• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack N97 v11, 5800 v30 cần test!?

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Sau đây là cách hack được đồng đạo hướng dẫn, kết quả đã hack được fw 11.0.021.

Cách thực hiện:
1) Trước tiên phải sign các file Mapdrives, ROMPatcher và X-plore v1.22
2) Cài Mapdrives
3) Cài ROMPatcher
4) Cài Y_browser hoặc X-plore
5) Chạy Mapdrives (Mapdrives sẽ tạo ra ổ A:\ trong máy của bạn)
6) Gỡ Mapdrives ra
7) Giải nén các file trong Copy_to_A.zip (đính kèm bên dưới) vào ổ A:\. Sau đó restart máy lại.
8) Mở ROMPatcher apply các file patch: open4all.rmp, ChangeSWIpolicyPath.rmp và Installserver_FP2.rmp

Nếu có lỗi xảy ra khi apply, bạn cần copy file installserver.exe thủ công từ ổ Z tại Z:\sis\bin\installserver.exe vào C:\sis\bin\installserver.exe.

Chú ý:
- Để cài cài được PM thì các bạn nên disable file ChangeSWIpolicyPath.rmp trong RomPatcher đi.

- Với các máy N97 và 5800 các bạn nên dùng Xplore bản 1.33.

- N96 v30 hack tại trang 2 nhé.

cách này chắc không khả quan cho N86, chỉ có thể dùng cho các máy có files intallsever.exe rồi. Nhưng cũng thử xem :D

cách này chắc không khả quan cho N86, chỉ có thể dùng cho các máy có files intallsever.exe rồi. Nhưng cũng thử xem :D

Theo tui thấy thì người ta nói hack được cho v11 rồi đó, nếu ông fw đó thì thử xem sao :)

Nhanh quá Kojiro ;)

Trễ chứ ko nhanh lắm đâu :p

@all: a e hack rồi thảo luận xem sao, nếu ok thì quá tốt rồi :)

tình hình là fomat lại và cài lại từ đầu,rất khó cho anh em khi cài vào ổ c,mở rompat ra thì ko đc sao đây:-??

tình hình là fomat lại và cài lại từ đầu,rất khó cho anh em khi cài vào ổ c,mở rompat ra thì ko đc sao đây:-??

Chép hết các file kia vào A mà vẫn ko được hả đồng chí :-?

Xem lại 1 file này dùm nhé: chép file e:\syatem\data\swipolicy.ini sang e:\system\data\swipolicy.ini dùm nhé, làm thủ công :)

đã thử làm trên n97 fw v11, nếu apply hết open4all.rmp, ChangeSWIpolicyPath.rmp và Installserver_FP2.rmp sẽ không cài được đuôi sixs và removed được. đang test tiếp đây, có gì cho ae hay

Đã hack thành công trên 5800XM.Thank

FW 30 hả bạn :-? Cho thông tin chính xác nhé. Cảm ơn nhiều :D Tốt nhất là cho vài cái ảnh.

@all: nếu cài ko được thì các bạn thử tắt cái ChangeSWIpolicyPath trong rompatcher đi .

Tin mới nhận 58800v30 đã hack thành công. Các bạn chờ tin của panrai nhé :)

Khà khà khà, tình hình là e đã tested thành công trên N97 V11 thanks bác Korijo nhé :D, lúc trước e cũng có tham khảo mấy trang web nc ngoài và test 1 số cách họ bày cho cũng tương tự vậy nhưng ko tài nào install dc mapdrive và roompatch mặc dù đã signed :-?? bây h thì okie rồi =D>

Bản X-plore này hình như không thích ứng với màn hình cảm ứng, nên anh e hack N97 nên bật bàn phím Querty lên thao tác nhé, còn khi apply file trong roompatch, anh e chỉ cần apply open4all.rmp, Installserver_FP2.rmp thôi vì khi apply thêm ChangeSWIpolicyPath.rmp thì ko thể bung dc bất cứ app nào hết :( Ko biết mấy máy S60 3rd fw mới có bị tương tư ko? mình sẽ test và báo kết quả cho a e ;;)

FW 30 hả bạn :-? Cho thông tin chính xác nhé. Cảm ơn nhiều :D Tốt nhất là cho vài cái ảnh.

@all: nếu cài ko được thì các bạn thử tắt cái ChangeSWIpolicyPath trong rompatcher đi .

Đúng v30 em test thành công rồi, có một cái thừa em chưa xoá.

Với 5800 và N97 a e cần dùng Xplore 1.33 có hỗ trợ cảm ứng để hack nhé.

Với các nah em nào dùng N96 thì dùng file bên dưới, làm tương tự phía trên nhé:

không khà quang là vì khi cài ứng dụng thì nó báo files corupt chép từ ổ z quá cũng vậy, nhưng vào sys, private copy pát ok :D, tiếp tục chờ :D

không khà quang là vì khi cài ứng dụng thì nó báo files corupt chép từ ổ z quá cũng vậy, nhưng vào sys, private copy pát ok :D, tiếp tục chờ :D

Ông Disable cái Change gì chưa? Xem cái file ini tui nói trnag trước thử :) Ông cứ làm nhục chí anh em với con N86 của ông hoài :D

ok rồi từ nhiên thấy trong ổ F có files intallsever chép qua ổ E caì được rồi thanks SM kổi nhé :))

Hack N97 v11, 5800 v30 & N86 (ok 100%)

sau đây là các cách mình đã làm thành công em 5800 V30 của mình:D

Cách thực hiện:

1) Trước tiên phải sign các file Mapdrives, ROMPatcher và X-plore v1.33
2) Cài Mapdrives
3) Cài ROMPatcher
4) Cài Y_browser hoặc X-plore,như hình đây

5) Chạy Mapdrives (Mapdrives sẽ tạo ra ổ A:\ trong máy của bạn)

6) Copy_to_A trong ổ E vào ổ A đã tạo ra như hình đây, gồm các files ( không cần chép files installserver.exe) :

+ ROMPatcher.exe
+ RPAutoStart.exe
+ RPEngine.ldd
+ SwiCertStoreUpdaterD.exe

7) Vào e:/patches -> xóa hết cá files *.rmp trong đó, chép 2 files installserver.rmp, open4all.rmp (chuẩn) và e:/patches là được.

8) Mở ROMPatcher apply file patch: Installserver.rmp, open4all.rmp

9) để kiểm tra xem máy mình đã hack thành công chưa thì mình cài thử 1 pm nào chưa sign thử nhé

Chú ý:
- Nều không thể apply files Installserver.rmp thì bạn khởi động lại phone.

- Với các máy N97 và 5800 các bạn nên dùng Xplore bản 1.33.

- N86 v30 hack
[/B]

Cập nhật Installserver và open4all cũa nguyenpa

Vấn đề ở đây là anh em mình chia sẽ thôi nhé đừng có nói ngoài vấn đề hack dùm em,cảm ơn các bạn đã quan tâm

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.
Back