded video functionality in browser.
* Sending email via browser flash plugin improvements.

Messaging:

* Mail in HTML format handling from Gmail IMAP server improved.

Connectivity:

* WLAN connection stability improvements
* BT connection stability improvements with certain BT headsets
* USB connection stability improvements

Telephony:

* Voice call handling improvements after certain type U.S.S.D message receiving.
* Stability improvements to gallery for case when there’s lot of content in Gallery
* Improvements to switch application
* Voicemail icon handling improvements

Localization corrections:

*
Deletion of all contacts now possible even more than 6000 contacts in phonebook
*
Startup functionality improvements

cái FW mới ko phải là v21.0.016 hả anh Koj , em cũng nghe qua thông tin nhưng mà là 21. :D .

Hix,nhưng không biết chừng nào thì nó mới ra,mong mỏi đợi chờ lâu quá, chẳng biết nó có cải thiện được tình trạng pin hao mòn cực nhanh của thằng N95_8G này không nữa. Hổ trợ xoay màn hình tự động thì lại càng hao pin,chẳng hiểu như thế nào nữa đây.

Họ ra phiên bản mới để tránh tình trạng hack phone tràn lan hiện nay thôi, mà cái firmware mới nhất của N73 tồn tại chỉ 1 tuần rồi biến mất là sao nhỉ? Bó tay!

cái fw này thì cứ phải tháng 5 thì may ra nó mới ra được :D , giống như fw của N95 đó , cũng đợi lâu quá trời mãi nó mới ra :D

they said that will be arrive as soon as possible...i hope so...

X-( Cảnh cáo bạn không được post bài kèm các từ xxx X-(

Last edited by a moderator:
Các bạn có N95 8GB, thử dùng NSU update fw mới thử nha. Tin mới là đã có người up thành công rồi, code là 0555180. Nên dùng NSU tìm trước nhé, nếu không có thì cần quá thì đổi code, không cần thì chờ nha.

Bạn nào có box, muốn up bằng box thì link down đây nha: ftp://ftp.365gsm.net/wangshao/N95_8GB_RM-320_APAC_20.0.016_v4.0.rar

Bạn nào up được thì báo cho mọi người cùng biết nhé!

đã thử kết nối update online .. nhhưng vẫn là version cũ .. tớ ở germany ^^

mình cũng đã thử kết nối update online nhưng vẫn là 15.0.015 mà! vừa check xong/ hiccccc lại tiếp tục chờ vậy! thanks!

Thông tin này, mình lấy trên OPDA.net.cn, người ta đổi code đó để up được đấy bạn à. Các trang tiếng Anh khác cũng có người up được luôn.
Nếu không được thì đành chờ tiếp vậy :p

Có người nói đổi code sang ngôn ngữ NaUy hoặc Bồ Đào Nha thì có thể up lên đó.

Các bạn thử các code này nha: 0557497, 0558787, 0559248, 0564947

@tonytrung235: photoshop hay không thì có người biết bạn à X-(

Chỉnh sửa cuối:
hm các bạn muốn update fw thì dùng code này nà
0558787 United Kingdom CV
0559248 VF live! Iceland Og GV
0564947 - Turkey CV
đã check trên nokia.available now..các bạn cứ update thoải mái
còn các bạn nào ở khu châu á thì tiếp tục chờ nha...

Bác nào rành về chạy BOX thì UP thẳng lên luôn,chứ UP bằng NSU thì chỉ có bản V15 là Ver mới nhất thôi,chạy BOX thì đơn giản mà (mì ăn liền luôn)

Back