• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Font Iphone khá đẹp ( có hỗ trợ tiếng việt )

Cái này có cách nào ko cần font rounter vẫn dùng đc ko bạn ks? Vì dùng font rounter chữ nó bé tí lại ấy, khó đọc lắm

không cần dùng font router đâu bạn à. Chỉ cần chép fonts vào d/resource/fonts là xong thôi.

không cần dùng font router đâu bạn à. Chỉ cần chép fonts vào d/resource/fonts là xong thôi.

Nhưng chỉ có 1 font thui bác ạ. Chép vào một số cái ok, còn lại vẫn ô vuông:(
À mà cho hỏi lun. Từ khi cài font rounter vào máy, SMP ko chạy đc nữa. Chạy nó báo lỗi KERN-EXEC; Mã lỗi 3
Tr đây chạy X plore hay bị vậy nhưng là do cài vào thẻ. SMP cài vào máy mà cũng ko xong. Chẳng hiểu thế nào. Mong ae giúp đỡ

Nhưng chỉ có 1 font thui bác ạ. Chép vào một số cái ok, còn lại vẫn ô vuông:(
À mà cho hỏi lun. Từ khi cài font rounter vào máy, SMP ko chạy đc nữa. Chạy nó báo lỗi KERN-EXEC; Mã lỗi 3
Tr đây chạy X plore hay bị vậy nhưng là do cài vào thẻ. SMP cài vào máy mà cũng ko xong. Chẳng hiểu thế nào. Mong ae giúp đỡ

Đúng là khi bạn cài vào là swiss manager sẽ bị lỗi như trên. Cách khắc phục là bạn remove font router đi là ok thôi.
Chỉ có 1 fonts thôi là sao? bạn copy 4 fonts vào d/resource/fonts là ok mà

Mình làm rồi ko dc.:-?:-?:-?

tốt nhất là bác cài Fonts Router vào đã,xong rồi chuyển thư mục fonts từ ổ đĩa C sang ổ D (D/resource/fonts).cuối cùng chép bộ font này vào,khởi động lại máy. :D

Cái này muốn chữ to (ko dùng font rounter) mọi người giải nén ra 1 file. Copy thành 4. Rename ra các font cần chép (regula, bold, italic, bold italic) rồi chép vào thẻ nhớ. Vậy là ok
Posted via Mobile Device

Lỗi khi cài fontrouter wanning!!!

Sau khi phải master reset em P990 của tui 2 lần (ax! điên lên mất) thì tui phát hiện những lỗi sau là do fontrouter: IphoneLock k chạy đc nữa; một số check box không thể hiện (vd như vô bluetooth setting không có cho mình thấy chỗ để chọn on hay off, vô smart backlight...). vậy bộ font iphone này đẹp nhưng k sử dụng được rồi vì k có fontrouter thì đâu thể hiện đc TV!!! Có ai bị như tui k?

* Note: mình đã đọc bài & thấy có nhiều bạn thắc mắc về việc dùng hay ko dùng font router, ý kiến của mình là ko cần dùng đến font router vì cái này rất hay bị lỗi. Nếu muốn chữ to thì các bạn lấy bộ font ở trên đã fix về, giải nén ra rồi copy làm 4 file, sau đó rename như sau:
- Sans-Serif_Latin-Bold
- Sans-Serif_Latin-BoldItalic
- Sans-Serif_Latin-Italic
- Sans-Serif_Latin-Regular
Sau khi làm xong thì copy vào D:\Resource\Fonts or C:\Resource\Fonts rồi restart lại máy là xong. Mình thì thường hay cho luôn vào C:\Resource\Fonts.:D.

Cái này muốn chữ to (ko dùng font rounter) mọi người giải nén ra 1 file. Copy thành 4. Rename ra các font cần chép (regula, bold, italic, bold italic) rồi chép vào thẻ nhớ. Vậy là ok
Posted via Mobile Device

* Note: mình đã đọc bài & thấy có nhiều bạn thắc mắc về việc dùng hay ko dùng font router, ý kiến của mình là ko cần dùng đến font router vì cái này rất hay bị lỗi. Nếu muốn chữ to thì các bạn lấy bộ font ở trên đã fix về, giải nén ra rồi copy làm 4 file, sau đó rename như sau:
- Sans-Serif_Latin-Bold
- Sans-Serif_Latin-BoldItalic
- Sans-Serif_Latin-Italic
- Sans-Serif_Latin-Regular
Sau khi làm xong thì copy vào D:\Resource\Fonts or C:\Resource\Fonts rồi restart lại máy là xong. Mình thì thường hay cho luôn vào C:\Resource\Fonts.:D.

Quá chuẩn=D>=D>=D>
Làm luôn cho mọi người đỡ tốn time :D

Thank Minh nhiều nha. Mình đọc mãi mà vẫn chưa hiểu. Bây h mới test. Nhưng rất cám ơn bạn :D

mình cài xong rùi nhịn cũng đẹp mắt ra phết up lên cho mọi người chiêm ngưỡng nè lướt web tiếng việt hiển thị bình thường không bị lỗi ô vuông nữa

Chỉnh sửa cuối:
Hôm nay mới có time lên web bằng đt. kiểm tra font luôn thì e thấy chữ Ú (u + sắc) thì thoàn nhìn thành Ò (o + huyền); ò (o + huyeền) viết hoa thì thành dấu chấ tướng. nói chung font này vã cò 1 số lỗ nhỏ mà khi dùng hơi khó chịu các bác ạ
Posted via Mobile Device

Hôm nay mới có time lên web bằng đt. kiểm tra font luôn thì e thấy chữ Ú (u + sắc) thì thoàn nhìn thành Ò (o + huyền); ò (o + huyeền) viết hoa thì thành dấu chấ tướng. nói chung font này vã cò 1 số lỗ nhỏ mà khi dùng hơi khó chịu các bác ạ
Posted via Mobile Device
font trên hiện còn lỗi chữ "Ú" thì phải , và những chữ như "Ấ" "Ố" ... chưa đẹp . thi xong mình sẽ sửa :)
Chủ topic đã nói rồi mà em, font này vẫn còn 1 số lỗi nhỏ chưa fix mà.

Posted via Mobile Devicechu topic co font win7 ko vay, minh thay font win7 dep ma ko biet cach lam font :(.
minh chua cai bo go tieng Viet nen go ko dau,cac ban thong cam

Update 8/12/2009 : Sửa lỗi chứ "Ú" "Ò" + sửa lại tất cả các chữ In hoa để hiện thị cho đẹp

to MOD : thêm dùm mình dòng "update 8/12/2009" vào tittle nhé :D

Bạn có thể edit cho nó phân biệt giữa Bold với Intalic không .Vào tin nhắn không biết tin nào đọc rồi tin nào chưa đọc.hjhj

cho mình xin font tiếng hoa cho g900 đi

minh có 1 cây g900 xách tay về.mà ko có tiếng hoa khó chịu quá.mình đang học tiếng hoa nên rất cần xài mong bác nào có thi chỉ mìnhb cách cài đặt.xin cảm on nhìu lắm.

minh có 1 cây g900 xách tay về.mà ko có tiếng hoa khó chịu quá.mình đang học tiếng hoa nên rất cần xài mong bác nào có thi chỉ mìnhb cách cài đặt.xin cảm on nhìu lắm.

bạn đừng có cài thêm font chữ gì hít cứ để font chữ mặc định của máy đi là nó đọc đc à hồi bữa mình cài fonts iphone vô khi mà lên mạng vô có chữ trung quốc thì nó hiện ô vuông lên hông à xong rùi mình xóa fonts iphone đi và để fonts mặc định của máy thì nó đọc đc bình thường và đọc đc cả tiếng việt có dấu ok không thấy vấn đề gì cả.đó chỉ là ý kiến riêng của mình nếu làm thành công thì thanks cái nhé

Back