• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về internet pass-through

gunnroseclose

Em chào các bác.
Em đang dùng bản rom coredroid v1.4 các bác ạ :D:D

Em muốn hỏi là muốn dùng cái internet-passthrough thì mình có phải cài đặt gì thêm không ạ? Lúc em cắm cable vào lap rồi chọn pass-through thì không hiểu sao em thử duyệt web trên hd2 mà không được :D

Có bác nào dùng được rồi thì chỉ giúp em với ạ
Em cảm ơn các bác nhiều :D:D

Đối với mình thì mình có 1 chút kinh nghiệm như thế này, khi bạn kết nối HD2 với PC qua cáp nó sẽ cho phép bạn chia sẽ internet chung với PC khi máy của bạn có phần mềm Sync phù hợp với bản Android mà bạn đang dùng.

Đối với mình thì mình có 1 chút kinh nghiệm như thế này, khi bạn kết nối HD2 với PC qua cáp nó sẽ cho phép bạn chia sẽ internet chung với PC khi máy của bạn có phần mềm Sync phù hợp với bản Android mà bạn đang dùng.

Là sao hả bác, em dùng bản coredroid có thấy cần phần mềm sync bao giờ đâu.
Từ xưa đến giờ em cũng chưa dùng pm sync bao giờ, toàn cắm vào máy dùng làm disk drive thôi

Là sao hả bác, em dùng bản coredroid có thấy cần phần mềm sync bao giờ đâu.
Từ xưa đến giờ em cũng chưa dùng pm sync bao giờ, toàn cắm vào máy dùng làm disk drive thôi

Hì, bạn lên trang chủ của nó tải về. Bản room của bạn dùng base room nào thì bạn tải sync đúng bản của nó về cài trên PC cắm cám vào nó hiện ra cho mình 4 tùy chọn thì bạn chọn tùy chọn thứ 4 là pass-through sẽ dùng chung internet với PC mà không cần phải thông qua 3G trên máy ( đở tốn tiền - nó giống như wifi ấy nhưng cài này có dây \-/.) Chúc bạn thành công nha, nếu rãnh mình sẽ up load lên cho bạn bản sync phù hợp với tất cả các đời máy mới của HTC bây giờ.

Hì, bạn lên trang chủ của nó tải về. Bản room của bạn dùng base room nào thì bạn tải sync đúng bản của nó về cài trên PC cắm cám vào nó hiện ra cho mình 4 tùy chọn thì bạn chọn tùy chọn thứ 4 là pass-through sẽ dùng chung internet với PC mà không cần phải thông qua 3G trên máy ( đở tốn tiền - nó giống như wifi ấy nhưng cài này có dây \-/.) Chúc bạn thành công nha, nếu rãnh mình sẽ up load lên cho bạn bản sync phù hợp với tất cả các đời máy mới của HTC bây giờ.

bản coredroid based trên rom desire hd thì giờ em phải lên down pm sync của desire HD về phải ko bác?

Đã có bản HTC sync cho bạn đây, cài vào PC kết nối với PPC và thưởng thức nhé. Chúc thành công!

Back