• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack by FCA00000! Works on OS9.1 - OS9.2

bạn ơi mình cai ứng dụng không cần sign đâu à .thành công hết mà không cần key cer đâu nha

attachment.php

anh ơi!! Sao em ko thấy restart phone đâu cả

Không hack phone làm sao thấy được C\sys\bin ?

Bác mở X-Plore lên rùi Menu ->Tools (or num9 ) -> Configguration rùi ok
tick vào Show hidden file và show system file/folder rùi sau đó thì Back
thế là xong rùi đấy .

Mình làm thế này, bạn xem đúng ko nha: lúc khởi động hello carbide, chọn menu 1 là message, rồi nhấn yes nhiều lần nó mới thoát ra dc. Sau đó vào x-plorer, copy 2 file... nhưng mình ko tìm thấy thư mục C:/sys/bin. Chỉ có C:/sys thôi ah (đã chỉnh cho nó hiện file hệ thống rồi).
Mà mình dùng N73 thì copy file Cprof... của FP1 hay preFP1 vậy bạn?

bạn khởi động lại máy và làm lại từ đầu nha. Chỉ cần ấn yes 1 lần là đc bạn ạ.trong sý mới có bin. N73 chọn preFP1

bạn khởi động lại máy và làm lại từ đầu nha. Chỉ cần ấn yes 1 lần là đc bạn ạ.trong sý mới có bin. N73 chọn preFP1
cÁm ơn bạn. Mình cài nhầm cái hellocarbide dõm. Giờ thì ok rồi.

bạn cho mình hỏi vài câu nữa nha:
1. sau khi mình làm theo hướng dẫn rồi thì mỗi lần mún vào các thư mục hệ thống thì fải chạy lại hello carbide, mà mỗi lần chạy hello carbide thì chỉ xài dc X-plorer thôi, còn lại ko xài dc các fần mềm khác (lúc đó thì mình fải restart lại máy mới dùng bình thường dc). Vậy làm sao để không fải chạy hello carbide mà vẫn vào dc thư mục hệ thống vậy bạn?
2. Cái capon và capoff là để làm j` vậy bạn? Mình khởi động 1 trong 2 cái đó thì máy tự động restart.
Mình là newbie nên hỏi hơi nhiều, mong mấy bạn giúp đỡ.

Chỉnh sửa cuối:
bạn cho mình hỏi vài câu nữa nha:
1. sau khi mình làm theo hướng dẫn rồi thì mỗi lần mún vào các thư mục hệ thống thì fải chạy lại hello carbide, mà mỗi lần chạy hello carbide thì chỉ xài dc X-plorer thôi, còn lại ko xài dc các fần mềm khác (lúc đó thì mình fải restart lại máy mới dùng bình thường dc). Vậy làm sao để không fải chạy hello carbide mà vẫn vào dc thư mục hệ thống vậy bạn?
2. Cái capon và capoff là để làm j` vậy bạn? Mình khởi động 1 trong 2 cái đó thì máy tự động restart.
Mình là newbie nên hỏi hơi nhiều, mong mấy bạn giúp đỡ.

Đâu nhất thiết phải chạy lại hello carbid đâu! Chỉ cần cap off,cap on mà thôi! Hoặc là cài secman vào đó! Thì đỡ phức tạp hơn!

Cám ơn bạn đã wan tâm. nhưng mỗi lần mình chạy capson hoặc capsoff thì nó tự động restart máy --> vẫn chưa vào dc thư mục hệ thống.
bạn nào ặp trường hợp như mình mà có cách khắc phục thì xin giúp giùm ạ.

uhm khi bạn chọn capoff hay gì đó đừng bấm ẽit mà hãy thoát ra bằng phím menu hay nút đỏ sau đó vô trình quan lý file

Cám ơn bạn. Nhưng khi mình vừa mở caps on (off) thì máy lập tức restart. Chưa kịp chỉnh j` hết á.

Cám ơn bạn. Nhưng khi mình vừa mở caps on (off) thì máy lập tức restart. Chưa kịp chỉnh j` hết á.

Có thể bạn đã cài lộn file không dành cho máy bạn. Bạn hay cài file khác đi nha.

:

N3250 bạn test firmware mấy vậy? Mình test trên con 3250 FW_V03.24 --> Hack ok! nhưng cài all ứng dụng kể cả đã Sign đều bị corupted, remove cũng corupted ?? xóa file installserver.exe thì trở lại bình thường,pó tay thiệt
:-/:-/:-/
Bạn cài file installserver.exe nầy nè là oke thôi hôm trước mình cũng bị như bạn,mình chép installserver.exe nầy dùng cho N3250 nhé http://vnnshare.com/download.php?file=109101 Chúc bạn thành công

thank các bạn nhiều, mình cài đặt thành công trên con N80 của mình rồi. Ai cài cho N80 chưa được thì chú ý: chép file trong preFP1_capsonoff và intallsever 9.1 nha, còn lại làm theo đúng hướng dẫn là ok ! chúc thành công...

Back