• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hot Hot Ẩn và Khóa icon nhưng ứng dụng vẫn chạy!!

mình k hỉu sao k dùng pm ẩn soft với pass ấy làm gì mà rắc rối vậy

Cách này tiện hơn chút , ẩn mà kô để lại dấu vết .

Cách hay , thk chủ topic nhé !

Chỉnh sửa cuối:
bác quá nhiệt tình , chỉ có điều mình thấy bài này ko có giá trị gì cả.

Không có giá trị đối với bạn !!vì thật sự bạn không cảm nhận dc ! Sao không tự hỏi cái đầu mình có vấn đề gì không ? !

search đống bài của bạn thấy là đủ hiểu bạn là người như thế nào rồi !
Bạn nên học lại cách ăn nói đi nhé !!

các bạn nào thấy không cần thiết thì đừng làm theo nhé mình chỉ muốn chia sẻ những cái mình biết cho các bạn
Nhưng có 1 vài ng chẳn hiểu gì cả và cho nó là không giá trị !
Nhưng có giá trị đối với mình !(Đừng vào nói những câu khó nghe nhé !)
có thể search những bài của mình !!Chưa bao giờ mình viết bậy bạ và ăn nói thiếu lịch sự cả

Người làm những việc mờ ám thì mới cần ẩn, mình đây phim X có mà đầy, chẳng việc gì phải ẩn, em nào muốn xem thì dí vào mắt. Không nên đi ngược với quy luật của tạo hóa. Quan trọng là ý thức hay không mà thôi.

Người làm những việc mờ ám thì mới cần ẩn, mình đây phim X có mà đầy, chẳng việc gì phải ẩn, em nào muốn xem thì dí vào mắt. Không nên đi ngược với quy luật của tạo hóa. Quan trọng là ý thức hay không mà thôi.

Con cháu nó muốn xem ca nhạc thì sao?? dí vô mắt nó luôn ha>? hiihii:))

Bạn sai ở chổ là khi bạn mở smartmovie thì bạn chỉ đọc được các tệp không Hidden
Dùng DivXPlayer thì khi mở lên nó thấy ngay mấy tệp thuộc tính Hidden và có mấy cái bậy bạ làm sao cho con cháu nó coi được hả bạn???
Bó tay!!

Dùng Xplore đổi đuôi (vd: *.avi => *.rar) thì làm sao mà DivXPlayer tìm đc hả bạn?

Đúng rồi bạn. Chỉ 3s là ok
Bác vui tính quá:D
Nhưng theo cách của mình mất 1s à!:))
rename đuôi ứng dụng thì ai mà không biết hả bạn.
Nếu bạn đọc kỷ bài thì bạn không nói vậy rồi.

Mình làm theo cách của bạn mà nó không ẩn ứng dụng nhỉ? Máy mình E72 fw400 đã hack. Mình cũng đang xài Hideicon rồi, nhưng test theo cách của bạn thì không được.

mình có cách rất đơn giản với những file mà không muốn ai nhìn thấy trên điện thoại : cho vào trong thư mục "private" (private trên thẻ nhớ hay điện thoại đều được), vào phần mềm "rompatcher+" rồi remove dấu tích ở "open 4all" thì không phần mềm nào được cài trên máy bạn có thể mở thư mục đó dù là coreplayer, xplore,...
nếu đó là file video thì khi muốn xem, bạn vào "rompatcher+" đánh dấu tích vào "open 4all", rồi vào "coreplayer" mở lên xem thôi
>chú ý : trong "rompatcher+", ở mục "open 4all", các bạn nhấn "options > remove from auto" nếu không thì khi khởi động lại máy, nó sẽ tự động đánh dấu tích vào "open 4all" đó.
Ở đây mình chỉ lợi dụng việc che giấu, không cho truy cập file trong s60 của mình thôi nên:
>giả sử bạn lưu nó vào thư mục private trên thẻ nhớ, có thể "tai nạn chết người" trong những trường hợp sau:
1. Kết nối với máy tính = chế độ lưu trữ dữ liệu, (kết nối = pcsuite hay các chế độ kết nối khác thì mình chưa thử)
2.lấy thẻ nhớ ra cắm vào 1 chiếc điện thoại khác không phải s60vx như chúng ta, hoặc s60vx nhưng được hack và đã "open 4all" rồi.
Hoặc cắm thẻ nhớ vào máy tính cũng lộ
>nếu ở trên điện thoại bạn thì con cháu bạn sẽ không thấy nếu không "open 4all" và...chết tôi rồi. Hjhj
Định kiếm phần mềm ẩn icon ứng dụng để ẩn mấy cái vô dụng hoặc đã có phím tắt mà kiểu này chắc mệt rồi, cứ tưởng bở phần mềm kiểu gì cũng có chứ, ai dè...

sao không dùng path ẩn ứng dụng của rompatcher cho nhanh hả bạn thế này phức tạp mà lại lâu nữa

Back