• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Gọi điên thoại miễn phí qua Wifi/3G/Edge với Skype

xiaohuang

Phần mềm này có khá lâu rồi nhưng chưa thấy ai post nên mình share cho anh em nào chưa biết. ;;)

Skype for Symbian do chính Skype làm nên "ăn đứt" cái IM+ for Skype của Shape và đặc biệt là nó hoàn toàn free :D

* Tính năng:
Chỉ cần đăng ký một tài khoản (nick) của Skype (có thể đăng ký ngay trên phần mềm này) là bạn có thể gọi điện thoại miễn phí từ điện thoại của bạn đến điện thoại khác hoặc máy tính có cài phần mềm này bất cứ nơi đâu miễn là có kết nối internet. Ngoài ra có một số tính năng khác như gửi file, chat

* Hình ảnh:

* Khuyến cáo:
- Để đảm bảo chất lượng cuộc gọi nên sử dụng kết nối Wifi / 3G (Edge của Viettel chất lượng cũng tạm ổn, còn Edge của các mạng khác thì rất tệ)
- Nếu dùng kết nối 3G / Edge thì nên dùng gói dung lượng cao nếu không sẽ "ôm hận" vì tiền GPRS đó :))

Skype v1.02 for S60v3 OS9.2/ OS9.3
Skype v1.03 for S60v5 OS9.4

Chỉnh sửa cuối:
bác cho mình hỏi khi gọi cho máy kia thì máy kia có bị tốn tiền GPRS ko,hay chỉ riêng máy mình gọi tốn thôi?

sao mình cài cho E71,cài xong nhấn vào biểu tượng nó cứ trơ ra vậy? đâu có vào chương trình được đâu.(mình cài skype s60v3 OS9.3)

bác cho mình hỏi khi gọi cho máy kia thì máy kia có bị tốn tiền GPRS ko,hay chỉ riêng máy mình gọi tốn thôi?
Cái này cả 2 bên đều tốn GPRS với nhau, mình dùng sim Ciao của Viettel free 300Mb gọi mãi không hết dung lượng
dt em OS 9.1 dùng được ko?
mà đây là box OS 9.1 mà
Hiện tại chưa hỗ trợ 9.1 bạn ạ.

sao mình cài cho E71,cài xong nhấn vào biểu tượng nó cứ trơ ra vậy? đâu có vào chương trình được đâu.(mình cài skype s60v3 OS9.3)
E71 là OS9.2 mà bạn
Skype nói:
Danh sách các dòng máy máy hỗ trợ Skype
Symbian S60v3 FP1 (OS9.2)
* Nokia E71
* Nokia E63
* Nokia E66
* Nokia N82
* Nokia E51
* Nokia N95
* Nokia N95 8GB
* Nokia N81
* Nokia N81 8GB
* Nokia E90
Symbian S60v3 FP2 (OS9.3)
* Nokia N96
* Nokia N85
* Nokia 5320
* Nokia 6210 Navigator
* Nokia 6210 Classic
* Nokia N78
* Nokia N79

Phần mềm này có khá lâu rồi nhưng chưa thấy ai post nên mình share cho anh em nào chưa biết. ;;)

Skype for Symbian do chính Skype làm nên "ăn đứt" cái IM+ for Skype của Shape và đặc biệt là nó hoàn toàn free :D

* Tính năng:
Chỉ cần đăng ký một tài khoản (nick) của Skype (có thể đăng ký ngay trên phần mềm này) là bạn có thể gọi điện thoại miễn phí từ điện thoại của bạn đến điện thoại khác hoặc máy tính có cài phần mềm này bất cứ nơi đâu miễn là có kết nối internet. Ngoài ra có một số tính năng khác như gửi file, chat

* Hình ảnh:

* Khuyến cáo:
- Để đảm bảo chất lượng cuộc gọi nên sử dụng kết nối Wifi / 3G (Edge của Viettel chất lượng cũng tạm ổn, còn Edge của các mạng khác thì rất tệ)
- Nếu dùng kết nối 3G / Edge thì nên dùng gói dung lượng cao nếu không sẽ "ôm hận" vì tiền GPRS đó :))

* Các dòng máy hỗ trợ:
Symbian S60 3rd Edition Feature Pack 1 devices (OS9.2)
. Nokia E71
. Nokia E63
. Nokia E66
. Nokia N82
. Nokia E51
. Nokia N95
. Nokia N95 8GB
. Nokia N81
. Nokia N81 8GB
. Nokia E90
Symbian S60 3rd Edition Feature Pack 2 devices (OS9.3)
. Nokia N96
. Nokia N85
. Nokia 5320
. Nokia 6210 Navigator
. Nokia 6210 Classic
. Nokia N78
. Nokia N79
(Thông tin từ Skype)

Skype for S60v3 OS9.2
Skype for S60v3 OS9.3

bác ơi làm gì gọi đc free bác. đăng ký mà gọi free đâu. phải nộp tiền vào hay sao ấy chứ!

bác ơi làm gì gọi đc free bác. đăng ký mà gọi free đâu. phải nộp tiền vào hay sao ấy chứ!
Cái này chỉ tính phí khi gọi đến một số điện thoại nào đó thôi chứ gọi qua nick Skype thì hoàn toàn free.
Mình đã test rồi, bạn yên tâm đi, ko tốn tiền đâu ;;)

Chức năng của nó thì ko phải bàn rồi.Nhưng vấn đề là nó đòi hỏi người bạn của mình cũng phải có máy đời cao.Phải cài pm này.Và cũng phải đang onl thì mới gọi điện đc. Không khả thì để sử dụng cho lắm

Chức năng của nó thì ko phải bàn rồi.Nhưng vấn đề là nó đòi hỏi người bạn của mình cũng phải có máy đời cao.Phải cài pm này.Và cũng phải đang onl thì mới gọi điện đc. Không khả thì để sử dụng cho lắm

Nói túm lại đây giống như là chatvoice. Còn call cho 1 số cố định thì $$.

Nếu ko có điện thoại đời cao thì bảo đứa bạn cài Skype lên PC rồi gọi vào đó. ;;)

Nếu ko có điện thoại đời cao thì bảo đứa bạn cài Skype lên PC rồi gọi vào đó. ;;)

Skype có chức năng gọi tới điện thoại bàn với điện thoại di động, không nhất thiết phải có Accout SKYPE đâu nhé!

Phan mem nay dang duoc phat trien nen chua on dinh. Ex login nhung tren pc ko thay available, khong set duoc status, thinh thoang ko goi dc cho pc.
Posted via Mobile Device

Skype có chức năng gọi tới điện thoại bàn với điện thoại di động, không nhất thiết phải có Accout SKYPE đâu nhé!
Đương nhiên là gọi tới điện thoại bàn và di động thì không cần Account nhưng lại cần nạp Card đó bác :D

Phan mem nay dang duoc phat trien nen chua on dinh. Ex login nhung tren pc ko thay available, khong set duoc status, thinh thoang ko goi dc cho pc.
Posted via Mobile Device
Công nhận là bản này cập nhật Status hơi chậm, bản beta mà, nhưng cái quan trọng là chất lượng cuộc gọi khá ổn

Chat luong cuoc goi rat ok.

Nhung co dieu ko hieu sao khi toi da login tren dt, nhieu luc pc ko thay tren dt online va nguoc lai, nen ko goi duoc. Hen xui qua.

Posted via Mobile Device

Các dòng máy hỗ trợ:
Symbian S60 3rd Edition Feature Pack 1 devices (OS9.2)
. Nokia E71
. Nokia E63
. Nokia E66
. Nokia N82
. Nokia E51
. Nokia N95
. Nokia N95 8GB
. Nokia N81
. Nokia N81 8GB
. Nokia E90
Symbian S60 3rd Edition Feature Pack 2 devices (OS9.3)
. Nokia N96
. Nokia N85
. Nokia 5320
. Nokia 6210 Navigator
. Nokia 6210 Classic
. Nokia N78
. Nokia N79
(Thông tin từ Skype)

Skype for S60v3 OS9.2 Link 4shared
[DOWNLOAD]http://www.4shared.com/file/190499416/c029fc3d/Skype_for_S60v3_OS92.html[/DOWNLOAD]

Skype for S60v3 OS9.3 Link 4shared
[DOWNLOAD]http://www.4shared.com/file/190500304/8937448b/Skype_for_S60v3_OS93.html[/DOWNLOAD]

Back