• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW mới cho E71 ra mắt 210.21.006 - Hack OK bằng HelloOX 1.03

Được mà anh vẫn thấy được phiên bản mới nhất cho E71 là 210.21.006 nhưng anh phải cài PC Suit phiên bản mới nhất 7.1.18.0 . Vào PC suit em thấy được phiên bản mới nhất rồi nhưng chưa dám Up anh có thể cho em ý kiến.

:D bạn nhầm tí đấy :) Cái đó là Nokia Service Updater đó, ko phải PC suite đâu.
Nếu thấy có fw mới thì up đi, ko dám liều hả :p

OK để em chơi luôn có gì tính sau. chút anh vào hướng dẫn em chút nha, để em up đã

OK để em chơi luôn có gì tính sau. chút anh vào hướng dẫn em chút nha, để em up đã

:D Chúc bạn may mắn! Có gì đâu mà hướng dẫn, sau khi up xong, có file cer rồi thì làm theo cách 3 của bài này là ok, có người đi trước rồi mà, lo gì, ko chết đâu trừ trường hợp rớt cáp khi đang up >:)

Hehe,chơi đi ngại gì chứ.Up firmware mới online chỉ sợ đưt gánh giữa đường thôi chớ hack thì đơn giản mà :)

sao update nó báo lỗi Update Starup Failed. Vấn đề gì xảy ra vậy? Anh em nào biết xin hướng dẫn

sao update nó báo lỗi Update Starup Failed. Vấn đề gì xảy ra vậy? Anh em nào biết xin hướng dẫn

XEm lại đường truyền nha! Hay để khuya khuya rồi up, giờ mạng chậm lắm.

mình up lên rồi, gõ tiếng việt ngon lành, có điều giờ muốn cài soft kiểu như vietmap thi phải có phải cer, hình như chả còn bác nào cung cấp cer nữa, còn hack thì hổng biết, bác nào cho cái tuto với :mad:)

mình up lên rồi, gõ tiếng việt ngon lành, có điều giờ muốn cài soft kiểu như vietmap thi phải có phải cer, hình như chả còn bác nào cung cấp cer nữa, còn hack thì hổng biết, bác nào cho cái tuto với :mad:)

ban up bằng cách nào vậy, sao mình up hoài không được vậy

hi em đang up nè hi vọng sẽ có nhiều cái mới .

hồi hộp quá

phù xong òi

Chỉnh sửa cuối:
Trên chú ý của Phần mềm ứng dụng có bài xin file cer đấy.Nhanh lắm trong vòng 10 tiếng là xin đc đấy.
ban up bằng cách nào vậy, sao mình up hoài không được vậy

Bạn sang box Thảo Luận Sử dụng dạy cách Up bằng J.A.F ý.Dễ mà nhanh lắm.

éc các bác ơi kg hack dc mặc dù cái modo của em đã dc sign rồi huhu. để đêm vọc típ

Không phải bị lỗi mà phiên bản mới này nó vẫn chưa khắc phục lỗi cố hữu của 1 số Model có firmware mới .

nếu thế thôi khỏi up, bản cũ xài ok rồi khỏi mất công cài lại soft nữa hehe

fw mới này chắc fix được vài lỗi ở fw trước,ai không ngại hach mà dùng sign như mình thì cứ mạnh dạn up lên đi.mình đang up,lát xong sẽ có kết quả cho anh em.mong là không bị "dứt gánh giữa đường"

Cái nài có sửa được Time zone ko các bạn ơi. Ai up thành công rồi trả lời cho mình biết với?

Cái nài có sửa được Time zone ko các bạn ơi. Ai up thành công rồi trả lời cho mình biết với?

Vừa upgrade xong cho con E71 đen. Chết hụt!
Xin tường thuật lại để anh em tham khảo.
Tôi tải NSU về để nâng cấp. Sau khi cài và chạy NSU, nó thông báo là đang tải 100Mb về và bảo phải chờ.
Khi nó download xong, chạy được 1 chút nó báo có 1 lỗi xảy ra và nó đang cố ... hết sức và bảo chờ khoảng 15 phút, đừng tắt phone/E71, đến khi nào nút "Continue" sáng lên (enable).
Mình chờ khoảng 10 phút mà không thất gì cả và khi sắp xỉu thì ... đột nhiên thấy Windows detect 2-3 cái driver. Thì ra chú NSU bị kẹt vì chờ Windows cài driver. Lúc này E71 màn hình trắng hoàn toàn và nó tự khởi động lại. Hú vía!
Khi bấm tiếp nút "Continue" thì gần như NSU kết thúc ngay (?).
Sợ quá bấm *#0000# thì em E71 hiển thị:
210.21.006
02-03-2009
RM-346
(c) Nokia E71-1 (29)

Ngay sau đó tôi liền dùng HelloOX 1.3 để hack. Kết quả OK.
Thậm chí giờ tôi dễ dàng nâng cấp lên QuickOffice V6. Trước đây với firmware cũ (V200) tôi thử rất nhiều cách đều thất bại.

Sau khi cài firmware mới, tôi vào C:\DATA và đã xóa đi 2 file .MP4 và 2 file .SIS (4 file chiếm khoảng 5Mb!).
Vì chưa thử hết nên không biết firmware mới này có gì khác nhưng riêng vụ Time zone đối với Việt Nam vẫn còn sai (GMT:0).

Chỉnh sửa cuối:
Chúc mừng bác nhe'. Vậy dao diện có gì khác ko. có theme nào mới ko? Muốn thử lắm nhưng TZ vẫn vậy thì nản, chán.

Mà bác ơi xóa đi 2 file .MP4 và 2 file .SIS (4 file chiếm khoảng 5Mb!).
để làm gì vậy, ?

Các file đó là
1) Miniature.mp4: 1,03Mb
2) Venture.mp4: 2,12Mb
3) signed_eas.sis: 1,71Mb (Mail for Exchange)
4) signed_nims.sis: 1,81Mb (Nokia Email)
Tổng cộng 6,67Mb.
Hai file đầu dạng video: Không cần.
Hai file sau (tôi không xóa mà chuyển sang thẻ nhớ) tôi đoán là sau khi nâng cấp firmware, hệ thống tự cài.
Chừa trống ổ C nhiều thì tốt chứ?
Vì chưa kiểm hết nên không biết firmware này có gì khác (như giao diện).

Back