• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao diện tổ ong(Honeycomb) WM 6.5 (QVGA)

trungif

Giao diện tổ ong cho Start Menu(Honeycomb) WM 6.5 (QVGA)

Đây là giao diện tổ ong Honeycomb dành cho tất cả dòng máy QVGA đang sử dụng WM6.5. Ở đây bạn có thể tùy chọn giao diện tổ ong 3 hoặc 4 dòng.

Option 1:

Option 2:

Option 3:

Và ở đây là Honeycomb với 3 dòng:

Cách cài đặt : Copy 2 file image và 1 trong 2 file cprs(240x320 hoặc 320x240) vào thư mục windows.(back up trước khi replace để đề phòng trường hợp muốn trở lại như cũ).

Chỉnh sửa cuối:
xài phần mềm mần chi cho tốn bộ nhớ. 3 lựa chọn đầu là giao diện tổ ong 4 dòng, cái cuối cùng là 3 dòng.Chỉ cần copy đè 2 file image và 1 trong 2 file .cprs là có thể thay đổi qua lại giao diện 3 và 4 dòng rồi,tuy hơi thủ công nhưng dễ dàng và không tốn nhiều thời gian lắm...(soft reset sau khi copy)

làm theo cách của trungif máy PDA của tớ lại chỏ về giao diện ban đầu , một màu xanh huyền bí thế mới chết chứ

mình không hiểu tình trạng máy của bạn cho lắm. Mình thử trên con LG KS20 của mình thấy không sao cả, chuyển đổi qua lại 3 dòng và 4 dòng vẫn được. Mình đã thử đi thử lại nhiều lần thấy ok nên mới dám post. Bạn đọc kỹ lại hướng dẫn và nên nhớ chỉ sử dụng cho dòng máy QVGA chạy WM 6.5 ...

Ex, các bác cho em hỏi 1 câu thừa 1 chút là em xài ASUS P525 6.0, vậy có thể uprom lên 6.5 đc kô ạ:-/, vì em thấy bản này đẹp quá :p

sao mình làm y như hướng dẫn mà không được nhỉ. Máy mình là antom life QVGA mà

Đây là giao diện tổ ong Honeycomb dành cho tất cả dòng máy QVGA đang sử dụng WM6.5. Ở đây bạn có thể tùy chọn giao diện tổ ong 3 hoặc 4 dòng.

Cách cài đặt : Copy 2 file image và 1 trong 2 file cprs(240x320 hoặc 320x240) vào thư mục windows.(back up trước khi replace để đề phòng trường hợp muốn trở lại như cũ).

rất đẹp, nhưng có dùng được cho WM6.1 không vậy, hoặc có bản nào cho WM6.1 không, cho minh xin với
thanks

Hic, làm thế nào để có 4 hàng icon dọc mà ko phải cài cái tổ ong này ko các bác? Cái tổ ong này tối quá. :(

Hình như đây là giao diện đã bỏ sau khi microsoft trình diễn -> bị nhiều người chê quá.

icon bố trí gọn gàng, đẹp . Nhưng mình đang xài bản rom 6.1 , cái này có sử dụng đưc trên 6.1 không bạn ! Nếu không bạn có thể up bản dành cho 6.1 không ?

icon bố trí gọn gàng, đẹp . Nhưng mình đang xài bản rom 6.1 , cái này có sử dụng đưc trên 6.1 không bạn ! Nếu không bạn có thể up bản dành cho 6.1 không ?

Chỉ có WM6.5 mới có giao diện Star Menu tổ ong này, bạn muốn có giao diện này thì up lên WM6.5, thân :)

bạn ơi mình dùng s620 rom wm 6.5 sao lại không cài được vậy ? cho mình hỏi thêm là s620 thuộc loại màn hình gì vậy ? mình chưa bít cảm ơn bạn trước nha !;;)

Back