• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi cách sử dụng ipaq data messenger làm modem 3G cho laptop

haivlk

Em hiện đang sử dụng con hp ipaq data messenger vẫn thường hay dùng 3G trên phone.Em muốn thử dùng nó làm modem để sử dụng net cho laptop nhưng lại không biết cách làm.Có bác nào có kinh nghiệm từng dùng em nó làm modem cho laptop thì chỉ em cách set up với.Thank các bác nhiều.

Em hiện đang sử dụng con hp ipaq data messenger vẫn thường hay dùng 3G trên phone.Em muốn thử dùng nó làm modem để sử dụng net cho laptop nhưng lại không biết cách làm.Có bác nào có kinh nghiệm từng dùng em nó làm modem cho laptop thì chỉ em cách set up với.Thank các bác nhiều.

:-?? cũng cùng quan tâm, cơ mà con data nhà bác pin được mấy giờ :-?

Bạn dung google tìm soft PdaNetW2.0

Bạn dung google tìm soft PdaNetW2.0

Mình đã thử PDAnet nhưng 0 thể dùng được.Sau khi thử chạy internet sharing có sẵn trong máy thì dùng internet rất tốt.Lướt web với download vù vù.Vấn đề còn lại là mình vẫn chưa thể dùng được GPS trong máy.Ai biết cấu hình máy thế nào để dùng được GPS thì chỉ dùm với.

Bạn có thể nói rõ hơn về dùng PADnet không được như thế nào không?(mình vẫn dùng ngon lành mà) .Còn đối với GPS khi bạn vào googlemap trong máy thì vào menu chọn dòng use GPS là OK

Bạn có thể nói rõ hơn về dùng PADnet không được như thế nào không?(mình vẫn dùng ngon lành mà) .Còn đối với GPS khi bạn vào googlemap trong máy thì vào menu chọn dòng use GPS là OK

Uhm,mình sử dụng PDAnet thì nó 0 có thông báo lỗi gì ma thể hiện connect vao internet bình thường nhưng thực tế là 0 sử dụng được net.Test lại thì nó báo lỗi gì đó liên quan đến DNS.Nhưng bây giờ mình dùng internet sharing có sẵn thì chạy rất good,hoàn toàn 0 có lỗi gì cả.

nói chung là có cho chạy được thì bác nghĩ với kon nè bác nghĩ nó trụ được mấy tiếng em xem Tivi 3G mà tầm 2 tiếng nó hết pin mặc dù dùng bt thì được 2 ngày

Back