• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về cách nâng từ fw 1.1.4 lên fw 2.1

thangnn69

Tôi đang dùng IP fw 1.1.4. Muốn nâng lên 2.1. Đọc các bài trên diễn đàn thì thấy nhiều cách quá (theo thời gian, A E nào biết thêm cách nào thì up lên). Trình thấp, tuổi thì đã "nhớn" (over 40). Vậy xin A E nào biết cách tốt nhất đưa từ 1.1.4 lên 2.1 tại thời điểm hiện tại thì chỉ giáo giùm. Thanks

Tôi đang dùng IP fw 1.1.4. Muốn nâng lên 2.1. Đọc các bài trên diễn đàn thì thấy nhiều cách quá (theo thời gian, A E nào biết thêm cách nào thì up lên). Trình thấp, tuổi thì đã "nhớn" (over 40). Vậy xin A E nào biết cách tốt nhất đưa từ 1.1.4 lên 2.1 tại thời điểm hiện tại thì chỉ giáo giùm. Thanks
Nếu muốn biết rành hơn về cách restore hay update, cách sửa chữa lỗi đơn giản sau khi upgrade có thể liên lạc với em để được hướng dẫn tận tình & free, hoặc đơn giản hơn nữa là dùng cái FW này của em nè :))
Download và restore

ồi ồi, làm theo Hoack thì ngon lành
làm theo Sonpham thì đơn giản rồi nghiên cứu dần cách của Hoack :D
theo em thì bác cứ làm đi, có hẳn thứ 7 CN để ngâm cứu mà, cùng lắm ăn táo thì hô hào anh em làm bữa cafe offline :D

bác làm theo các bứoc sau:
1 itunes 8.0
2.đưa máy về recovery mode
3.shift + restore tìm đến thư mục chứa FW 2.1
4.dùng Quickpwn unlock đợi khoang 10 phút là xong
have fun

Sau một hồi đánh vật, cuối cùng tôi cũng nâng được lên fw 2.1. Cám ơn tất cả các member đã giúp đỡ. Bài của hoack rất hữu ích. Tuy nhiên tôi cũng lưu ý cac mem khác chưa làm bao giờ, khi đến đoạn Quickpwn yêu cầu đưa về recovery mod, hãy đợi các dòng chữ mờ nổi lên thì lam theo các yêu cầu. Đây cứ nóng vội làm ngay, nên mãi mới được. Một lần nữa cám ơn các mem.

bác làm theo các bứoc sau:
1 itunes 8.0
2.đưa máy về recovery mode
3.shift + restore tìm đến thư mục chứa FW 2.1
4.dùng Quickpwn unlock đợi khoang 10 phút là xong
have fun

Hi hi, cách này có nguy cơ là Wifi grey đó nhen! DFU mode là tốt nhất!

Nếu muốn biết rành hơn về cách restore hay update, cách sửa chữa lỗi đơn giản sau khi upgrade có thể liên lạc với em để được hướng dẫn tận tình & free, hoặc đơn giản hơn nữa là dùng cái FW này của em nè :))
Download và restore

chỉ em nâng cấp FW1.1.4 lên FW2.1, máy em trước đây unlock bằng ziphone 3.0, chỉ em cặn k3 hơn được k? vì em sợ phải ăn táo lắm. đặc biệt là tạo FW riêng để nâng dung lượng BOOt lên 2GB.

??? nếu ớn ăn quá thì kiếm AnhTu nhen :D
Mà nâng dung lượng Boot lên 2GB lên làm chi dzay??? Sợ IP thiếu chỗ boot hả? Cái cách nâng 2GB là....trừ khi cài toàn phần mềm trên Cydia!

Back