• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Google Map v3.0.1.6 - Đã cập nhật tên đường cho VN (trag 5)

jackpham

Thời điểm mà tất cả người dùng điện thoại di động có hổ trợ định vị GPS mong đợi đã đến: chương trình bản đồ số dành cho thiết bị di động của Google (Google Map Mobile) đã tích hợp thêm tính năng hỗ trợ định vị GPS cho vệc xác định vị trí, phương hướng di chuyển và cung cấp thông tin về giao thông cho người dùng di động một cách dễ dàng và tiện lợi.

Ai cũng biết Google Maps từ lâu đã nổi tiếng là phương tiện tìm đường và xác định hướng đi dễ dàng và hiệu quả nhất, vấn đề duy nhất chính là thiếu chức năng hỗ trợ định vị GPS. Với phiên bản mới nhất này, Google khẳng định tính năng hỗ trợ GPS hoạt động tốt với tất cả các điện thoại tích hợp GPS trên thị trường.

Bản đồ Việt Nam trên Google Maps trước chỉ có một số tên tỉnh thành, trục đường, địa danh nổi bật nhất nhưng giờ đây Tất cả các thành phố lớn và nhỏ của Việt Nam đều có dữ liệu từng phố nhỏ, ngõ nhỏ đều được nêu tên, đánh số.

Cơ sở dữ liệu mới này trên Google Maps là những thông tin Google tiếp nhận và xác minh từ những đóng góp của cộng đồng người sử dụng trên trang Google Maps Maker. Đây là dịch vụ cho phép người dùng điền tên các đoạn đường, địa điểm, khu vực lên bản đồ thế giới rồi gửi cho máy chủ của Google Maps. Điều này có nghĩa là nước nào có cộng đồng chăm chỉ cập nhật thông tin chính xác về khu vực của họ thì trong tương lai, bản đồ quốc gia trên Google Maps sẽ càng chi tiết.

Đợt cập nhật lớn này bao gồm 16 nước Bhutan, Bolivia, Cambodia, Dominica, Cộng hòa Dominica, Guam, Iceland, Mauritius, Paraguay, Philippines, Senegal, Seychelles, Sri Lanka, Tajikistan, Vietnam, Zimbabwe.

Thành Phố Hồ Chí Minh

Thành Phố Long Xuyên - Tỉnh An Giang

Sự cập nhật chi tiết này sẽ làm giúp những người dùng thiết bị số có GPS tìm đường thoải mái hơn trước. Khi đến một thành phố mới, chỉ cần ngồi trong quán cà phê Wi-Fi hay dùng GPRS, họ có thể tra cứu đường phố và tìm đường đi một cách dễ dàng.

Download

Chỉnh sửa cuối:
Cái này mới cập nhật tên đường cho chế độ bản đồ vệ tinh thôi thì phải! Em xem ở chế độ bản đồ thường thì vẫn chỉ có mấy cái quốc lộ!
Mà chức năng quan trọng nhất là dẫn đường thì vẫn chưa có!

Làm sao xem ở chế độ vệ tinh nhỉ các pác?
Posted via Mobile Device

dùng cái bản đồ này mê kinh bác ạ :D, giá mà có dẫn đường thì pro phải biết ^^

Bản đồ này rất chi tiết, mỗi tội sau khi cài vào, mình tìm my location toàn thấy mình đang ở Milan??? Không biết có ai bị như mình không?

Iphone có offine ko cần wifi vẫn xem bản đồ được, ko biết 5800 có bản offline ko vậy các bro

Cái này là thằng GoogleMap nó cập nhật cho mọi phiên bản của nó đó bạn, mình dùng bản 2.03 cũng nhin thấy hết. Mà nó cũng mới cập nhật đc gần 1 tuần nay thôi, mình biết như vậy vì mình rất hay dùng GPS ;)

À nhân tiện anh em cho hỏi là sao cái 5800 của mình kô thể dùng cái SmartMovie đc nhỉ. Mình cài vào ngon nhưng khi dùng nó toàn bị dừng hình thôi, kô chạy đc tí nào cả rồi đơ ra luôn như thế này nè:

Ai biết xin chỉ giáo. Thanks !!!

Iphone có offine ko cần wifi vẫn xem bản đồ được, ko biết 5800 có bản offline ko vậy các bro

5800 có offline bạn ạ !!
Khi dùng offline mọi chức năng đều sử dụng bình thường trừ nghe gọi nhắn tin vì kô có sóng điện thoại mà. Chụp ảnh, nghe nhạc hay Wifi vẫn vù vù như thường !

Cái này là thằng GoogleMap nó cập nhật cho mọi phiên bản của nó đó bạn, mình dùng bản 2.03 cũng nhin thấy hết. Mà nó cũng mới cập nhật đc gần 1 tuần nay thôi, mình biết như vậy vì mình rất hay dùng GPS ;)

À nhân tiện anh em cho hỏi là sao cái 5800 của mình kô thể dùng cái SmartMovie đc nhỉ. Mình cài vào ngon nhưng khi dùng nó toàn bị dừng hình thôi, kô chạy đc tí nào cả rồi đơ ra luôn như thế này nè:

Ai biết xin chỉ giáo. Thanks !!!

bạn sài tạm đi nhé,vì thiện giờ chưa có hộ chợ cho MH nầy anh em cũng đang bị nhiều lắm:D,mình cũng sài nửa nhưng cũng bị như bạn

5800 có offline bạn ạ !!
Khi dùng offline mọi chức năng đều sử dụng bình thường trừ nghe gọi nhắn tin vì kô có sóng điện thoại mà. Chụp ảnh, nghe nhạc hay Wifi vẫn vù vù như thường !

Không fải bạn ơi, ý mình là: khi mình down "google map ofline" về máy, thì không cần wifi vẫn truy cập được bản đồ đó. chứ chẳng lẽ đi ngoài đường wifi đâu mà xai, gprs thì chậm. Nếu down về xài được như vietmap thì tốt wa.
thanks

cài google map thì có cần phải có code ko và có cần phải hack phonge ko vậy mấy bác

cài google map thì có cần phải có code ko và có cần phải hack phonge ko vậy mấy bác

google map miễn phí mà, ko cần code đâu bạn ^^, cũng ko cần hack đâu, cần hack thì anh em ta móm, vì con này chưa hack đc :D

Sao máy mình cài vào thì báo chứng chỉ hết hạn 5800?

bạn có down đúng bản bác chủ top up ko? mình cài ngon lành có sao đâu ta???:-??

Không fải bạn ơi, ý mình là: khi mình down "google map ofline" về máy, thì không cần wifi vẫn truy cập được bản đồ đó. chứ chẳng lẽ đi ngoài đường wifi đâu mà xai, gprs thì chậm. Nếu down về xài được như vietmap thì tốt wa.
thanks

Mình toàn dùng GPRS đây thấy tốc độ cũng khá ổn mà !
Nếu dùng để down films hay Video thì tốc độ chỉ tầm 25-35kbps thui, cũng khá chậm.
Nhưng nếu dùng để lướt web, chát, hay xài GoogleMap thì kô đến nỗi nào đâu, mà mình còn thấy nhanh là đằng khác (hay tại mình dùng trọn gói nó nhanh hơn chăng) :D.

@: Bạn nói down "google map ofline" nghĩa là sao nhỉ, có phải ý bạn là load hẳn cái bản đồ về máy kô??? Nếu load hẳn về thì bạn cài cái Emap cho nó nhẹ mà lại đầy đủ chi tiết nữa, xài GoogleMap làm chi cho mệt :D

Sao mình cài vào nó lại báo là "chứng chỉ hết hạn" vậy là sao vây,xin anh em nào biết thì chỉ mình với.Thank

Back