• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về GPRS cho 6681 sau khi format máy

hoanglongvu

sau khi em format lại máy thì bị mất cấu hình tự đống lúc (cài sever vào máy) . em đã thử cài đặt bằng tay nhưng kô đc nó vẫn báo lỗi có ai biết cách khắc phục thế nào kô ?

em đã cài theo cách này Connetion name : Viettel
Data bearer : mạc định
Access point name v-wap
Usname : để trống
Authentication: normal
Homepage :http://wap.viettelmobile.com.vn
ADVANCED SETTING:
Network type:lpv4
Phone ip address:10.1.10.41
name severs: automatic
Proxyservers :none
proxy prt number :9021
em đã cài đi cài lại mà kô đc có ai biết thì chỉ giúp em với .

sau khi em format lại máy thì bị mất cấu hình tự đống lúc (cài sever vào máy) . em đã thử cài đặt bằng tay nhưng kô đc nó vẫn báo lỗi có ai biết cách khắc phục thế nào kô ?

Em có cách rất dễ đó là bác dùng mạng nào thì vào trang web của mạng đó mà cài tự động. Vứa không mất xiền mà chắc chắn được luôn:)):)):))

bạn vào service xóa hết cấu hình mà bạn save trước đó đi rùi thực hiện cài lại chắc được đấy.

Với mạng Vinaphone bạn chỉ cần soạn tin SET GPRS và gửi tới số 333 là OK.

Bạn vào thẳng trang web của nhà cung cấp dịch vụ để đăng ký,riêng mạng Viêttel vẫn mất cước đăng ký như bình thường.

Back