• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HONEYCOMB 3.2] PDAVIET ROM CHO HTC FLYER (Update)

Em kẹt trên này cả tuần test chán rồi ... Chắc nghe gọi không được đâu (cả phần cứng lẫn phần mềm đều không hỗ trợ) chắc phải chờ 4.0 mà

Nếu chỉ để gọi 1 chiều (với tai nghe), chơi Media (âm nhạc, Video), test các game và ứng dụng thì tạm để Honey cũng được vì RAM của HC khá lớn và chạy ổn.
Còn nếu để dùng Flyer như 1 chiếc Phone với các chức năng Phone/SMS thì tốt nhất quay về GB vẫn hơn.

Đã cập nhật SB03 Honeycomb 3.2 với link tại multiupload.com ở bài đầu tiên với nhiều tùy chỉnh được thay đổi.

Đợi đi, phá thì phá cho trót, hem thì khỏi chơi cho nó lành! Đơn giản là tắt nó đi là xong chứ sao! Lo gì chứ! :)
vậy là sắp tới anh sơn viết tiếp sp01 đúng không nè anh sơn

Chỉnh sửa cuối:
Góp vui cùng các bạn phiên bản ROM HoneyComb V06 do mình Cook.
Link tải cùng đưa trong bài đầu.

ở trên này người ta có giới thiệu và cho link HC dạng Ruu_Flyer_HC..... http://sohoa.vnexpress.net/sh/may-tinh/may-tinh-bang/2011/09/3b9b4adc/
Em có nhiều thứ thắc mắc như sau :
+ Tại sao ko thể up luôn bản Rom này thông qua máy tính luôn mà phải làm các bước trên như bác SonBlack hướng dẫn
+ Những rủi ro mà người ta nói đến là gì ? có phải là bị Brick như chú Quang ko ạ?
Em đã làm như bác Sonblack chỉ dẫn nhưng mà đến khi up xong HC nó ko khởi động được mà treo tại màn hình boot HTC,up di up lại vẫn thế.đang tham khảo thêm về cái Rom dạng exe này

ở trên này người ta có giới thiệu và cho link HC dạng Ruu_Flyer_HC..... http://sohoa.vnexpress.net/sh/may-tinh/may-tinh-bang/2011/09/3b9b4adc/
Em có nhiều thứ thắc mắc như sau :
+ Tại sao ko thể up luôn bản Rom này thông qua máy tính luôn mà phải làm các bước trên như bác SonBlack hướng dẫn
+ Những rủi ro mà người ta nói đến là gì ? có phải là bị Brick như chú Quang ko ạ?
Em đã làm như bác Sonblack chỉ dẫn nhưng mà đến khi up xong HC nó ko khởi động được mà treo tại màn hình boot HTC,up di up lại vẫn thế.đang tham khảo thêm về cái Rom dạng exe này

Muốn chạy EXE Update cho Flyer thì máy của bạn phải chạy S-OFF trước (Revolutionary).
Tuy nhiên vì ROM HC là bản TEST cho nên dù máy đã có S-OFF và có thể chạy Update cho máy được nhưng vẫn sẽ bị treo ở Logo bởi vì Radio và Boot không thể ghi đè lên cái cũ đã có trong máy được.
Có lẽ bản HC chính thức sẽ chỉ đòi hỏi Unlocked Boot là có thể Update ROM HC được.
Chính vì vậy với bản Beta này bắt buộc phải tuân thủ các bước như đã hướng dẫn trên nếu muốn hưởng thụ cảm giác HoneyComb.
Những rủi ro gặp khá nhiều, thường là bị treo máy và đôi khi khó cứu sống lại trừ phi phải có ROM gốc Ship.
Tuân thủ các bước hướng dẫn trên thì việc lên HC hay xuống GB sẽ chắc chắn ít gặp rủi ro hơn đấy bạn ạ.
Đến thời điểm này việc nâng cấp lên HC chỉ để "cưỡi ngựa xem hoa" thôi vì bởi tuy ROM hoạt động khá, giao diện mới lạ, RAM cao nhưng chức năng Phone lại rất còn dở.

Muốn chạy EXE Update cho Flyer thì máy của bạn phải chạy S-OFF trước (Revolutionary).
Tuy nhiên vì ROM HC là bản TEST cho nên dù máy đã có S-OFF và có thể chạy Update cho máy được nhưng vẫn sẽ bị treo ở Logo bởi vì Radio và Boot không thể ghi đè lên cái cũ đã có trong máy được.
Có lẽ bản HC chính thức sẽ chỉ đòi hỏi Unlocked Boot là có thể Update ROM HC được.
Chính vì vậy với bản Beta này bắt buộc phải tuân thủ các bước như đã hướng dẫn trên nếu muốn hưởng thụ cảm giác HoneyComb.
Những rủi ro gặp khá nhiều, thường là bị treo máy và đôi khi khó cứu sống lại trừ phi phải có ROM gốc Ship.
Tuân thủ các bước hướng dẫn trên thì việc lên HC hay xuống GB sẽ chắc chắn ít gặp rủi ro hơn đấy bạn ạ.
Đến thời điểm này việc nâng cấp lên HC chỉ để "cưỡi ngựa xem hoa" thôi vì bởi tuy ROM hoạt động khá, giao diện mới lạ, RAM cao nhưng chức năng Phone lại rất còn dở.
Cám ơn chú đã chỉ dẫn.Nhưng hiện tại cháu đang bị treo ở logo boot dù up qua up lại và lấy Rom gốc rồi,vẫn treo.như kiểu bị mất OS mà giờ chưa biết làm thế nào ạ.Bây giờ đã "UNLOCKED" và up ROM HC rồi nhưng ko vào được dù đã hoàn thành đúng tất cả các bước.bí quá

Cám ơn chú đã chỉ dẫn.Nhưng hiện tại cháu đang bị treo ở logo boot dù up qua up lại và lấy Rom gốc rồi,vẫn treo.như kiểu bị mất OS mà giờ chưa biết làm thế nào ạ.Bây giờ đã "UNLOCKED" và up ROM HC rồi nhưng ko vào được dù đã hoàn thành đúng tất cả các bước.bí quá

Thử Lock lại rồi theo hướng dẫn trở về Gb xem sao

nó đòi phải tạo Goldcard anh ạ.vì đang up thì báo lỗi 131 nhưng giờ em chưa có cái gì để tạo goldcard.ko biết còn cách tạo goldcard nào nữa ko

A ơi , a chuyển sang " chơi " thằng này rồi ạ . hehehe . E đang " cư trú " bên Derside HD . Ôi , ước gì mà có con máy tính bảng nayf

Sẽ có ROM Desire HD cho chú em vọc chơi! :D

tớ đã về GB, hiệu ứng mượt hơn, tuy nhiên mấy game như asphalt, spider man đều bị FC, trong khi HC lại chơi rất tốt. Ko biết HTC có định upgrade lên HC chính thức ko nữa..

có ai giúp mình với, bác sonblack - ân đâu rùi --> help me.
Cứ để máy khoảng 10s là nó off cái màn hình, (nếu dùng web, tải xong trang nó cũng off màn hình),...lúc nào cũng phải ấn nút ngồn liên tục
(Bực mình quá). Bác nào bị lỗi này không? các bác xử lý rồi, built lại bản cập nhật đi.
thanks bác

Back