• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FONT TV CHUẨN SHARE [update trang 8+10]+Bài 255

Status
Không mở trả lời sau này.
Mình đã thử tất cả các fonts trên các phần mềm Việt hóa thì hiển thị tốt nưung khi duyệt web bằng Opera thì hiện toàn ô vuông không à kể cả vào trang WWW.PDAVIET.NET

Tạo FONTS unicode như thế nào?

Vấn đề này có vẻ cũ rồi! Nhưng mình muốn hỏi các bác là tạo fonts theo chuẩn unicode thì phải dùng phần mềm nào vậy?

Mình cài font FontVN2in1 của shinichi01 vào máy 7610, bây giờ muốn xóa nó đi làm sao để xóa vậy các bạn ??? File in use nên chẳng xóa được

file của bác bị virus rồi,không down được.Với lại cho em hỏi N70 xài S60 phải không?Sao em không thấy thư mục system đâu cả???

Các anh ơi cho tui hỏi số vấn đề sau:
Tui sử dụng điện thoại Nokia N70, sau khi tui cài phần mền ứng dụng Emap, mtdEVA, kpd, font Tahomabd.ttf và một số phần mền hỏ trợ khác, nhưng sau khi cài xong thì các chử (font) nguyên thủy của điện thọai N70 bị thay đổi nhỏ lại, nét mảnh rất khó đọc. Làm sao tôi có thể lấy lại font củ của máy mà các phần ứng dụng không bị thay đổi (vãn sử dụng bình thường). xin được hứong dãn ,cám ơn

Các anh ơi cho tui hỏi số vấn đề sau:
Tui sử dụng điện thoại Nokia N70, sau khi tui cài phần mền ứng dụng Emap, mtdEVA, kpd, font Tahomabd.ttf và một số phần mền hỏ trợ khác, nhưng sau khi cài xong thì các chử (font) nguyên thủy của điện thọai N70 bị thay đổi nhỏ lại, nét mảnh rất khó đọc. Làm sao tôi có thể lấy lại font củ của máy mà các phần ứng dụng không bị thay đổi (vãn sử dụng bình thường). xin được hứong dãn ,cám ơn

- việc thứ nhất bạn download ct font remover v1.00 của bạn Hungpdahl up lên ở bên trên để gỡ font TV cũ ra
_ việc thứ hai bạn quay về trang 1 của chủ đề này download FontVN2in1 của shinichi01 đưa lên sau đó bạn copy font đó vào máy theo đường dẫn C / System / fonts khởi động lại máy là ok . M cũng cài fonts đó vào máy N70 xem tốt hiển thị TV của các ct như Emap,mtdEVA . Mà fonts mặc định của máy k hề thay đổi .

- việc thứ nhất bạn download ct font remover v1.00 của bạn Hungpdahl up lên ở bên trên để gỡ font TV cũ ra
_ việc thứ hai bạn quay về trang 1 của chủ đề này download FontVN2in1 của shinichi01 đưa lên sau đó bạn copy font đó vào máy theo đường dẫn C / System / fonts khởi động lại máy là ok . M cũng cài fonts đó vào máy N70 xem tốt hiển thị TV của các ct như Emap,mtdEVA . Mà fonts mặc định của máy k hề thay đổi .
bac oi em cung dung dung n70 muon cai tieng viet theo nhu cach bac noi em tim o C /Sytem/fonts nhung ko thay ma bac co the up cho em link de em downl Fontv2in1 dc ko ? ma o trong 0/C chi thay cai nay thoi temp va tmp thoi ko sytem dau ca ? bay gio phai lam sao ? giup em voi

Đề nghị bạn gõ tiếng việt có dấu thì mới hiểu và trả lời bạn được

Xin lỗi các bác, em mới xài nên em ko bít, em xài nokia 6681, chép vào c/system/fonts như thế nào hả bác. em kết nối mobile với pc chỉ nhìn thấy có mỗi NOKIA PC SUITE thôi, trong đó đâu có phần chương trình files maganer đâu. em cũng chưa bít copy 1 file bất kì từ pc vào main memory của mobile như thế nào. các bác có thể chỉ cho em ko. thanks các bác nhìu. (srr các mod vì em đã post ko đúng chỗ, chỉ vì em chưa bít mà, mong các mod thông cảm )

Cài mấy cái fonts này lằng nhằng quá. Mình install rồi lại remove đến hang chục lần rồi mà vẫn không được, nản quá.

Có gì đâu mà lằng nhằng hả Bạn , Bạn chép file vào thư mục font như hướng dẫn và khởi động lại máy là xong thôi mà , file này chủ yếu hổ trợ hiển thị font TV trên máy (hiển thị TV ở soft việt hóa, hiển thị TV o tin nhắn từ những máy s.40 sd TV gửi đến... ) , còn để viết tin nhắn TV thì ko khả dụng lắm , nói chung để viết tin nhắn TV thì mất công mò một chút thôi .........hi hi ..........

Have Fun ............

MÌnh dùng 3230 đã cài các font vnfont(từ điền MobilDict,fonUnicode,vnfont2+,copy tahomagr.ttf) nhưng emap vẫn không hiện thị được tiếng Việt,cài các soft Việt hóa cũng không hiện thị được.Mình nên cài font nào?Bác nào biết chỉ mình với!Thanks!

Mình cũng dùng 3230 như bạn, cài Kobe, mtdEVA, Emap. Dùng fonts FONTVN2in1.gdr thì rất tốt, Kobe và mtdEVA hiển thị đẹp, rõ nhưng riêng emap thì không được, còn mất một số chữ như Ư, Ơ v.v... KHông hiểu sao nữa

Sao mình cài LacViet rồi nhưng sao không chạy được nhỉ? Nó chỉ hiện biểu tượng rồi không có hiện tượng gì cả???

Status
Không mở trả lời sau này.
Back