• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Help] UPROM cho SFR S300

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhdtu

Chào các bạn, mình có con SFR S300, giờ muốn up lên WM6, nhưng mình chưa biết j cả, quy trình chi tiết, các từ ngữ chuyên môn, rồi các bản ROM, khác nhau thế nào. Có bạn nào có thể cho mình link các topic về các vấn đề này đc k, vì trong box có nhiều topic quá.
Mình k biết phân biệt giữa các bản ROM : như là Radio, TouchFlo ....
Các bạn giúp mình nhé, có bạn nào cho mình lời khuyên về bản ROM nào mới nhất và nhiều chức năng thời thượng mà chạy ổn định ấy. Muốn làm mới cái máy , hì.
Mong đc các bạn giúp đỡ !!!

À, mình muốn hỏi chuyện này nữa. Máy của mình mình đã unlock sau khi mua, vậy thì trong quá trình UPROM có phải làm bước Unlock SIM và CID k ???

Mình đã làm đc rồi nhưng k hiểu sao máy bị lỗi, k thể chạy đc windows media player, cứ open file là bị đơ máy, hic, sao bây giờ, có ai biét lỗi này k. À, nhưng nếu mình cài CorePlayer thì lại chạy ok. K hiểu sao nữa, giúp mình với

Mình đã làm đc rồi nhưng k hiểu sao máy bị lỗi, k thể chạy đc windows media player, cứ open file là bị đơ máy, hic, sao bây giờ, có ai biét lỗi này k. À, nhưng nếu mình cài CorePlayer thì lại chạy ok. K hiểu sao nữa, giúp mình với
Bạn chạy bản rom nào ?có nhiều rom cho bạn lựa chọn máy đã Unlock CID rồi thì up rom vô tư không có gì mà sợ, up tới bản nào mình thích nhất:D

Mình up bản WM6.1 mới nhất, 3.08.61.28, thử cả bản Mysterious TouchFLO nữa, mà đều bị lỗi Windows Media Player. Ai có cách giúp mình k, hic hic

Nhân tiện cho mình hỏi, các bạn có biết bản ROM nào giao diện đẹp mà ổn định, ít lỗi k. Mình up thử cái Mysterious TouchFLO thì thấy lỗi ActiveSync, chỉ kết nối đc 1 tẹo thì bị ngắt, pó tay luôn

Nhân tiện cho mình hỏi, các bạn có biết bản ROM nào giao diện đẹp mà ổn định, ít lỗi k. Mình up thử cái Mysterious TouchFLO thì thấy lỗi ActiveSync, chỉ kết nối đc 1 tẹo thì bị ngắt, pó tay luôn
Đừng xài TouchFLO chiếm nhiều tài nguyên dể lảm chận máy lắm bây giờ có bản mới nhất đó mình đã test rồi chạy ổn lắm

Mình đang dùng bản ROM WM6.0 của SCHAP bên xda-developper. Chạy rất ổn định, nhanh, chưa thấy có lỗi nào, nhưng vẫn bị lỗi Windows media player, k hiểu nổi nữa. Nhưng thấy bản này thật tuyệt, mỗi tội nó cũ nên TouchFLO hơi lởm :D.
Có bạn nào có ý kiến j giúp mình k nhỉ, chứ k chạy đc WMP kể ra cũng bất tiện :(

SFR S300+ - Tên đầy đủ bạn phải ghi như vậy.
Đây cũng là PPC thuộc dòng HTC Trinity.
Tất cả các vấn đề liên quan tới Unlock cũng đã có Topic riêng.
Tất cả các vấn đề liên quan tới Up từng ROM, hãy thảo luận trong đó.
Không nên mở Topic riêng thế này cho dòng máy đã có.

Mà bạn kêu lỗi Windows Media là lỗi gì vậy?
Nói không cụ thể lỗi thế nào, ai có thể trả lời được?
Lỗi ko chơi được File Media, lỗi giật hình ... với định dạng nào?

Topic này sẽ close sau vài giờ !!!

Xin lỗi bạn, vì hqua đã mở topic này, nhưng tối qua mình cũng đã đọc nhiều và cũng hiểu chút ít. Mình xin nêu cụ thể lỗi, các bạn giúp mình nhé :
WMP chỉ chạy đc bộ nhớ trong, cắm thẻ nhớ vào rồi bật thì nó cứ đơ đơ, toàn phải soft reset thôi.
Còn chạy trong bộ nhớ trong, k hiểu sao chạy file wma lỗi, mp3 bình thường, mình chưa test với file video.
Giờ lại gặp thêm lỗi, thỉnh thoảng reset máy thì nó báo sai password, lại phải hard reset, k hiểu j luôn.
Có bạn nào biết k, giúp mình với !!!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back