• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiện ảnh Full màn hình khi có gọi đến với PM SmartCom Pro V 2.0.0_S60V1

TruBic

Well-Known Member
Ứng dụng này khá hay và ra đời cũng khá lâu rồi nhưng vẫn chưa có ai việt hoá cả
Trước tiên trubic xin lưu ý các bạn là ứng dụng này chỉ dành cho OS7 là dùng full tính năng còn OS8 thì cài được và dùng được nhưng hạn chế ở chỗ các bạn vào phần “Đặt nội dung” để gán cho 1 tên nào đó trong danh bạ của bạn 1 hình ảnh lấy từ bộ nhớ lưu ảnh (vì trubic và onylove đã test thử) và kết quả như nhau là đều bị OUT
Ứng dụng này cho phép bạn gán 1 hình ảnh hay 1 đoạn video cho người có trong danh bạ của bạn gọi đến hoặc gửi tin nhắn cho bạn với hình ảnh toàn màn hình chứ không như chức năng của máy (chức năng của máy ảnh gán rất nhỏ)
cách sử dụng như sau
Đối với dòng S06V1
Đầu tiên bạn vào Kích hoạt cho để cho ứng dụng này chạy ẩn
Sau đó muốn gán hình ảnh hay 1 đoạn video thì các bạn vào mục “Đặt nội dung” sau đó chọn 1 tên trong danh bạ rồi bấm Options chọn “Thêm nội dung” hoặc “Mặc định nội dung” tại 2 mục này nếu bạn muốn chọn hình ảnh có sẵn thì các bạn vào mục “Hình ảnh” rồi tìm đến bộ nhớ lưu ảnh của bạn.Còn nếu bạn muốn chụp ảnh để gán vào danh bạ thì các bạn chọn “Từ Camera” các bạn mở nắp ống kính rồi bấm “Chụp ảnh”.Đối với chức năng gán Video cho danh bạ các bạn cũng làm tương tự các thao tác như gán hình ảnh.
Đối với dòng S60V2 các bạn chỉ gán được các hình ảnh chụp từ Camera. Còn muốn gán Video vào danh bạ thì các bạn phải chọn những tập tin có đuôi là .3gp thôi nhé các bạn cũng có thể quay phim rồi gán vào (chức năng gán video vào danh bạ của S60V2 cũng giống như cách gán Video vào danh bạ của S60V1)
lưu ý vì máy mình ko cài winrar nên các bạn dow về rename bỏ đuôi *7z rồi cài bình thường nhé.
Mình xin chân thành cảm ơn Onylove đã test thử và cho ý kiến.
Chúc các bạn thành công và vui vẻ khi đến với PDAviet.

Chỉnh sửa cuối:
Phần mềm này có thể nói là rất hay dành cho ai ưa thích dùng hình ảnh gán cho số liên lạc..Nhưng phần mềm này đặc biệt ở chỗ nó có thể hiển thị cả Video giống như pm Video Ringtone..Thú vị hơn nữa là khi có tin nhắn nó cũng hiển thị Ảnh hoặc Video..Mình đã tét rất OK trên 7610..và N70me..Các bạn lưu ý: Hãy tắt (thanh menu) ở phần cài đặt đi na..như vậy pm sẽ không chạy ẩn, đở bị treo máy và tốn pin..mà pm vẫn hoạt động binh thường.. Dưới đây là sreenshot của con N70..

Chỉnh sửa cuối:
Hình như cái này không gán đc video cho Ngage trubic ạ !!!Nếu có chắc chắn thì là video đuôi gì !!!

Hình như cái này không gán đc video cho Ngage trubic ạ !!!Nếu có chắc chắn thì là video đuôi gì !!!
Vokhanhyen thử dùng video dạng 3gp xem. Pm này hỗ trợ cho os 7 rất tốt đó bạn.

Phần mềm rất good, đã test trên 6260 , anh em Os7 yên tâm dùng nhé ! Tuy nhiên chủ topic chọn ảnh nền .. mát quá đó !

Anh trubic sưu tầm ứng dụng khá hay đấy. Nhiều người bắt gặp nó lâu rồi mà lại bỏ qua giờ thấy giới thiệu tính năng pro của nó mới biết là hơi phí. Những ứng dụng trước đây có hàng ngàn cái chất đống nếu việt hoá hết chắc thêm vài năm nữa vẫn còn nhắc đến:D.
Như cái N-SMS 1.11 ấy đã có vào năm 2006 mà đến bây giờ tính ra gần 4 năm rồi mà vẫn có bạn việt hoá:D

Chỉnh sửa cuối:
Anh trubic sưu tầm ứng dụng khá hay đấy. Nhiều người bắt gặp nó lâu rồi mà lại bỏ qua giờ thấy giới thiệu tính năng pro của nó mới biết là hơi phí. Những ứng dụng trước đây có hàng ngàn cái chất đống nếu việt hoá hết chắc thêm vài năm nữa vẫn còn nhắc đến:D.
Như cái N-SMS 1.11 ấy đã có vào năm 2006 mà đến bây giờ tính ra gần 4 năm rồi mà vẫn có bạn việt hoá:D

Coi chừng vô tù đó em ! Vì không trả nổi tiền đền bù cho các công ty này nếu bọn nó kiện em đâu. Đọc lại điều khoản thỏa thuận cho người dùng anh lược dịch ở đây nhé :-??;;):O:))=))

Coi chừng vô tù đó em ! Vì không trả nổi tiền đền bù cho các công ty này nếu bọn nó kiện em đâu. Đọc lại điều khoản thỏa thuận cho người dùng anh lược dịch ở đây nhé :-??;;):O:))=))

Đó gọi là điều khoản của anh hả anh trai? Ặc. Việt hoá nó không vấn đề gì cả! Em đã từng dịch 1 bản lúc còn là member 1 trang wap nhỏ gộp cùng Path của BinPDA 2006. Còn Full chỉ 1 file cài quá đơn giản sao lại làm phức tạp quá vấn đề, add tất cả file Path by BinPDA vô đường dẫn gộp chung file gốc thế là xong, Đưa lên diễn đàn thì up link thôi quá đúng luật. đã full vào ngày 08-05-2006 em tìm được tại IPMart do illusion post bài, bây giờ tìm lại vẫn còn nên nhớ rõ ngày tháng đến vậy. Điệu này nói nhiều chắc không hay:D

Chỉnh sửa cuối:
Đó gọi là điều khoản của anh hả anh trai? Ặc. Việt hoá nó không vấn đề gì cả! Em đã từng dịch 1 bản lúc còn là member 1 trang wap nhỏ gộp cùng Path của BinPDA 2006. Còn Full chỉ 1 file cài quá đơn giản sao lại làm phức tạp quá vấn đề, add tất cả file Path by BinPDA vô đường dẫn gộp chung file gốc thế là xong, Đưa lên diễn đàn thì up link thôi quá đúng luật. đã full vào ngày 08-05-2006 em tìm được tại IPMart do illusion post bài, bây giờ tìm lại vẫn còn nên nhớ rõ ngày tháng đến vậy. Điệu này nói nhiều chắc không hay:D

Chắc NTD hiểu không đúng ý mình rồi ! Thằng đó và mọi thằng khác đều có một câu khi màn hình cài đặt hiện ra - khi đóng gói lại ta vứt luôn thằng điều khoản đó đi , đại loại là:
Bạn không được tự ý biên tập lại, dịch thuật ( dịch là vi phạm nhé !) , đối chiếu thiết kế để tạo ra sản phẩm mới phát sinh dựa trên sản phẩm này ....
( Nếu là người VN thì ngoại lệ ???):))=))
Em dịch bao nhiêu cái PM rồi _chuẩn bị tiền lại quả cho chúng đi , ý anh là như vậy chứ không phải Patch piếc gì đâu !

Chắc NTD hiểu không đúng ý mình rồi ! Thằng đó và mọi thằng khác đều có một câu khi màn hình cài đặt hiện ra - khi đóng gói lại ta vứt luôn thằng điều khoản đó đi , đại loại là:
Bạn không được tự ý biên tập lại, dịch thuật ( dịch là vi phạm nhé !) , đối chiếu thiết kế để tạo ra sản phẩm mới phát sinh dựa trên sản phẩm này ....
( Nếu là người VN thì ngoại lệ ???):))=))
Em dịch bao nhiêu cái PM rồi _chuẩn bị tiền lại quả cho chúng đi , ý anh là như vậy chứ không phải Patch piếc gì đâu !

He.He..Loại bỏ mấy cái popup đó thì tất nhiên rồi. LonelyCatGames còn bị mấy ông tây đổi hẳn cả tên thành LonelyDOGgames 4.01 nữa cơ mà:D

Có cần thjết phải làm như vậy kg bạn??? Mình rất phục bạn về khả năng VH và trình vjết văn của bạn.. Mình hjểu bạn đang muốn điều gì..:) Thực ra đjều đó rất đơn gjản.. Chỉ cần bạn chịu khó seach nhjều pm hay và VH như NTD, Trubic, VKY, anhtam, jimmy88, nguojqualojcu. V. V. Là tự khắc mọi người sẽ bjết đến bạn như 1 thương hjệu thôi mà.. Ok!

Posted via Mobile Device

He.He..Loại bỏ mấy cái popup đó thì tất nhiên rồi. LonelyCatGames còn bị mấy ông tây đổi hẳn cả tên thành LonelyDOGgames 4.01 nữa cơ mà:D

Thế đã chuẩn bị tẩu tán con N70 của Dũng là phương tiện gây án chưa ?>:)

các anh cho em hỏi...em cài video nhưng khi có người gọi tới mà video đó lại không có tiếng vậy??? chỉ có hình không ah..em dùng 7610,,,các anh hồi âm sớm giúp em với...

các anh cho em hỏi...em cài video nhưng khi có người gọi tới mà video đó lại không có tiếng vậy??? chỉ có hình không ah..em dùng 7610,,,các anh hồi âm sớm giúp em với...

Em ý kiến chút, nếu sai mod cứ xóa thẳng tay nhé. Bạn nên chỉn phần âm thanh mặc đinh của máy, nên để chức năng chuông to khi có sms,call đến. Chứ để chế độ rung hoặc Im lặng thì soa mà có tếng được

Em ý kiến chút, nếu sai mod cứ xóa thẳng tay nhé. Bạn nên chỉn phần âm thanh mặc đinh của máy, nên để chức năng chuông to khi có sms,call đến. Chứ để chế độ rung hoặc Im lặng thì soa mà có tếng được

em vẫn để bình thường mà. âm lượng chuông lớn hết cỡ. cấu hình bình thường không phải (Silen)

em vẫn để bình thường mà. âm lượng chuông lớn hết cỡ. cấu hình bình thường không phải (Silen)
Em muốn dùng âm thanh của đoạn video đó thì trước tjên em vào Profiles(cấu hình) tắt cái nhạc chuông mà em đang dùng đi.(Off em nhé) sau đó em hãy vào smartcompro= > Chọn cài đặt = > Âm thanh= > em chọn âm video nhé.. Như vậy là ok.. Khi có cuộc gọi or tjn nhắn máy sẽ hjển thị video cả hình lẩn tjếng.. CHÚC EM THÀNH CÔNG!

Posted via Mobile Device

Back