• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HipLogicLIVE- Giả Lập IPHONE

Dùng MobilHex sửa lại tên tiếng anh, hoặc Việt ko dấu
Ví dụ Chỉnh sửa Sis thì sửa là SisEditor. hoăc cho không dấu là OK. Xem Video mình đã up đó

Thế là phải Eng hóa lại tên ứng dụng Việt để dùng pm này ah? :(( mà đổi luôn ngôn ngữ đt sang Eng cho chắc ăn :D

Thế là phải Eng hóa lại tên ứng dụng Việt để dùng pm này ah? :(( mà đổi luôn ngôn ngữ đt sang Eng cho chắc ăn :D

Chuyển sang ngôn ngữ máy là Eng luôn cho nó Pro. Thời đại toàn cầu hóa cũng nên dùng ENG, Việt mãi sẽ không nắm bắt kịp thông tin:D

Chuyển sang ngôn ngữ máy là Eng luôn cho nó Pro. Thời đại toàn cầu hóa cũng nên dùng ENG, Việt mãi sẽ không nắm bắt kịp thông tin:D

Cái này dùng cho N73 là kool nhất,vừa đẹp lại vừa không phải Eng hóa. :D tiếng Eng vẫn prồ hơn. Cho mình hỏi làm thế nào để sắp xếp lại mấy cái icon vậy bạn? Mình tìm mãi mà không có cách sắp xếp icon

P/S: Cái mỏ dễ thương quá,mổ phát ăn luôn ấy nhỉ? :D

dùng tốt nhưng nó bắt kết nối GPRS ,làm sao tắt nó đây??? kết nối vậy tốn pin khủng khiếp???

dùng tốt nhưng nó bắt kết nối GPRS ,làm sao tắt nó đây??? kết nối vậy tốn pin khủng khiếp???

Vào phần Settings chọn Do not update ở phần thời tiết hoặc Updates $ Alerts, Network & Data > Off

Dùng MobilHex sửa lại tên tiếng anh, hoặc Việt ko dấu
Ví dụ Chỉnh sửa Sis thì sửa là SisEditor. hoăc cho không dấu là OK. Xem Video mình đã up đó

Cho mình hỏi đổi tên ứng dụng bằng Mobile Hex thế nào? Cho mình xin link hướng dẫn về ngâm cứu. Chưa sử dụng bao giờ.

Sao hình nền mình cho vao C/privite/.. như bạn nói rồi mà lúc vào chọn wallp thì lại k thấy hình của mình đâu là sao
Mà có thể sắp xếp lại menu không.mình chỉ biết add thêm icon thôi mà k biết muốn di chuyển sắp xếp thế nào
Phần mềm khá đẹp tuy nhiên khi khóa bàn phím thì nó bị lộ 1 đường màn hình ngoài ở dưới..k full

Thêm wallpaper bạn phải đổi tên image trước khi chép vào.Ví dụ bạn đang dùng wallpaper 50.jpg trong HipLogic thì bạn đổi image muốn chép vào thành 50.jpg là xog
Icon ko di chuyển đc. Phải sắp xếp ngay khi bạn add vào.

Chỉnh sửa cuối:
***,Mấy bác cho em hỏi chút, sao của em cứ báo lỗi : not enough memory to start app.You can restart HipLogic to free up resources.
Em restart lại rồi vẫn bị vậy, trong khi Ram còn trống hơn 70m :D ???????

phần mềm hay quá ,có điều thỉnh thoảng thoát ra rồi vào lại thì mấy cái icon lại bị hỏng,mất hết hứng..
có pro nào giải quyết đc trường hợp này ko? em xài n95 8g :D

mở rompath trước nha bạn

***,Mấy bác cho em hỏi chút, sao của em cứ báo lỗi : not enough memory to start app.You can restart HipLogic to free up resources.

cái này hình như reset pm đó thôi thì phải

Last edited by a moderator:

không nhất thiết ram còn trống cao mà máy chạy nhanh, còn nhiều yếu tố khác (mình cũng không rõ), nhưng mà mình cũng toàn bị ram còn trên 60mb mà k xem được sms mới đến

Mình thì cài xong ram còn 63mb nhận gửi tin nhắn bình thường tuy nhiên phần mềm chỉ nhận danh bạ lưu trong máy k nhận danh bạ sim

Xem ra còn lắm lỗi quá! Mình thấy nó không hiển thị TV thôi chứ chưa gặp lỗi nào như các bạn kể.

Do bạn Remove tất cả app trong Menu nó mới thế, Mấy cái mặc định trong Menu không nên Remove

Back