• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Haocheng XCLOCK-PM BÁO THỨC BẰNG GIỌNG NÓI!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Shaanxi Haocheng XCLOCK v3.0 S60v3 S60v5 SymbianOS9.x Unsigned -DiL

XClock là một Pm báo thức thông minh trên điện thoại và PDA.. Phần mềm cho phép bạn thiết lập nhiều nhắc nhở cho các sự kiện ở nhiều thời điểm khác nhau trong cuộc sống hằng ngày với nhiều nhạc chuông khác nhau..

Bạn có thể chọn những bài hát trên điện thoại di động, bài hát của riêng bạn hay một đoạn ghi âm để làm chuông báo.

Bạn cũng có thể ghi âm một lời nhắc nhở những công việc cần làm bằng tiếng nói trong thời gian thực. Nó giống như một người bạn luôn ở kế bên và giúp đỡ bạn

Mô tả một số tính năng chính:

1.XClock có 5 chế độ báo thức bao gồm
A. Báo theo sự kiện
B. Thời gian báo thức
C. Theo tuầnWeek alarm;
D. Theo thángmonthly alarm;
E. Hàng năm: 5 chế độ báo động cộng với tính năng đếm ngược và đồng hồ bấm giờ có thể đáp ứng đầy đủ yêu cầu quản lý thời gian làm việc trong cuộc sống hàng ngày của bạn và cho phép bạn thiết lập nhiều sự kiện khác nhau và thời gian để nhắc nhở!

2. XClock có thể cho phép bạn thiết lập nhiều nhắc nhở bằng các bài nhạc. Bạn có thể chọn một bài nhạc được lưu giữ trong ĐTDĐ, một bài hát của mình và ghi lại ngay lập tức một giọng nói như là một nhạc chuông; Bằng cách này, một khi nghe một báo động bằng âm nhạc, bạn có thể biết phân biệt được các sự kiện khác nhau và sẽ không bị lẫn lộn vì đặt quá nhiều nhắc.

3.XClock có thể cho phép bạn ghi giọng nói để làm nhắc nhở .Bạn có thể đặt nhắc nhở một cách thủ công chỉ với giọng nói mà không cần thao tác. Mặt khác, XClock có thể nhắc nhở bạn những gì bạn nên làm mà không có lỗi mỗi khi các báo động reo lên, như một thư ký nhỏ trong cuộc sống của bạn!

4. Tùy chọn giọng nóiđể báo giờ ; Bạn có thể lựa chọn giọng báo giờ bằng Tiếng Anh ( nam hay nữ ) trong khoảng thời gian 5 phút, hoặc 10 phút, 15 phút, 20 phút, 30 phút , 60 phút và còn nhiều tính năng khác nữa.

Cài đặt báo giờ theo thời gian:

Bạn thiết lập một thư mục có tên là XCLOCKVOICE trong bộ nhớ máy (C: \ XCLOCKVOICE) hoặc thư mục gốc thẻ nhớ (E: \ XCLOCKVOICE) sau đó chép các file trong 2 thư mục vào thư mục này để có thể dùng tính năng báo giờ theo thời gian.

Đây là 2 file chứa các tập tin báo giờ theo thời gian:

LINK:http://www.zshare.net/download/621706753097e1f3/

LINK:http://www.zshare.net/download/62170677129394d6/

Cài đặt: Vẫn sign trước khi cài, máy nào hack rồi thì khỏi cần!

HÌNH MINH HỌA MỚI CÓ ĐÓNG DẤU ĐÀNG HOÀNG ĐÂY:

Chỉnh sửa cuối:
chúc mừng Phúc lên Vip nha, vừa nói ủng hộ lên mod thì Phúc lên Vip, mai TL nói ủng hộ lên admin chắc lên Smod :p

A!Anh Phúc lên vip rồi à!Chúc mừng anh nha!=D>=D>=D>

chúc mừng Phúc lên Vip nha, vừa nói ủng hộ lên mod thì Phúc lên Vip, mai TL nói ủng hộ lên admin chắc lên Smod :p

Vip viết bài đúng thật chẳng thường tý nào!hihiihih,chúc mừng VIP nhé!

Tha lần này lần sau là Del đấy các bạn nhé, chúc mừng VIP thì đã có nơi sao lại chúc ở đây.:-?

Ặc..ặc..Có thể cho mình xin chút hướng dẫn không?không tìm đâu ra được cái phần Báo Thời Gian Bằng Giọng nói?Có phải ở mục"Time Telling" không?nhưng phần này cũng chỉ báo giờ bình thường, đâu có báo theo từng khoàng thời gian mà mình muốn?

Tha lần này lần sau là Del đấy các bạn nhé, chúc mừng VIP thì đã có nơi sao lại chúc ở đây.:-?

Hihii,Sory, rút kinh nghiệm,chỉ là muốn chúc mừng cho bạn ấy mà!Nhưng hỏi tậht lòng,nếu muốn chúc mừng"theo đúng chỗ" như anh nói thì phải chúc ở đâu?::(

Ặc..ặc..Có thể cho mình xin chút hướng dẫn không?không tìm đâu ra được cái phần Báo Thời Gian Bằng Giọng nói?Có phải ở mục"Time Telling" không?nhưng phần này cũng chỉ báo giờ bình thường, đâu có báo theo từng khoàng thời gian mà mình muốn?

Phải down file đính kèm rồi làm theo hướng dẫn của mình đó. Không có file báo giờ thì nó lấy gì nói.

Có,có chép hết các file (hình như chỉ được chọn 1 trong 2 folder để chép thì phải) vào E:\XCLOCKVOICE rồi,nhưng sao đó thì sao?chọn phần âm thanh trong mục "Prelude" ah?vậy cũng chỉ báo được giờ định sẵn bằng chỉ âm thanh duy nhấ mà mình đã chọn!Mình muốn hỏi có báo giờ theo thời gian(5,10 hoặc 30 phút..) giống như PVoice Clock (Báo giờ bằng Tiếng Việt) không???

Có,có chép hết các file (hình như chỉ được chọn 1 trong 2 folder để chép thì phải) vào E:\XCLOCKVOICE rồi,nhưng sao đó thì sao?chọn phần âm thanh trong mục "Prelude" ah?vậy cũng chỉ báo được giờ định sẵn bằng chỉ âm thanh duy nhấ mà mình đã chọn!Mình muốn hỏi có báo giờ theo thời gian(5,10 hoặc 30 phút..) giống như PVoice Clock (Báo giờ bằng Tiếng Việt) không???

Vấn đề này mình đang test thử đây. khi nào xong mình sẽ hướng dẫn kỹ.Chưa chắc thì chưa dám trả lời bậy.;)

Haha, em biết rồi!cám ơn anh đã nhắc nhở!Thú nhận với anh điều này (Đừng la em út tội nghiệp nha) : đó giờ lên diễn đàn chỉ quanh quẩn mấy cái Chuyên Mục về phần mềm trong Diễn Đàn thôi,chứ ít xem qua các thông tin khác lắm,hihihhi:D, đi làm cả ngày, lại làm cty xa nhà, về đến chỉ tranh thủ lên ngồi một lát rùi lại đi học, không có nhiều thời gian để xem hết!:D

Vấn đề này mình đang test thử đây. khi nào xong mình sẽ hướng dẫn kỹ.Chưa chắc thì chưa dám trả lời bậy.;)

Trời, thì ra bạn cũng như mình, vừa cài vô máy xong, PM còn nóng hổi đây!Rùi, vậy cùng mò thử, có vấn đề gì mình sẽ báo với bạn nhé!
Cảm ơn lần nữa (Có nhấn thank đó nha!)

Haha, em biết rồi!cám ơn anh đã nhắc nhở!Thú nhận với anh điều này (Đừng la em út tội nghiệp nha) : đó giờ lên diễn đàn chỉ quanh quẩn mấy cái Chuyên Mục về phần mềm trong Diễn Đàn thôi,chứ ít xem qua các thông tin khác lắm,hihihhi:D, đi làm cả ngày, lại làm cty xa nhà, về đến chỉ tranh thủ lên ngồi một lát rùi lại đi học, không có nhiều thời gian để xem hết!:D

Trời, thì ra bạn cũng như mình, vừa cài vô máy xong, PM còn nóng hổi đây!Rùi, vậy cùng mò thử, có vấn đề gì mình sẽ báo với bạn nhé!
Cảm ơn lần nữa (Có nhấn thank đó nha!)

Mới cài vô test PM thì OK còn tính năng báo giờ thì hơi phức tạp nên mình post lên để cùng nhau test. nếu được thì cứ mỗi giờ lại có người nhắc giờ hay tuyệt.:):)

Mới cài vô test PM thì OK còn tính năng báo giờ thì hơi phức tạp nên mình post lên để cùng nhau test. nếu được thì cứ mỗi giờ lại có người nhắc giờ hay tuyệt.:):)

Các phần khác có vẻ cũng đơn giản và dễ sử dụng, mình đang tập trung xem xét phần "Time Telling", nhưng dường như đây cũng chỉ là cách báo giờ theo phân đoạn, mình phải cài đặt phần âm thanh cho từng giờ (máy mình khi mở chọn phần âm thanh, có đến gần 400 sound, chọn kiểu này chết mất :(()vẫn chưa biết cài thế nào để tự báo đúng giờ theo từng khoảng thời gian mình muốn với phần giọng nói nhắc nhở chính xác theo từng giờ!
Bạn có phần hướng dẫn kèm PM bên đó không?(mình mong là Tiếng Anh chứ không phải Hoa)

Các phần khác có vẻ cũng đơn giản và dễ sử dụng, mình đang tập trung xem xét phần "Time Telling", nhưng dường như đây cũng chỉ là cách báo giờ theo phân đoạn, mình phải cài đặt phần âm thanh cho từng giờ (máy mình khi mở chọn phần âm thanh, có đến gần 400 sound, chọn kiểu này chết mất :(()vẫn chưa biết cài thế nào để tự báo đúng giờ theo từng khoảng thời gian mình muốn với phần giọng nói nhắc nhở chính xác theo từng giờ!
Bạn có phần hướng dẫn kèm PM bên đó không?(mình mong là Tiếng Anh chứ không phải Hoa)

Hoàn toàn chính xác rùi. Mình đã tìm hiểu kỹ rùi. nó lợi dụng tính năng báo giờ theo từng khoảng time và mình phải set thủ công từng cái. Không khả thi rùi.:(

Hoàn toàn chính xác rùi. Mình đã tìm hiểu kỹ rùi. nó lợi dụng tính năng báo giờ theo từng khoảng time và mình phải set thủ công từng cái. Không khả thi rùi.:(

PM này lúc trước cài trên N92 không hoạt động được, và cũng đã VH dở chừng, nói chung dùng nó để báo thức thì không sướng tí nào cả.

Vậy chịu thôi!nếu phải set từng cái mà trong gallery của mình có đến gần 400 sound như vậy thì mệt lắm!Nếu muốn nhắc giờ theo thơi gian định sẵn vậy đành sài đỡ PVoice Clock vậy, tiếng Việt vừa gần gũi, lại được nghe giọng một có bé miền bắc giọng trong trẻo nữa!Có lẽ mình sẽ chỉ sử dụng PM này để báo thức và nhắc việc thôi vậy!:(

PM này lúc trước cài trên N92 không hoạt động được, và cũng đã VH dở chừng, nói chung dùng nó để báo thức thì không sướng tí nào cả.

Nhưng em thấy nếu so với handy alarm pro thì nó có nhiều tùy chỉnh hơn nên xài cũng được. Anh test thử trên N82 chưa a?

Cho mình xin đóng góp chút thông tin về phần mềm này nhé!
(Xin lỗi, máy không cài PM chụp màn hình nên giải thích sơ vậy, phần tiếng Anh cũng chỉ dịch thoáng nghĩa để dễ hiểu)
Event Alarm = Nhắc nhở sự kiện
Dùng để lên lịch, nhắc nhở những dịp quan trọng như sinh nhật, dịp hẹn với người yêu..
Phần Options :
Date = chọn ngày sự kiện diễn ra,
Time = chọn giờ nhắc nhở sự kiện diễn ra,
Advancing time = chọn thời gian lập lại nhắc nhở (cho chính sự kiện vừa được nhắc nhở), đơn vị tính là phút (30phút, 60 phút, 90 phút)
Alarm Sound = chọn chuông báo,
Sound reminder = Ghi âm lời nói của chính mình để nhắc nhở sự kiện,
Text reminder = phần ghi chú nhắc nhở thêm về sự kiện,
OFF/ON = chọn tự khơi động hoặc tắt phần tự khời động (của riêng mục Event Alarm)
Periodic Alarm = Nhắc nhở Định kỳ
Dùng để lên lịch, nhắc nhở (Muốn nhắc cái gì cũng được, phần này làm ra thấy hơi dư:() theo chu kỳ thời gian mình định sẵn.
Phần Options :
Start date = Chọn thời điểm bắt đầu chu kỳ
Time = Chọn thời gian nhắc nhở
Interval = số lần chu kỳ lặp lại
Interval Unit = Đơn vị tính của chu kỳ (ngày, giờ, phút)
(Các phần còn lại như trên)
Weekly Alarm = Nhắc nhở theo tuần
Để nhắc nhở theo ngày định sẵn cho mỗi tuần.
Phần Options :
Cyclic rule = Chọn ngày mình muốn được nhắc nhở (thứ hai hoặc thứ ba hoặc thứ tư…) trong mỗi tuần.
(các phần còn lại như trên)
Monthly Alarm = Nhắc nhở theo tháng
Phần Options :
Monthly on the = chọn tháng mình muốn dược nhắc nhở (Không phải tính theo tháng một, tháng hai..trong năm mà cách tính của chương trình là theo thứ tự tháng thứ mấy - cũng chẳng rõ cột mốc của tháng thứ nhất được tính theo tháng một của năm hay tháng thời điểm mình lên lịch nhắc nhở nữa,vì mình thử cài đặt lên đến tháng thứ 14 hay 15 chương trình vẫn nhận:-??)
Time = thời gian mình muốn được nhắc nhở
Advancing Time = thời gian nhắc nhở lập lại sau thời điểm đã lên lịch (Chỉ tính cho lần nhắc nhở hiện tại - Tình theo 1ngày, 2ngày hoặc 3 ngày)
(các phần còn lại như trên)
Annual Alarm = Nhắc nhở theo năm
Phần Options :
Date = Chọn ngày và tháng trong mỗi năm mình muốn được nhắc nhở.
Time = Thời gian nhắc nhở
Advancing Time = chọn thời gian lập lại nhắc nhở (Cho chính phần nhắc nhở này - đơn vị tính là ngày,từ 1 đến 6 ngày)
Countdown = Đồng hồ đếm ngược
Nhắc nhở theo thời gian mình cài đặt (Số giờ phút giây được đếm ngược cho đến 0)
Stopwatch = Đồng hồ bấm giờ

Và phần mình muốn chú tâm đây,

Time Telling = Đọc giờ
Nhưng những gì hiện tại mình khám phá được chỉ là “Báo Giờ”:(
Phần Options :
Prelude Music = Chọn nhạc khởi đầu
The beginning time of ranges one = Chọn khỏang thời gian trong ngày để bắt đầu báo giờ lần thứ nhất.
The ending time of ranges one = Chọn khỏang thời gian trong ngày để tắt báo giờ, lần thứ nhất.
Ranges two = Chọn khởi động hay tắt tự khởi động báo giờ lần thứ hai trong ngày
The beginning time of ranges two = Chọn khỏang thời gian trong ngày để bắt đầu báo giờ lần thứ hai.
The ending time of ranges two = Chọn khỏang thời gian trong ngày để tắt báo giờ, lần thứ hai.
(Sở dĩ có phần cài đặt báo lần thứ nhất và thứ hai vì người lập trình đã tính đến thời điễm nghĩ giữa trưa và thời điểm ngủ ban đêm,bạn cần phải cài đặt để báo giờ tự tắt và tự mỡ giữa các khỏang thời gian đó, cái này hay vì nếu giữa trưa và ban đêm đang nằm nghĩ mà điện thọai cứ réo thì có ngày..đập điện thọai mất)
Time telling interval = khỏang cách giờ được báo (Đơn vị tính là phút,5phút, 10phút, 20phút…60phút)

Mình vẫn chưa biết cách làm thế nào để thay vì báo bằng chuông thì chương trình sẽ đọc giờ bằng giọng nói, sau khi cài đặt, phần mềm sẽ tự tạo một folder mới tên “Xclock” trong ổ mình cài đặt PM (của mình là E:\Xclock), mình cũng đã chép thêm phần âm giọng nói đính kèm của bạn vào E:\Xclock này nhưng chẳng ăn thua gì. Mình nghĩ có liên quan đến mục “Options\Xclock Settings\Alarm data import” Vì sau khi mình chọn, PM tự động copy tòan bộ phần âm giọng nói trong E:\XclockVoice mà từ đầu mình đã chép vào đến thư mục E:\Xclock, ..nhưng sau khi thử cũng chẳng thấy có gì thay đổi ngòai cái âm báo mình đã set ở mục Prelude Music..chán chết được!!:((
Đó là những gì hiện tại mình biết, phần còn lại nhờ bạn khám phá vậy!Mình test trên E61 và E63.
Mình đi ngủ đây, phê lòi hai lỗ tai rồi!8-|

Status
Không mở trả lời sau này.
Back