• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giúp em về soft USB Lock với

hungdqk

Các bác ơi em vô cái máy tính ở trường em thấy trường nó cài cái soft USB LOCK nên ko tài nào mà cắm USB vào đó để coppy games vào để chơi được các bác có cách nào loại bổ thằng này ko chỉ em với. UNINSTALL cũng ko được nó đòi điền pass cơ.

bạn thử dùng bản WinXP cho USB hay WinXP on CD và khởi động từ 1 trong 2 thiết bị đó. Như vậy nó sẽ không load HĐH trên HDD thì sẽ ko bị khóa USB nữa nên bạn có thể copy như bình thường.

Cái này chỉ có pass mới gỡ bỏ được thôi, ko có pass thì chỉ cài lại win thôi........

Máy ở đó làm ji có ổ CD hau ổ A đâu.mà máy thì lại toàn là cài win 2000 cr thui các bác ah. Các bác xem có cách nào chỉ cho em qua mặt được usb lock với. Bây giờ mà gỡ bỏ được nó thì tốt wa. Các bác giúp em với

Các bác chuyên gia ơi không có cách nào giúp em được ah. Các bác cố gắng giúp em với.ỏ đó có nhiều cái hay lắm mà ko tài nào lấy được

Trời ơi, máy tính ở trường mà bạn tính chuyện như vậy thì coi kô ổn rồi . Nghe như vậy tui biết cũng không dám vẽ rắn thêm chân, vạch đường cho hươu chạy .
kkk

Oạch sao pac lại nói vậy. Máy ở trường em chẳng có 1 cái gì hết em chỉ muốn mở ra để thỉnh thoảng cắm USB vào để mang vài games lên đó chơi thui chứ. Mà bây giwof thì ổn rùi. Vì hôm nọ thử hỏi thầy giáo pass thì thày cũng chỉ cho em cách mở rùi. Cách sof đó nó ko dùng pass để mở các bác a. mà nó mở bằng regedit cơ

Bác cho em thông tin về soft đó được không, em cũng muốn lock cổng USB máy ở cơ quan

Cũng được thui nhưng mà cái soft đó tui chưa mang về. Để thứ 4 này tui cop về sẽ share lên cho.

Lần sau mà bạn gặp chế độ này thì làm như sau.

Cách chống copy dữ liệu từ máy tính sang USB!

Một vài trường hợp, bạn có dữ liệu quan trọng và không muốn cho người khác copy sang USB.

Hãy thực hiện như sau:

Vào Start ---> Run ---> gõ Regedit, hộp thọai Registry sẽ hiện ra.

Mở registry, tìm tới khóa sau:
Code:

HKEY_LOCAL_MACHINE\System\CurrentControlSet\Control\StorageDevicePolicies

Lưu ý:

Khóa StorageDevicePolicies có thể không có, bạn có thể tạo ra bằng cách click chuột phải vào khỏang trắng , chọn New ---> KKK, sau khi tạo xong, ở khung bênh phải của KKK, chọn New ---> DWORD có tên là WriteProtect và gán cho nó giá trị là 1!
Restart lại máy! Khi có người cắm USB vào máy của bạn và copy thì sẽ nhận đc thông báo như hình trên .

Cảnh báo:

* Chỉ dùng cho những máy tính không muốn chia sẻ dự liệu.
* Nếu muốn chia sẻ lại, xóa key vừa tạo và restart lại máy.

Back