• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Hot]Cách mới làm hiệu ứng Transition trên FP1 phone !

Status
Không mở trả lời sau này.

trieu94

Bạn làm theo các bước sau:
1. Hack phone (quá dễ phải không?!)
2. Tải C2Z theo link dưới về và giải nén 1 thư mục C2Z( hoặc bất kỳ tên gì)
3. Copy file EFSrv.dll từ z:\sys\bin\EFSrv.dll vào thư mục vừa giải nén trên (C2Z) sau đó chạy file c2z.exe, lúc này file "c2z.rmp" sẽ được tạo ra trong thư mục C2Z
4. Copy c2z.rmp đã được tạo ra từ bước 3 vào thư mục e:\patches (nếu chưa có thì tạo nhé) và chạy rompatcher chọn c2z (rompatcher phải được cài nếu chưa cài)
5. Copy thư mục hiệu ứng kèm theo vào C:\resource
Sau đó thưởng thức... thấy có rất nhiều hiệu ứng kèm theo

Link down hiệu ứng:
http://www.zshare.net/download/55714353cfe68920/

Chỉnh sửa cuối:
Đã test trên N95 nhưng không thành công.Bạn đã test cho máy của bạn chưa?Hướng dẫn kĩ hơn 1 chút đc không?Vào đâu để bật hiệu ứng thế?

Đã test trên N95 nhưng không thành công.Bạn đã test cho máy của bạn chưa?Hướng dẫn kĩ hơn 1 chút đc không?Vào đâu để bật hiệu ứng thế?

Bạn copy vào c:\resource rồi chạy rompatcher apply c2z là xong à

Bạn phải làm theo từng bước để tạo ra file c2z.rmp cho máy của mình đó

Tớ làm đúng như bạn nói rồi.Vào rp aply rồi.Khởi động lại không có gì thay đổi cả.Tớ hỏi bạn đã test chưa hay bê từ dotsis về thế ?

Tớ làm đúng như bạn nói rồi.Vào rp aply rồi.Khởi động lại không có gì thay đổi cả.Tớ hỏi bạn đã test chưa hay bê từ dotsis về thế ?

Tested trên N82 mà chưa thấy được, cách làm thấy cũng hợp lý, bạn test máy khác thử xem...

Đã test nhưng mà lại chưa thấy đc =)). Test chưa thấy đc mà lại post =)).Trong bài nguồn mà bạn xem bạn không nhìn những bài dưới của ng ta toàn nói là Not working :-"

đọc cái này .. xem file .. thì thấy giống giống cái cũ ^^ .. nên ko biết có được ko ^^ ...
cái cũ thì nó phải có mục effect ^^ .. nhưng cái này ko nhắc tới ^^

Đã test nhưng mà lại chưa thấy đc =)). Test chưa thấy đc mà lại post =)).Trong bài nguồn mà bạn xem bạn không nhìn những bài dưới của ng ta toàn nói là Not working :-"

Thấy working good trên N78,N85 đó bạn... rảnh test máy mình, hên xui mà...:D

ôi xin người .. ^^ .. 2 thằng đấy vốn dĩ là nó có transition mà .. ^^

kỉu này chắc là nó thay đổi kìu transition thôi .. haiza

Nghe cái tên chủ đề vào đọc topic thấy chả liên quan gì cả:-??
fp2 chỉ có N81, N78, N85 và mấy máy ra sau thôi. N95 và N82 chỉ là rel 9.2 fp1.

Nên sửa lại thành hiệu ứng transition dành cho fp1.

Hình như là vậy:)...

Hiện giờ không có máy để test, a e test cho ý kiến để xử lí chủ đề này tránh lang mang nhé!

P/s: Đã sửa lại tên chủ đề cho chính xác.

N95 là Fp1 nhưng không làm đc.Điển hình là chủ topic,không làm đc vẫn post

Status
Không mở trả lời sau này.
Back