• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GT-I8910XXIL5 - Beta2 firmware Full Kenitic Scrolling Samsung I8910

nhathuy2007

Firmware cho các thiết bị đầu cuối GT-I8910 Samsung Omnia HD. Lần phát hành bản beta thứ hai để cung cấp cho nhân viên thử nghiệm trước khi phát hành chính thức. Hỗ trợ các cuộn Kinetic (cuộn kinetics) toàn bộ hệ điều hành Symbian. Bản XXIL5'đã được giải quyết các lỗi phát sinh liên quan đến MicroSD tồn tại trong phiên bản firmware trước đó (XEUIL2), lỗi này làm cho screen snap liên tục chụp ảnh màn hình, ghi vào SD card là cho máy chậm chạp. Các cuộn Kinetic cũng có mặt trong các trình duyệt Web: nó cũng bao gồm các chế độ tự động cho toàn màn hình. Full Kinetic scrolling hoàn toàn tương thích với JavaScript. Các cuộn Kinetichoa5t động chưa mượt trong máy nghe nhạc và gallery. Bản này đã được cải thiện quay video độ phân giải HD 720p Với Framerate 2.3.75fps và video, âm thanh đồng bộ hoàn hảo. Ứng dụng Kinetic là không có trong VideoPlayer Tuy nhiên, các cuộn Kinetic cũng bao gồm trong firmware XXIL5 này cũng có trong ứng dụng và hoạt động hoàn hảo. Phần mềm này thêm một số nhạc chuông mới. Tuy nhiên, một số lỗi nhỏ Java không sửa hoàn toàn. Firmware có thể hack 100% qua HelloOX2. Nó cũnng bao gồm 3D đa nhiệm và hỗ trợ ngôn ngữ quốc tế Tiếng Anh.

Các bro thik vọc có thể download bản firmware này tại

Firmware I8910XXIL5
Download
http://uploadhyper.com/file/18625/GTI8910XXIL5.zip.html

Hoặc
http://rapidshare.com/files/335112733/GTI8910XXIL5.zip

Link mới
http://rapidshare.com/files/3362475...XXIL5_XEUIL3-Generic_United_Kingdom.part1.exe
http://rapidshare.com/files/3362471...XXIL5_XEUIL3-Generic_United_Kingdom.part2.rar

Chú ý: download link này được part 01 dạng .exe - part 2 dạng RAR. Chỉ cần copy chúng vào cùng thư mục và chạy file RAR là xong

Chỉnh sửa cuối:
Mình dùng bản này nhưng cần kết hợp với những phần nào nữa thì chạy OK hả bạn nhathuy2007, nếu dùng riêng thì khi lấy Tool up cho máy báo lỗi thiếu file :|

Mình dùng bản này nhưng cần kết hợp với những phần nào nữa thì chạy OK hả bạn nhathuy2007, nếu dùng riêng thì khi lấy Tool up cho máy báo lỗi thiếu file :|

Không kết hợp gì cả. Mình chưa hấy lỗi báo thiếu file trong tool up

chủ đề này có vẻ k hot bằng 5800 nhỉ cả thế giới đề hot theo 5800
Vì 5800 là hàng rẻ tiền. Nhiều người dùng được. thằng SS I8910 này là hàng cao cấp. Ít ai dùng. càng ít ai dám vọc. hehe

Chỉnh sửa cuối:
Vì 5800 là hàng rẻ tiền. Nhiều người dùng được. thằng mày là hàng cao cấp. Ít ai dùng. càng ít ai dám vọc. hehe

Chính xác, dù có hơi đau lòng 1 xíu :D Cái câu "cả thế giới hot theo 5800" nghe hơi bị viễn vông :))

Chính xác, dù có hơi đau lòng 1 xíu :D Cái câu "cả thế giới hot theo 5800" nghe hơi bị viễn vông :))

nghe viện vông hay sao thì bạn cứ dạo quanh các forum nước ngoài xem đi rùi biết ngen điều này mình củng k cần nói nhìu làm gì hehe tự các bác hiểu giá rẻ tầm 7 triệu thì rẻ với 1 số nhà giảu còn bình dân giá đó dc gọi là cao cấp rùi thưa bạn

Sức mạnh đáng sợ của I8910 sẽ thực sự được trải nghiệm khi có nâng cấp Symbian^2 hoặc Symbian^3. hehe

nghe viện vông hay sao thì bạn cứ dạo quanh các forum nước ngoài xem đi rùi biết ngen điều này mình củng k cần nói nhìu làm gì hehe tự các bác hiểu giá rẻ tầm 7 triệu thì rẻ với 1 số nhà giảu còn bình dân giá đó dc gọi là cao cấp rùi thưa bạn
Thế thì Bro biến wa box 5800 mà phun lời vàng ý ngọc. Để các tín đồ I8910 vui chơi với nhau

Mình làm đi làm lại mấy lần đều bị kêu là thiếu file NBL1.bin, lấy bên 2.0 beta thì lại thiếu file boot của IL5. Bạn có thì cho mình xin đc ko :|

xài thử coi bạn (phần bị thiếu)
http://www.mediafire.com/?dndnyd0kmdz

Còn bản đủ nhất
thử download link mới cập nhật xem bạn ơi (bài trên)

bạn ơi up lên mediafire, mediaupload hoặc 4shared đi
chứ rapidshare bây h toàn ko cho download thôi
mình đã copy thêm file này vào thi nó lại đòi nbl2
fw nào cũng có tất cả 4 file nbl cơ mà 8-|

cách khắc phục lỗi thiếu files:
1. các bạn có thề copy các files này từ fw I8910XEUIL2 sau đó flashing bình thường
2. bỏ đánh dấu chỗ Boot ở Symbian Rom Flashing đi là ok

chúc thành công!!!

Cá nhân chả thấy 5K8 hot ở chỗ nào cả ;;) Nếu thấy Hot thì tui đã mua nó rồi :)) Nói hok phải chê chớ ngoài khả năng ( cái này là do Nokia chơi đểu Samsung) thích ứng với hầu hết các ứng dụng dành cho V5 1 cách rất tốt thì chả có gì đáng để bàn nữa ;;) Cảm ứng thô, nặng, cấu hình yếu ... Chơi Games thì đa số chỉ biết làm bạn với Games Java và Games sis dung lượng nhỏ :)) Bạn đừng nên khen 1 chiếc điện thoại mà bản thân nó hok có những điều đáng để khen ;;)

Bạn nói vậy là sai rồi, trước khi dùng i8910 mình đã dùng 5800 - giờ thì cho em rồi :p, so sánh giữa 2 cái như bạn nói ở trên thì firmware mới của 5800 tuy không được như i8910 nhưng dùng cũng rất tốt =D>; nặng thì mình thấy 2 cái cũng same nhau thôi :)) i8910 thì to hơn; có một cái 5800 hơn hẳn i8910 là nghe nhạc rất hay loa ngoài cũng như nghe bằng tai nghe ;). Nếu tính theo thời điểm ra mắt thì 5800 thực sự hot đó bạn à :)

Bạn nói vậy là sai rồi, trước khi dùng i8910 mình đã dùng 5800 - giờ thì cho em rồi :p, so sánh giữa 2 cái như bạn nói ở trên thì firmware mới của 5800 tuy không được như i8910 nhưng dùng cũng rất tốt =D>; nặng thì mình thấy 2 cái cũng same nhau thôi :)) i8910 thì to hơn; có một cái 5800 hơn hẳn i8910 là nghe nhạc rất hay loa ngoài cũng như nghe bằng tai nghe ;). Nếu tính theo thời điểm ra mắt thì 5800 thực sự hot đó bạn à :)

Chú em biến sang box dành cho 5800 mà cãi nhau. đây là topic firmware cho i8910. MẤT LỊCH SỰ

Cái khoản nghe nhạc, 5K8 hok bằng i8910 được bạn àh :)) Loa ngoài thì ngang ngửa, còn tai nghe, i8910 nghe phê hơn nhiều :D
Cái nặng là mình ám chỉ tốc độ xử lý của máy áh, nếu bạn đã dùng qua 2 máy thì bạn sẽ biết rõ điều này, kể cả khoản chơi Games nữa.

Có thể do máy của mình có vấn đề nhưng mình thấy loa ngoài của i8910 không to và hay bằng 5800 :) nghe bằng tai nghe thì có lẽ bạn đúng i8910 nghe hay hơn :p tuy âm thanh nhỏ hơn nhưng về chất lượng tốt hơn - khi kết nối với hệ thống âm thanh gia đình thì nhận ra rõ nhất :D Tốc độ thì 5800 không bằng i8910 là đúng rồi bởi vậy mình mới mua i8910 chứ =)) Mình chưa dùng Satio nhưng có lẽ trong các máy S60 5th thì i8910 là sự lựa chọn tốt nhất

fw này có gì hay không các bạn!
Có thể tương thích thêm các phần mềm của v5 ko?
và đặc biệt là các phần mềm ghi âm: total recoder, ultimate voice!
Xin cho ý kiến dùm mình!

Back