• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Haocheng XCLOCK-PM BÁO THỨC BẰNG GIỌNG NÓI!!!

Status
Không mở trả lời sau này.
Cho mình xin đóng góp chút thông tin về phần mềm này nhé!
(Xin lỗi, máy không cài PM chụp màn hình nên giải thích sơ vậy, phần tiếng Anh cũng chỉ dịch thoáng nghĩa để dễ hiểu)
Event Alarm = Nhắc nhở sự kiện
Dùng để lên lịch, nhắc nhở những dịp quan trọng như sinh nhật, dịp hẹn với người yêu..
Phần Options :
Date = chọn ngày sự kiện diễn ra,
Time = chọn giờ nhắc nhở sự kiện diễn ra,
Advancing time = chọn thời gian lập lại nhắc nhở (cho chính sự kiện vừa được nhắc nhở), đơn vị tính là phút (30phút, 60 phút, 90 phút)
Alarm Sound = chọn chuông báo,
Sound reminder = Ghi âm lời nói của chính mình để nhắc nhở sự kiện,
Text reminder = phần ghi chú nhắc nhở thêm về sự kiện,
OFF/ON = chọn tự khơi động hoặc tắt phần tự khời động (của riêng mục Event Alarm)
Periodic Alarm = Nhắc nhở Định kỳ
Dùng để lên lịch, nhắc nhở (Muốn nhắc cái gì cũng được, phần này làm ra thấy hơi dư:() theo chu kỳ thời gian mình định sẵn.
Phần Options :
Start date = Chọn thời điểm bắt đầu chu kỳ
Time = Chọn thời gian nhắc nhở
Interval = số lần chu kỳ lặp lại
Interval Unit = Đơn vị tính của chu kỳ (ngày, giờ, phút)
(Các phần còn lại như trên)
Weekly Alarm = Nhắc nhở theo tuần
Để nhắc nhở theo ngày định sẵn cho mỗi tuần.
Phần Options :
Cyclic rule = Chọn ngày mình muốn được nhắc nhở (thứ hai hoặc thứ ba hoặc thứ tư…) trong mỗi tuần.
(các phần còn lại như trên)
Monthly Alarm = Nhắc nhở theo tháng
Phần Options :
Monthly on the = chọn tháng mình muốn dược nhắc nhở (Không phải tính theo tháng một, tháng hai..trong năm mà cách tính của chương trình là theo thứ tự tháng thứ mấy - cũng chẳng rõ cột mốc của tháng thứ nhất được tính theo tháng một của năm hay tháng thời điểm mình lên lịch nhắc nhở nữa,vì mình thử cài đặt lên đến tháng thứ 14 hay 15 chương trình vẫn nhận:-??)
Time = thời gian mình muốn được nhắc nhở
Advancing Time = thời gian nhắc nhở lập lại sau thời điểm đã lên lịch (Chỉ tính cho lần nhắc nhở hiện tại - Tình theo 1ngày, 2ngày hoặc 3 ngày)
(các phần còn lại như trên)
Annual Alarm = Nhắc nhở theo năm
Phần Options :
Date = Chọn ngày và tháng trong mỗi năm mình muốn được nhắc nhở.
Time = Thời gian nhắc nhở
Advancing Time = chọn thời gian lập lại nhắc nhở (Cho chính phần nhắc nhở này - đơn vị tính là ngày,từ 1 đến 6 ngày)
Countdown = Đồng hồ đếm ngược
Nhắc nhở theo thời gian mình cài đặt (Số giờ phút giây được đếm ngược cho đến 0)
Stopwatch = Đồng hồ bấm giờ

Và phần mình muốn chú tâm đây,

Time Telling = Đọc giờ
Nhưng những gì hiện tại mình khám phá được chỉ là “Báo Giờ”:(
Phần Options :
Prelude Music = Chọn nhạc khởi đầu
The beginning time of ranges one = Chọn khỏang thời gian trong ngày để bắt đầu báo giờ lần thứ nhất.
The ending time of ranges one = Chọn khỏang thời gian trong ngày để tắt báo giờ, lần thứ nhất.
Ranges two = Chọn khởi động hay tắt tự khởi động báo giờ lần thứ hai trong ngày
The beginning time of ranges two = Chọn khỏang thời gian trong ngày để bắt đầu báo giờ lần thứ hai.
The ending time of ranges two = Chọn khỏang thời gian trong ngày để tắt báo giờ, lần thứ hai.
(Sở dĩ có phần cài đặt báo lần thứ nhất và thứ hai vì người lập trình đã tính đến thời điễm nghĩ giữa trưa và thời điểm ngủ ban đêm,bạn cần phải cài đặt để báo giờ tự tắt và tự mỡ giữa các khỏang thời gian đó, cái này hay vì nếu giữa trưa và ban đêm đang nằm nghĩ mà điện thọai cứ réo thì có ngày..đập điện thọai mất)
Time telling interval = khỏang cách giờ được báo (Đơn vị tính là phút,5phút, 10phút, 20phút…60phút)

Mình vẫn chưa biết cách làm thế nào để thay vì báo bằng chuông thì chương trình sẽ đọc giờ bằng giọng nói, sau khi cài đặt, phần mềm sẽ tự tạo một folder mới tên “Xclock” trong ổ mình cài đặt PM (của mình là E:\Xclock), mình cũng đã chép thêm phần âm giọng nói đính kèm của bạn vào E:\Xclock này nhưng chẳng ăn thua gì. Mình nghĩ có liên quan đến mục “Options\Xclock Settings\Alarm data import” Vì sau khi mình chọn, PM tự động copy tòan bộ phần âm giọng nói trong E:\XclockVoice mà từ đầu mình đã chép vào đến thư mục E:\Xclock, ..nhưng sau khi thử cũng chẳng thấy có gì thay đổi ngòai cái âm báo mình đã set ở mục Prelude Music..chán chết được!!:((
Đó là những gì hiện tại mình biết, phần còn lại nhờ bạn khám phá vậy!Mình test trên E61 và E63.
Mình đi ngủ đây, phê lòi hai lỗ tai rồi!8-|

Mình thấy bạn quả là siêng test PM quá. Mình thì chịu không thể nào làm nổi 1 bài như vậy.=D>=D>=D>

Mình thấy bạn quả là siêng test PM quá. Mình thì chịu không thể nào làm nổi 1 bài như vậy.=D>=D>=D>

Wow, bạn vẫn chưa ngủ sao?thức khuya ghê hen!
Không có gì, chỉ là muốn tỏ lòng biết ơn đến những anh em đã cày công chia sẽ phần mềm cho mọi người thôi!hihhi, có người mang đến cho sài, nếu không học cách sử dụng tốt..như vậy không phụ công lắm sao!:D

Wow, bạn vẫn chưa ngủ sao?thức khuya ghê hen!
Không có gì, chỉ là muốn tỏ lòng biết ơn đến những anh em đã cày công chia sẽ phần mềm cho mọi người thôi!hihhi, có người mang đến cho sài, nếu không học cách sử dụng tốt..như vậy không phụ công lắm sao!:D

Nếu ai cũng nghị̃ như you thì mình có mệt cũng vui chứ như một số mem không những không thank mà còn nói xỏ nói xiên, chê lên chê xuống nữa. Nhiều khi nghĩ lại thấy bực ghê.

Mình tặng thêm các bạn một phiên bản nữa của PM này đã được NIMA mod icons theo phong cách IPHONE cực pro luôn.
XCLOCK v3.0 S60v3.S60v5.SymbianOS9.x Unsigned.Cracked-iPHoniz Nima79

Chỉnh sửa cuối:
Haha, mình hiểu cái chức năng Time Telling rồi, đơn giản là chì việc chép tất cả các file voice đính kèm vào folder "Xclockvoice" thôi,lần trước mình làm không được bời vì máy mình bị lỗi!Một điều thú vị nữa là mình đã biết cách cho nó đọc giờ bằg tiếng việt,đơn giản lắm, chỉ cần chép file đọc giờ định dạng ARM Tiếng Việt và đổi tên tương ứng với các file mình sẽ thay thế trong folder Xclockvoice là ok, mình đã test thử và thành công với 3giờ sáng (9999020) và 7giờ 10 phút sáng (99991000).Mình dự định sẽ dùng các file đọc giờ của PM PVoice Clock để thay thế toàn bộ các file đọc giờ Tiếng Anh.Khi nào hoàn tất mình sẽ gửi lên cho các bạn!:D

Haha, mình hiểu cái chức năng Time Telling rồi, đơn giản là chì việc chép tất cả các file voice đính kèm vào folder "Xclockvoice" thôi,lần trước mình làm không được bời vì máy mình bị lỗi!Một điều thú vị nữa là mình đã biết cách cho nó đọc giờ bằg tiếng việt,đơn giản lắm, chỉ cần chép file đọc giờ định dạng ARM Tiếng Việt và đổi tên tương ứng với các file mình sẽ thay thế trong folder Xclockvoice là ok, mình đã test thử và thành công với 3giờ sáng (9999020) và 7giờ 10 phút sáng (99991000).Mình dự định sẽ dùng các file đọc giờ của PM PVoice Clock để thay thế toàn bộ các file đọc giờ Tiếng Anh.Khi nào hoàn tất mình sẽ gửi lên cho các bạn!:D

Thế thì còn gì bằng. Bạn chịu khó tìm tòi ghê. Cám ơn bạn nhiều nhé. Khi nào xong thì làm một bài hướng dẫn thật hoành tráng để anh em cùng xài nhé=D>=D>
Nhưng mà tạo ra mấy trăm cái file ARM báo giờ thì không phải chuyện đơn giản đâu.:-/:-/

Thế thì còn gì bằng. Bạn chịu khó tìm tòi ghê. Cám ơn bạn nhiều nhé. Khi nào xong thì làm một bài hướng dẫn thật hoành tráng để anh em cùng xài nhé=D>=D>
Nhưng mà tạo ra mấy trăm cái file ARM báo giờ thì không phải chuyện đơn giản đâu.:-/:-/
Cám ơn bạn đã ủng hộ, mình cũng sắp hoàn tất rồi, mình sẽ sớm mang đến cho anh em!
Có vấn đề này không biết bạn thấy thế nào, nếu báo giờ bằng Tiếng Việt, sao mình không sử dụng kèm một bản Việt Hóa, có hợp lý không?:D
Mình có thể nhờ các Mod trên diễn đàn Việt Hóa dùm Pm này được không bạn hen?;)

Cám ơn bạn đã ủng hộ, mình cũng sắp hoàn tất rồi, mình sẽ sớm mang đến cho anh em!
Có vấn đề này không biết bạn thấy thế nào, nếu báo giờ bằng Tiếng Việt, sao mình không sử dụng kèm một bản Việt Hóa, có hợp lý không?:D
Mình có thể nhờ các Mod trên diễn đàn Việt Hóa dùm Pm này được không bạn hen?;)

Bạn cứ vào box VH yêu cầu hay PM cho Caominh hay anh minhthang cũng được.;;)

Thank!Mình vừa gửi yêu cầu xong!haha, ngại quá, cuối cùng là mình chỉ đi sài đồ của người khác thôi!:p

PM này đâu phải của riêng ai. Mình chỉ lên mạng tìm rồi post lại cho a e cùng xài chứ mình có viết ra PM này đâu mà là của mình. Nếu bạn tìm ra được cách sử dụng tính năng báo giờ thì đó là thành quả tìm hiểu của bạn mới đáng quý hơn chứ.=D>=D>

PM này đâu phải của riêng ai. Mình chỉ lên mạng tìm rồi post lại cho a e cùng xài chứ mình có viết ra PM này đâu mà là của mình. Nếu bạn tìm ra được cách sử dụng tính năng báo giờ thì đó là thành quả tìm hiểu của bạn mới đáng quý hơn chứ.=D>=D>

Mình hoàn tất rồi, định chờ bản Việt Hóa, nhưng sợ nguội mất, mình post bài trước vậy, bạn cho phép mình mượn bài của bạn và lập chủ đề mới nhé!Hy vọng bạn sẽ là khách hàng đầu tiên của mình!:D cám ơn bạn trước!

Mình hoàn tất rồi, định chờ bản Việt Hóa, nhưng sợ nguội mất, mình post bài trước vậy, bạn cho phép mình mượn bài của bạn và lập chủ đề mới nhé!Hy vọng bạn sẽ là khách hàng đầu tiên của mình!:D cám ơn bạn trước!

Đây là kinh nghiệm do bạn tìm hiểu và thành công thì bạn cứ post lên chia sẻ với anh em mình cám ơn không hết chứ xin phép làm chi. Mình cũng đang test đây.=D>=D>

Status
Không mở trả lời sau này.
Back