• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIẢ LẬP WINDOWS MOBILE 6.x trên PC.

Các bác cho em hỏi liệu có phải "Microsoft .NET Framework" là cho PC (cái version 1.1 và 2.0 em nói là trên PC đấy nhé )

còn "Microsoft .NET Compact Framework" là cho PPC ??? Hay là chúng là một và dùng được cho cả PC và PPC ??? (tại em thấy một số soft cho PPC cũng yêu cầu phải có "Microsoft .NET Compact Framework"

Bác nào chỉ giáo giúp em cái, thanks :)

@LeoDH : Microsoft .NET Compact Framework cho PPC và PC hoàn toàn khác nhau, không thể cài chung hay dùng chung được. Còn trong bộ soft giả lập WM6 này, là Microsoft .NET Compact Framework dành cho PC bạn ạ!

@ancola : bác ancola ơi, em cài ra bị lỗi như thế này...làm sao đây?Bác chỉ em với !

Em thử cài đi cài lại nhiều lần đều không được. Mỗi lần lỗi lại là 1 file *.msi khác nhau :(

@LeoDH : Microsoft .NET Compact Framework cho PPC và PC hoàn toàn khác nhau, không thể cài chung hay dùng chung được. Còn trong bộ soft giả lập WM6 này, là Microsoft .NET Compact Framework dành cho PC bạn ạ!

@ancola : bác ancola ơi, em cài ra bị lỗi như thế này...làm sao đây?Bác chỉ em với !

Em thử cài đi cài lại nhiều lần đều không được. Mỗi lần lỗi lại là 1 file *.msi khác nhau :(

Em thì không phải dân rành về kỹ thuật lắm, vào trang của microsoft đọc qua thì nghĩ rằng cái Microsoft .NET Framework là dành cho PC còn Microsoft .NET Compact Framework là cho PPC :D

Thế các bác cho em hỏi bản Microsoft .NET Compact Framework mà cài cho PPC, nếu không phải là bản:
Microsoft .NET Compact Framework DOWNLOAD
thì là bản nào ah? Các bác cho em xin link cái, bản nào support Windows Mobile 6.0 ý các bác nhé, thanks :)

Em thì không phải dân rành về kỹ thuật lắm, vào trang của microsoft đọc qua thì nghĩ rằng cái Microsoft .NET Framework là dành cho PC còn Microsoft .NET Compact Framework là cho PPC :D

Thế các bác cho em hỏi bản Microsoft .NET Compact Framework mà cài cho PPC, nếu không phải là bản:

thì là bản nào ah? Các bác cho em xin link cái, bản nào support Windows Mobile 6.0 ý các bác nhé, thanks :)

Bạn tải bản này về dùng thử xem sao nhé. Mình vẫn đang dùng đó:D

Microsoft .NET Framework for PC
DOWNLOAD

Chỉ dùng để test soft thôi bạn, không test Rom được đâu nhé :p

vậy bạn cho mình hỏi có cái nào có thể dùng để test Rom đc không? mình muốn kiếm đc 1 bản rom vừa ý và đỡ phải cài đi cài lại nhiều trên máy dễ hỏng.
THANKS

vậy bạn cho mình hỏi có cái nào có thể dùng để test Rom đc không? mình muốn kiếm đc 1 bản rom vừa ý và đỡ phải cài đi cài lại nhiều trên máy dễ hỏng.
THANKS

Thì đó chính là Rom đó! Vì rom giả lập để test bản rom và soft mà!!!:-?

THANKS
Không dùng để test ROM được đâu nhé. Vì nếu Test được thì tất cả PPC chỉ cần một bản Rom chứ cần gì Rom cho từng dòng máy:))

Chương trình giả lập Windows Mobile tren máy tính???

Mình đang dùng cái này( bản WM6) mà đôi khi cài chương trình hoặc game thì không chạy được, vậy chương trình giả lập này có đầy đủ các chức năng của WM6 không? ai dùng rồi giúp mình với

Mình đang dùng cái này( bản WM6) mà đôi khi cài chương trình hoặc game thì không chạy được, vậy chương trình giả lập này có đầy đủ các chức năng của WM6 không? ai dùng rồi giúp mình với

Có đầy đủ tính năng như bản Rom gốc WM6 của Microsoft Bạn nhé!!!:D

Windows Mobile 6.1 emulator images [WWE]​

Bổ xung thêm Giả lập Windows Mobile 6.1. Cách cài đặt vẫn như trên, chỉ có điều các bạn tải Giả lập Windows Mobile 6.1 theo đường link dưới bài này.

Windows Mobile 6.1 emulator DOWNLOAD

tại sao mấy phần mềm này ko cho phép cải thiện về tốc độ cũng như RAM của PPC nhỉ, mình dùng và thấy nó bất tiện quá

tại sao mấy phần mềm này ko cho phép cải thiện về tốc độ cũng như RAM của PPC nhỉ, mình dùng và thấy nó bất tiện quá

Đây là chương trình giả lập WM6 chạy trên PC mà! Chỉ dùng để test soft, còn chạy nhanh hay chậm là do cấu hình máy PC của Bạn nhé! Chúc vui!:-?

Có vẻ ít người xài mấy cái Emulator này nên không thấy bàn tán xôm tụ mấy nhỉ :D

Bác nào xài rành cho em hỏi cái Cellular Emulator xài thế nào thế nhỉ? En thử vọc rồi mà chịu không hiểu tác dụng chức năng của nó là như thế nào? Liệu có phải nó giúp giả lập các chức năng thoại cho cái WM Emulator kia không vậy? (ví dụ như để test các soft liên quan đến phone, SMS chẳng hạn)

Mình có sài cái WM giả lập này để chạy VietMap trên con Lap 12inch, thực chất Microsoft phân phát các bản WM giả lập này dành cho các bác IT viết và test soft là chính. Còn dùng thay PPC chắc cũng ít thôi.

Nhớ năm trước bản WM5 Microsoft còn bắt phải đăng ký qua web để down về, giờ thì thoải mái vì có thể MS bắt đầu sợ Simban và Androi sắp chiếm hết thị phần các HĐH cho máy cầm tay.

Có vẻ ít người xài mấy cái Emulator này nên không thấy bàn tán xôm tụ mấy nhỉ :D

Bác nào xài rành cho em hỏi cái Cellular Emulator xài thế nào thế nhỉ? En thử vọc rồi mà chịu không hiểu tác dụng chức năng của nó là như thế nào? Liệu có phải nó giúp giả lập các chức năng thoại cho cái WM Emulator kia không vậy? (ví dụ như để test các soft liên quan đến phone, SMS chẳng hạn)
Cái đó là để kết nối máy ảo với PC qua AS đó mà:D

Cái đó là để kết nối máy ảo với PC qua AS đó mà:D

Đâu có bác, để kết nối với PC qua AS chỉ cần cái Device Emulator Manager là được rồi mà bác, cho nó cradle là ok. Cái em hỏi là cái Cellular Emulator cơ ??? Nghe qua cái tên thì có vẻ như nó giả lập về chức năng phone, nhưng mò rồi mà chịu không hiểu cách dùng nó như thế nào ?

Đâu có bác, để kết nối với PC qua AS chỉ cần cái Device Emulator Manager là được rồi mà bác, cho nó cradle là ok. Cái em hỏi là cái Cellular Emulator cơ ??? Nghe qua cái tên thì có vẻ như nó giả lập về chức năng phone, nhưng mò rồi mà chịu không hiểu cách dùng nó như thế nào ?
Ù nhỉ:))Bé cái nhầm:p. Mình cũng chưa thử vọc cái vụ đó

Back