• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware v20.0.016 của N95 8BG đã ra mắt!

up thành công rồi. Bằng box. Theo link cua Kojiro cho ở trang 1. Cám ơn nhé! Nhưng khi bật chế độ xoay màn hình thì ở ngoài menu vẫn xoay. RotamE hay hơn.

Chỉnh sửa cuối:
Em cũng đã up lên V20 rồi bằng code 0550457, đang khám phá đây. trước mắt thì thấy chẳng thay đổi gì mấy

tình hình là đã up .. code nào cũng đựoc .. và thấy như cũ .. chả có gì thay dổi cả . ^^ ..nó chi cải tiến cho nhanh hơn 1 tí .. chứ xai rồi ko có gì khác biệt là mấy ^^

Em cũng đã up lên V20 rồi bằng code 0550457, đang khám phá đây. trước mắt thì thấy chẳng thay đổi gì mấy

tình hình là đã up .. code nào cũng đựoc .. và thấy như cũ .. chả có gì thay dổi cả . ^^ ..nó chi cải tiến cho nhanh hơn 1 tí .. chứ xai rồi ko có gì khác biệt là mấy ^^

Sài đồ mới bao giờ cũng sướng hơn chứ 2 bạn! :p

Mình sài N95 thường nè, up lên cũng khác có bao nhiêu đâu, nhưng đủ để nói chuyện với người ta rồi :D

tôi đang sử dụng N95 sau khi update firm ware lên 20.00.016 thì chạy chương trình xem phim smart movie và real đều xem được một lúc máy tự khởi động lại bác nào giúp với

tôi đang sử dụng N95 sau khi update firm ware lên 20.00.016 thì chạy chương trình xem phim smart movie và real đều xem được một lúc máy tự khởi động lại bác nào giúp với

bạn xác định rõ dòng máy nha.đây là n95 8gb ..của bạn là n95 thường thôi đúng ko.

hơ` ^^ .. mathuatden ... lại còn phải nhìn kĩ mới thấy thay đổi thì nói làm gì ta ^^ .. nhưng đựoc cái .. nó hỗ trợ tự động xoay màn hình ^^ ... vào cái phần display chình rotate creen > automatic là đựoc ^^

Mình đã up rồi, rất cool, nhưng mà mình chưa biết sử dụng chức năng Combo Memory.
Mọi người muốn update thì sử dụng Nokia Updater nhé.
Cheers

Các bạn có N95 8GB, thử dùng NSU update fw mới thử nha. Tin mới là đã có người up thành công rồi, code là 0555180. Nên dùng NSU tìm trước nhé, nếu không có thì cần quá thì đổi code, không cần thì chờ nha.

Bạn nào có box, muốn up bằng box thì link down đây nha: ftp://ftp.365gsm.net/wangshao/N95_8GB_RM-320_APAC_20.0.016_v4.0.rar

Bạn nào up được thì báo cho mọi người cùng biết nhé!

Sau khi up fw của N95 thường lên bản V21,nay tiếp tục mình up máy N95 8GB từ bản V15 - V20 qua chương trình NSU.Up 1 vài tấm hình lên để anh em thấy cho rõ ràng và tham khảo nhé.Chúc vui

Cái N95 GB update xong trong menu chính có khác đó nhìn kỹ sẽ thấy

Khác chỗ nào đâu bạn. Hiện tại mình chỉ thấy khác ở phần tự xoay màn hình thui. Đang tét tiếp, kg bít có gì mới hơn:|

nghe các bạn nói cái combo memory mà mình tìm mãi chẳng biết nó nằm ở đâu,còn mình thấy bản fw này tốc độ xử lý của nó nhanh hơn nhiều so với bản cũ (V15) nhất là lướt wed đó.Chiều qua khi mình up xong và test thử thì thấy ok,nhưng lại đẻ ra thêm 1 bệnh đó là tự động tắt mở nguồn liên tục.Thấy vậy mình up lại bản fw gốc của nó qua BOX chuyên dụng là hết bệnh ngay,chứng tỏ bản fw mới này vẫn chưa ổn định.
Vì sao mình lại nói chưa ổn định là vì,nếu các bạn đọc hết các bài trong TOPIC này sẽ thấy có rất nhiều bạn bị trường hợp giống mình (máy tắt nguồn và tự khởi động lại khi up lên bản fw V20),và ngược lại có người lại ko hề bị...Điều này chứng tỏ bản fw mới chưa thật sự hoàn hảo như mọi người mong đợi.Hy vọng các bản fw mới sau này ra sẽ test lại toàn bộ những lỗi trên.

các bác có thể nói rỏ cho NPS biết cách update FW qua bõ là như thế nào khg? và bõ đó mua nơi đâu. Thành thật cãm ơn.
NPS

các bác có thể nói rỏ cho NPS biết cách update FW qua bõ là như thế nào khg? và bõ đó mua nơi đâu. Thành thật cãm ơn.
NPS

Nếu bạn là dân phần cứng nói như trên thì đã hiểu ngay rồi,theo mình bạn nên mang máy ra tiệm rồi kêu người ta hạ bản fw xuống cho bạn.Chỉ tốn cao lắm 100K,còn mua nguyên hộp BOX về mà chạy lại thì không nên.
Giá 1 hộp BOX tính ra tiền thì phải tính tiền triệu rồi.

Back