• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giúp mình đặt flash lite cho hình nền hoặc screensaver trên N82 với

thanhlonely

Mình mới dùng N82 nên không biết làm cách nào để đặt file flash lite cho wallpaper hoặc screen saver. Bác nào biết chỉ dùm cho cái nhá

Mình mới dùng N82 nên không biết làm cách nào để đặt file flash lite cho wallpaper hoặc screen saver. Bác nào biết chỉ dùm cho cái nhá

Phải chăng ý bạn là dùng file swf để làm scr và wall? Nếu đúng thế thì chỉ có dùng swf hoặc ảnh gif làm screensaver được thôi. Còn swf ko làm ảnh nền giống trên S40 được đâu. Còn ảnh gif thì ko làm được wall vì ra wall nó không động và chỉ được một phần màn hình.

N82 có sẵn Flashlite 3.0 Dev built in rồi nên không cần phải cài nữa, mà cài thêm vào cũng không được:p

Bạn giúp đỡ người khác mà chỉ đưa link down thì làm sao người ta bít đó là cái gì mà dùng:| Giải thích luôn nè:

Cái file trên chỉ là phần mềm screensaver dành cho những máy không có chức năng dùng swf làm scr và không có sẵn flashlite như N73 hồi firmware V3... Cái này nó chỉ là một chường trình của hãng thứ 3 ( tạm dịch thế ) chứ không ăn vào hệ thống như một số S60v3 đời mới ( 9.2 trở lên thì chính xác hơn), nó sẽ chạy ẩn và ăn ram+pin:|

Nói chung là N82 dùng swf làm scr thì chép file swf vào thư mục other trên thẻ nhớ. Sau đó vào theme> power saver> animation> setting> chọn file swf và chọn thời gian thích hợp:|
N82 thường làm scr saver thì đẹp nhưng mà tốn pin:( N95 8G làm scr thì nó lại nằm theo kiểu landscape nên xấu:(

Chán thế, S60 ai đời lại thua S40. Có mấy con flash lite đẹp định làm wallpaper thế này thì chịu rồi. Thanks các bác đã trợ giúp

Back