• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 T-Mobile bị mất BootLoader?

Status
Không mở trả lời sau này.

duong8488

Tình hình là đang chạy bản 5.1 rất ngon, bỗng dưng nảy ra ý định, khởi động lại máy... cho sướng (Theo thói quen)
Thế là... máy dừng lại ko boot tiếp được, chỉ tới hình Android và có cái giắc cắm ở dưới thôi.
Recovery lại ok, nhưng ko flash lại rom khác được, vì vào recovery AD bị GO GO GO, AD SD cũng bị GO GO GO
Quyết tâm thử MAGLDR lại, thì phát hiện ra không thể vào được Boot Loader nữa, dù đã làm mọi cách.
Hiện giờ chỉ có thể chạy WP7... và mất Boot Loader.
Anh em nào ở Hà Nội, có kinh nghiệm về tai nạn nghề nghiệp này, vui lòng giúp đỡ, cho em vài ý kiến thao khảo ạ.
Máy con 8 tháng BH tại UK Cellphone Thái Hà.
Nhưng e sợ bệnh này ko ai bảo hành :(

Chia buồn cho bác nhé. Tmobile dùng sướng nhưng hay chết boot thật. Bên tinhte có topic anh em vào điểm danh hàng tmobile bị bệnh giống bác đó. Danh sách cũng dài lắm. Nhưng có thể khắc phục bằng goldcard gì đấy

bác tháo pin ra khoảng 10p rồi gắn vào xem thế nào, chứ nếu mất bootloader thì sao đt bác khởi động dc mà vào wind7 chứ. MAGLDR đâu có dính j đến bootloader.Khi khởi động bác nhấn nút volume down sẽ hiện ra vạch màu bootloader mà.

Máy của bạn nói là vẫn chạy được WMP7 phải không? Vậy mà nói mất Bootloader là sao?
Mất Bootloader thì máy chỉ có ngỏm thôi chứ đâu chạy được cái gì???
Cần kiểm tra lại xem lại, tháo SIM, tháo thẻ ra,... xem sao rồi hãy kết luận.

Lần đầu tiên nghe mất boot loader mà vẫn chạy Wp7 dc, hay thế. Trước giờ chỉ thấy mất boot loader là ngỏm mà thôi. Với lại, hình như trước đây HD2 chạy Windows mobile dễ chết boot và flash hơn là khi chạy Android NAND và WP7 Nand. ( kỳ lạ là 2 HĐH ko phải HĐH gốc theo máy này chạy lại ngon hơn khi chạy WMoible gốc mới ghê :D , buồn cười )

Status
Không mở trả lời sau này.
Back