• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Font hỗ trợ tiếng Hoa và tiếng Việt + Từ điển Hán Việt

mình cài phần mềm Psiloc Crystal Chinese Localization máy báo là lỗi cập nhật
Còn mình tạo thêm E:\resource\fonts thì x-plore ko cho
Máy mình 6120c đã hack rồi !

Bạn xem có psiloc... bản cũ trên máy hay ko? Nếu có thì gỡ bỏ trước khi cài bản này, còn nếu ko thì tìm Psiloc Crystal... bản cũ để cài, rồi gỡ ra cài lại bản này, bạn ko tạo trên mobile được vì chưa có RomPatcher, có cách khác là lấy thẻ nhớ cắm vô đầu đọc rồi tạo folder font trên pc. Mình cũng dùng 6120c:D

Bạn xem có psiloc... bản cũ trên máy hay ko? Nếu có thì gỡ bỏ trước khi cài bản này, còn nếu ko thì tìm Psiloc Crystal... bản cũ để cài, rồi gỡ ra cài lại bản này, bạn ko tạo trên mobile được vì chưa có RomPatcher, có cách khác là lấy thẻ nhớ cắm vô đầu đọc rồi tạo folder font trên pc. Mình cũng dùng 6120c:D

trong máy mình tìm không thấy bản Psiloc Crystal cũ , mình thử cài mấy lần mà vẫn báo "Lỗi cập nhật"
Còn cách tạo bằng PC, mình chưa thử , thử xong sẽ báo kết wả cho bạn !

sao máy mình không cài được FontRouter mình thử cả Psiloc Crystal Chinese Localization cũng không cài được luôn.nó báo là bị chi phối bởi chứng chỉ là sao?mình đã cài fonts vào ổ E,và chữ cũng thay đổi.vậy có cần cài thêm FontRouter không?hay bắt buộc phải cài.mà máy mình không cài được FontRouter thì phải làm sao đây?tiện thể bạn nào có phần mềm MobiReader cho mình xin với.thanks!

sao máy mình không cài được FontRouter mình thử cả Psiloc Crystal Chinese Localization cũng không cài được luôn.nó báo là bị chi phối bởi chứng chỉ là sao?mình đã cài fonts vào ổ E,và chữ cũng thay đổi.vậy có cần cài thêm FontRouter không?hay bắt buộc phải cài.mà máy mình không cài được FontRouter thì phải làm sao đây?tiện thể bạn nào có phần mềm MobiReader cho mình xin với.thanks!

Của bác đây

Máy bạn phải hacks thì mới cài được, mà bạn nên dùng fontchanger cho nó khỏe, chứ fontrouter nhiều chức năng mà dễ phải format máy lắm, nhất là N82 bạn đang dùng Mod MinhThang phản ánh đó. Chúc bạn thành công

Máy bạn phải hacks thì mới cài được, mà bạn nên dùng fontchanger cho nó khỏe, chứ fontrouter nhiều chức năng mà dễ phải format máy lắm, nhất là N82 bạn đang dùng Mod MinhThang phản ánh đó. Chúc bạn thành công

mình đã cài fontchanger và cài Bộ gõ tiếng Hoa ZTA4.bây giờ mình muốn gỡ bỏ Bộ gõ tiếng Hoa ZTA4 thì phải làm sao?mình xóa mãi không được.nó toàn báo không thể xóa tập tin.ai biết giúp mình với.

mình đã cài fontchanger và cài Bộ gõ tiếng Hoa ZTA4.bây giờ mình muốn gỡ bỏ Bộ gõ tiếng Hoa ZTA4 thì phải làm sao?mình xóa mãi không được.nó toàn báo không thể xóa tập tin.ai biết giúp mình với.

Phần mềm fontchanger thực chất là chạy ẩn, đang dùng font tại thẻ nhớ thì làm sao mà xóa nó đi được hả bạn, bạn thấy chán font đó rồi thì lại vào ROMPatcher>Option>Patch>Aply. Rồi chọn Disable caps. Uot khỏi ROMPatcher, vào Fontchanger>chọn Set to default Rồi bấm Yes để restart. Còn vấn đè gì cứ pm mình

Phần mềm fontchanger thực chất là chạy ẩn, đang dùng font tại thẻ nhớ thì làm sao mà xóa nó đi được hả bạn, bạn thấy chán font đó rồi thì lại vào ROMPatcher>Option>Patch>Aply. Rồi chọn Disable caps. Uot khỏi ROMPatcher, vào Fontchanger>chọn Set to default Rồi bấm Yes để restart. Còn vấn đè gì cứ pm mình

uh cảm ơn bạn nha.mình thì không phải không thích font đó.mà là mình cài nó trên thẻ,vì thế mình không thể kết nối đt với laptop qua usb được.bạn có cách nào chỉ giúp mình không cần xóa nó đi mà vẫn kết nối đt với laptop qua USB ko?và còn nữa làm sao mình có thể đọc được 301 câu đàm thoại tiếng trung vậy.mình cài mobireader và coppy 301 câu vào thẻ,sau đó mở phần mềm mobireader lên mà sao không thấy 301 câu để đọc vậy?

Cái font thứ CN-VN regular 3 hình như bị lỗi hay sao ấy,e cài vào khi restart máy nó chỉ hiện chữ nokia rồi tắt máy phải tháo thẻ nhớ ra mở lại mới được.

Cái font thứ CN-VN regular 3 hình như bị lỗi hay sao ấy,e cài vào khi restart máy nó chỉ hiện chữ nokia rồi tắt máy phải tháo thẻ nhớ ra mở lại mới được.

Mình xài font này lâu lẳm rồi, chả thấy lỗi gì cả. Cũng chưa thấy ai nói bị lỗi. Bạn xem lại đi.

uh cảm ơn bạn nha.mình thì không phải không thích font đó.mà là mình cài nó trên thẻ,vì thế mình không thể kết nối đt với laptop qua usb được.bạn có cách nào chỉ giúp mình không cần xóa nó đi mà vẫn kết nối đt với laptop qua USB ko?và còn nữa làm sao mình có thể đọc được 301 câu đàm thoại tiếng trung vậy.mình cài mobireader và coppy 301 câu vào thẻ,sau đó mở phần mềm mobireader lên mà sao không thấy 301 câu để đọc vậy?

Ko có cách nào hết, mà bạn đâu cần xóa, làm theo cách của mình sau chuyển dữ liệu rồi thì lại vào fontchanger để cài đặt font. Hình như có cách mà nó lằng nhằng lắm, bạn làm có được thì cũng dễ format máy lắm, cài font bình thường bằng fontchanger thủ công thôi bạn à, mún cắm usb lại gỡ

Nhờ anh xiaohuang Mod font này cho em có thêm tiếng Tàu vào giúp em với, font này em lấy trong ổ Z khi chuyển qua ngôn ngữ tiếng việt đó anh, ko biết nó có hỗ trợ tv ko nữa. Giúp em với nhé

Chỉnh sửa cuối:
mình cẩm thấy E63 tổt nhất là Up fireware tiếng hoa , bộ gõ thích hộp cho bàn phím QWERTY , rùi cài bộ fonts tiếng việt của chủ topic là song .

a ơi, làm ơn cho e hỏi down firmware tiếng hoa của E 63 ở đâu vậy?

Font S60v3 CN-VN Regular 4

S60v3 CN-VN Regular 4

Font S60v3 CN-VN Regular 4 được "điều chế" từ font "bị lỗi" HandelGotDLight_VN_TQ 1 của chungvict

Những thay đổi như sau:

- Fix lỗi thiếu dấu chấm, hỏi, phẩy kiểu tiếng Hoa:

- Fix lỗi các chữ Ư và chữ Ư có dấu:

- Fix lỗi hiển thị phiên âm tiếng Hoa:

- Ngoài ra còn fix một số cái khác như sửa lại dấu tiếng Việt, sửa lại dấu ?, @ cho dễ nhìn hơn

Bấm vào hình để Download nhé ;;)

Hiện giờ máy e đang xài pm Psiloc Crystal Chinese, font thì rất đẹp, gõ chữ Hoa cũng ngon nhưng bị mỗi cái lỗi bấm phím ở màn hình ngoài là nó cứ reset máy hoài ( kiểu này e ko dám gọi cho ai lun :(( )
Nên e định chuyển wa xài Fontchanger rồi xài mấy cái font việt - Hoa của a

anh xiaohuang cho e hỏi còn bộ gõ nào cho bàn phím qwerty ko:(
e xài E 63 nên ko sử dụng đc Bộ gõ tiếng Hoa ZTA4

thanks anh đã đọc

ps: nhìn cái font S60v3 CN-VN Regular 4 của a e thèm wá:p

@xiaohuang S60v3 CN-VN Regular 4 của bạn mình cài vào N95-8G không được . mình phải 4mat máy máy mới khởi động được .

Sao lạ vậy? mình đã test thành công trên N95 8GB v31 kết hợp với FontChanger mà ;;)

mình dùng firmware v30 với FONTROUTER.LT.FOR.V9.BUILD20070619.UNSIGNED.SiGNED dùng fonts của bạn S60v3 CN-VN regular 3thif dùng tốt , còn S60v3 CN-VN regular 4 thì máy không khởi đọng luôn , phải 4mat 4 ngón mới mởi máy được .

mình dùng firmware v30 với FONTROUTER.LT.FOR.V9.BUILD20070619.UNSIGNED.SiGNED dùng fonts của bạn S60v3 CN-VN regular 3thif dùng tốt , còn S60v3 CN-VN regular 4 thì máy không khởi đọng luôn , phải 4mat 4 ngón mới mởi máy được .

Bạn làm theo cách của mình, đảm bảo sẽ thành công:

- Cài FontChanger mình up ở bài #1 vào ổ E
- Sau đó copy dữ liệu trong thư mục Fonts mình đính kèm dưới đây vào C:\Data\Fonts
- Copy font S60v3 CN-VN Regular 4 vào C:\Data\Fonts\Font1
- Vào FontChanger > Main > CapsOFF (nếu ko có CapsOFF thì vào Rompatcher chọn Disable)
- Vào FontChanger > Main > Change Font > Font1 > OK > Normal > OK > Restart phone là xong

Chúc bạn thành công! ;;)

Hiện giờ máy e đang xài pm Psiloc Crystal Chinese, font thì rất đẹp, gõ chữ Hoa cũng ngon nhưng bị mỗi cái lỗi bấm phím ở màn hình ngoài là nó cứ reset máy hoài ( kiểu này e ko dám gọi cho ai lun :(( )
Nên e định chuyển wa xài Fontchanger rồi xài mấy cái font việt - Hoa của a

anh xiaohuang cho e hỏi còn bộ gõ nào cho bàn phím qwerty ko:(
e xài E 63 nên ko sử dụng đc Bộ gõ tiếng Hoa ZTA4

thanks anh đã đọc

ps: nhìn cái font S60v3 CN-VN Regular 4 của a e thèm wá:p

cứ như người vô hình:((
giúp đc hay ko cũng nên cho e biết cái chứ:((

S60v3 CN-VN Regular 4

Font S60v3 CN-VN Regular 4 được "điều chế" từ font "bị lỗi" HandelGotDLight_VN_TQ 1 của chungvict

Những thay đổi như sau:

- Fix lỗi thiếu dấu chấm, hỏi, phẩy kiểu tiếng Hoa:

- Fix lỗi các chữ Ư và chữ Ư có dấu:

- Fix lỗi hiển thị phiên âm tiếng Hoa:

- Ngoài ra còn fix một số cái khác như sửa lại dấu tiếng Việt, sửa lại dấu ?, @ cho dễ nhìn hơn

Bấm vào hình để Download nhé ;;)

mình rất thích font này. test tất cả các chữ và ký tự, ký hiệu đều OK. nhưng có hôm nay tự nhiên phát hiện ra 1 lỗi duy nhất sau khi đã ngồi test típ xem có lỗi j nữa ko. nhờ chủ tupic mod lại dùm mình chữ "u" có thêm dấu "nặng" vào thì dấu bị lệch ("u" nhỏ chú ko phải "U" to:D), không nằm chính giữa ở dưới mà hơi lệch về bên trái.mình đã chụp hình lỗi này trên phone nhưng ko bít up lên để bạn xem. nói vậy là bạn hỉu rùi.:):) mong nhận được kết quae mod xớm :D:D

Back