• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Format ExtROM sử dụng TFAT (chống lỗi)

VNInt

Format ExtROM theo TFAT cho Universal:
Dành cho một số bạn bị lỗi ExtROM như unhide rồi mà vẫn không thấy ExtROM, máy báo sai dung lượng ExtROM hoặc thấy mà không ghi/xóa hay sử dụng được.

Lưu ý: Dữ liệu lưu trên ExtROM sẽ bị xóa!

Sau khi up xong, vào Storage chạy file UNI_ext_rom_unlock.exe để chắc chắn ExtROM đã được unlock hoàn toàn và restart (soft-reset) máy lại!

Chỉnh sửa cuối:
Bạn thử dùng tool up ROM mà bạn thường dùng xem, đây chỉ là một file ExtROM như bao nhiêu file ROM khác thôi, cứ dùng nó và up như bạn đã từng làm! Bạn có thể dùng tool MaUpgrade để không bị hard-reset sau khi up.

Nó không up đc! bạn test lại bản ms.nbf cua ban xem
Mình đã up bản ExtROM này thành công trên nhiều máy khác nhau, nhưng sau khi kiểm tra lại thì những máy mình up toàn là G3, nếu có vấn đề với máy bạn chắc máy bạn là G4? Nếu đúng là vậy mình sẽ kiểm tra lại dung lượng ExtROM của máy G4 rồi làm 1 bản ExtROM khác cho bạn.
Cảm ơn đã quan tâm!

Mình đã up bản ExtROM này thành công trên nhiều máy khác nhau, nhưng sau khi kiểm tra lại thì những máy mình up toàn là G3, nếu có vấn đề với máy bạn chắc máy bạn là G4? Nếu đúng là vậy mình sẽ kiểm tra lại dung lượng ExtROM của máy G4 rồi làm 1 bản ExtROM khác cho bạn.
Cảm ơn đã quan tâm!

Bạn ui bản rom của bạn tôi up 4 lần nhung không up được vì bạn bỏ vào TOL mới nên không báo lổi gì. Phiền bạn bỏ vào TOL củ cho dể up. Thank

Bạn ui bản rom của bạn tôi up 4 lần nhung không up được vì bạn bỏ vào TOL mới nên không báo lổi gì. Phiền bạn bỏ vào TOL củ cho dể up. Thank
Đây chỉ là một file ms_.nk thôi mà! Bạn hãy bỏ nó vào tool thường dùng để up.

Ko hiểu sao mình đã Up ms_.nk của bạn mà vẫn ko sử dụng được Storage vậy?

Ko hiểu sao mình đã Up ms_.nk của bạn mà vẫn ko sử dụng được Storage vậy?
Sau khi up xong phải chạy UNI_extrom_unlock.exe trong Storage đó, nếu máy yêu cầu bạn xác nhận OK 2 lần thì soft-reset lại là xong.

Sau khi up xong phải chạy UNI_extrom_unlock.exe trong Storage đó, nếu máy yêu cầu bạn xác nhận OK 2 lần thì soft-reset lại là xong.

Không hiểu sao khi mình Up xong và mình vào Storage kích UNI_extrom_unlock.exe nhưng nó nằm yên ko chạy mới tức chứ!

Không hiểu sao khi mình Up xong và mình vào Storage kích UNI_extrom_unlock.exe nhưng nó nằm yên ko chạy mới tức chứ!
Hi hi... Đây là một lỗi đã được xác định là do XIP của bản ROM 20931 của mình, mình đang trong giai đoạn thay thành phần để khắc phục lỗi đó (đã có nói trong chủ đề về bản ROM của mình).
Tạm thời bạn phải... hơi mất công một chút, up một ROM chính khác (không phải bản 20931 WinXP của mình) và up ExtROM này, sau đó chạy file UNI_extrom_unlock.exe, sau khi unlock thành công thì up trở lại bản 20931 (nếu muốn).
Bản 20931 WinXP kế tiếp sẽ không cần mất công như thế (lỗi này đã được biết trước và đang khắc phục).

Nếu bạn đang sử dụng bản ROM 20931 của mình thì hãy cập nhật lên bản R2, đã khắc phục được lỗi "đặc trưng" này!

Back