• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FONT TV CHUẨN SHARE [update trang 8+10]+Bài 255

Status
Không mở trả lời sau này.
Đây là Font mình thấy chuẩn nhất sau nhiều ngày tìm kiếm, cuối cùng được AnhTam chia sẻ, mình úp lên đây để anh em dễ theo dõi và tìm để sử dụng. Font hỗ trợ chuẩn Unicode, các bạn xóa toàn bộ font trong máy chỉ chép 1 trong 2 font dưới là đủ, ai muốn đậm nét hơn thì dùng cái font Latin nhé:

thăng đại ca, cái font này em thử rối anh , phong chữ thì cũng giống như font vn2in1 thôi à , nhưng mà sao nó lại mờ thế nhỉ, font vn2 in 1 có màu sắc đậm hơn ,sao vậy nhỉ , anh có cách nào làm không anh,em đang cài font vn- latinh và font tomaho nhưng chữ xấu quá anh:((

ai có pm xó font post lên cho em với ,các linh xóa font ở các trang trước bị dile hêt rồi.huuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu:((

cho em hỏi n72 xài font gì mới đọc được chữ mấy phần mềm vệt hoá. Bro nào có thì up lên dùm em nha. cám ơn nhiều

Bạn có dùng X-ploer chứ?? có thể dùng nó để xóa font đó.
Còn kô thì pm xóa font của bạn đây: http://www.4shared.com/file/104851393/e153ae92/ZFontRemover.html Hoặc http://www.mediafire.com/download.php?mh2tuitgqyj ,.pm do jimmiquy Việt hóa.

1 lần nữa anh nhắc lại cho em X-ploer hay bất cứ phần mềm quản lý file nào cũng ko thể xoá font được nó chỉ xoá được những font ko hoạt động được thôi nhé

cho em hỏi n72 xài font gì mới đọc được chữ mấy phần mềm vệt hoá. Bro nào có thì up lên dùm em nha. cám ơn nhiều
sao một ngày cất công thử đi tử lại tới bây giờ mình đã hiểu rõ, minh thấy các bác post font rất nhiều và mỗi font có một đặc điểm riêng , nhưng mình thấy cái font vn 2in1 là tốt nhất , đây là kết quả khi mình dung font vn 2in1 . mình nghĩ bạn nên dùng font này

Chỉnh sửa cuối:
sao một ngày cất công thử đi tử lại tới bây giờ mình đã hiểu rõ, minh thấy các bác post font rất nhiều và mỗi font có một đặc điểm riêng , nhưng mình thấy cái font vn 2in1 là tốt nhất , đây là kết quả khi mình dung font vn 2in1 . mình nghĩ bạn nên dùng font này
ko biết thì đừng có phát biểu linh tinh .
mỗi bộ từ điển khi đóng gói đã có kèm sẵn font rồi nó ko liên quan gì đến các fonts mình cài nhé

ko biết thì đừng có phát biểu linh tinh .
mỗi bộ từ điển khi đóng gói đã có kèm sẵn font rồi nó ko liên quan gì đến các fonts mình cài nhé

thế anh ơi , ý anh là mỗi từ điển sẽ đi kèm với một bộ font nhất định , điều này em tán thành với ý kiến của anh , nhưng có một đặc điểm nữa đó là, bộ font đi với từ điển đó chỉ có tác dụng khi chỉ mình nó nằm trong đường dẫn c:/seytem/font , còn nếu quá nhiều font (2 trở lên) thì nó chẳng có tác dụng gì cả , khi ấy có thể nói các font sẽ đấu đá nhau , còn ở bài viết trên nói là font vn 2in1 chính là sự tích hợp của nhiều font , có thể đáp ứng hầu hết các pm việt hóa, còn nếu anh thấy em không biết gì thì xin anh nói rõcong dụng các font cho em với nha , thấy thế chứ em vẫn khờ lắm . =D>

thế anh ơi , ý anh là mỗi từ điển sẽ đi kèm với một bộ font nhất định , điều này em tán thành với ý kiến của anh , nhưng có một đặc điểm nữa đó là, bộ font đi với từ điển đó chỉ có tác dụng khi chỉ mình nó nằm trong đường dẫn c:/seytem/font , còn nếu quá nhiều font (2 trở lên) thì nó chẳng có tác dụng gì cả , khi ấy có thể nói các font sẽ đấu đá nhau , còn ở bài viết trên nói là font vn 2in1 chính là sự tích hợp của nhiều font , có thể đáp ứng hầu hết các pm việt hóa, còn nếu anh thấy em không biết gì thì xin anh nói rõcong dụng các font cho em với nha , thấy thế chứ em vẫn khờ lắm . =D>

xoá hết các fonts cũ cài lại bộ fonts này xem có 3 font coi nó có cấu xé ko nhé lúc đó sẽ biết câu trả lời của mình

1 lần nữa anh nhắc lại cho em X-ploer hay bất cứ phần mềm quản lý file nào cũng ko thể xoá font được nó chỉ xoá được những font ko hoạt động được thôi nhé

No No!!!, vấn đề này đã có nhiều người tranh luận rồi anh Trung ạh, font đang đc máy sử dụng hay kô sử dụng đều có thể xóa đc, trừ các font cực kỳ đặc biệt ( em chưa gặp font nào kô thể xóa = X-ploer) a đọc hết topic này nè :D http://pdaviet.net/showthread.php?t=55134 :-/

trong sytem của tôi ko có file font thì tạo thế nào ạ!tạo trong x-proer thì ko thấy có chức năng tạo thư mục mới!tôi dùng e 61 trong langue có tiếng anh và tiếng trung vào web toàn ô vuông vậy cách nào để xửa lại được!chỉ giúp tôi nhé!thank:-??

trong sytem của tôi ko có file font thì tạo thế nào ạ!tạo trong x-proer thì ko thấy có chức năng tạo thư mục mới!tôi dùng e 61 trong langue có tiếng anh và tiếng trung vào web toàn ô vuông vậy cách nào để xửa lại được!chỉ giúp tôi nhé!thank:-??

vấn đề là máy bạn ko có ngôn ngữ tiếng việt.
nokia E61 sài Hệ điều hành Symbian OS 9.1, Series 60 UI nên bạn qua S90 tìm nhé.
còn muốn tạo 1 thư mục mang tên Fonts thì bạn dùng phần mềm quản lý File rồi bạn vào ổ C\system\tai5 đây bạn tạo 1 thư mục mang tên Fonts sau đó chép cái font mà bạn muốn cài vào rồi khởi động lại máy nhé
theo mình biết x-proer cho phép tạo thư mục mà bạn chịu khó xem lại nhé

Font chuẩn UNICODE tuyệt đẹp cho 6680

Bộ Font này là của anh Đào Quang Sự gửi cho mình. Mình thấy rất đẹp nên post lên cho anh em cùng dùng.
Bước 1: Xóa font các bạn đang dùng
Bước 2: Các bạn giải nèn rồi dùng phần mềm X-plore copy thư mục Font của mình vào C:\System rồi khời động lại máy

cho em hỏi cái vì font em đang xài nó báo là đang chạy nên ko xóa đc,có cách nào ko bạn

Status
Không mở trả lời sau này.
Back