• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HP iPAQ Data Messenger!!!

Bac nao noi dung duoc 3-3,5 ngay thi dung la chiu bac
Em thay con nay cu de 1 ngay cung het pin tuy nhien nghe goi lien tuc thi cung ko ton pin bang cac dong khac
noi chung la mot ngay sac 1 lan
em dinh mua 1 pin du phong dung luong bang nhu nha sx cung duoc ma chua biet mua o dau
cac bac chi giup

mình dùng ngày gọi nhắn tin khoảng chục cú,wifi dùng cũng ít
nếu để không thì chưa bao giờ dưới 3 ngày chứ đừng nói đến 1 ngày.
1 ngày nếu để ko pin của em vẫn còn 70%.
chắc con pin của em may mắn là đồ xịn.(đằng sau có ghi Product of Taiwan .P/N502920-003)
lúc mới mua em cũng định mua thêm cục pin dự phòng.nhưng giờ thì khỏi:d
chính em cũng thấy ngạc nhiên tại sao nó lại dai thế.Hehhe

chắc con pin của em may mắn là đồ xịn.(đằng sau có ghi Product of Taiwan .P/N502920-003)

chắc bạn có họ hàng với XUÂN TÓC ĐỎ :D,thông số của mình cũng y hệt bạn mà chỉ được ...1 ngày thôi:(

Pin, Sóng & Rom

Pin con này mình thấy cũng được 1,5 ngày ( theo dế của mình ), nhưng không biết trong time tới sẻ thế nào vì nghe nói khoảng từ 2 tháng trở lên là Pin sẻ giảm xuống. Con sóng thì mình thấy bình thường chắc tại vì mình dùng mobifone trả sau.
Có bác nào có Rom 6.5 cho con này chưa, em đang định cài thử mà chưa có bản phù hợp, có ai đã cài ghi âm cuộc gọi cho con này chưa em cài rồi mà dùng ko đc.
Mong các bác chỉ giáo với!=D>

Ờ, hồi đầu mới mua, chọc ngoáy nhiều, cài đủ các loại phần mềm, treo đơ liên tục, sáng đi làm pin 100%, tối đi chơi về là đỏ chót. Nhưng được tháng nay mình chỉ nghe gọi, nhắn tin,chỉ để cái spbMobileShell, không nghịch ngơm gì nhiều, tự nhiên thấy nó sống dai quá, được đến 2 ngày (tính ra thì chắc khoảng gần 36 tiếng ) mới phải sạc =D> :D

có bác nào dùng vina thủe 3G con HP data chưa thấy thế nào, tò mò quá đi mất, mình không biết con này có camara trước thấy có cảm biến ánh sáng nhưng chưa test đc, có gì mới cho biết với nha các cụ....

Máy mình đang dùng 3G của Vinaphone, tốc độ khá ổn,thời gian kết nối nhanh, không hay bị đứt nửa chừng như GPRS, khoái nhất cái vụ update thời tiết (spbMobileShell), khá chính xác, mà lại tốn ít xiền. còn dùng google map thì ngon như trên máy tính, nhưng mới chỉ thử có 1 lần, tải map về tốn quá.

Con này công nhận củ chuối với GPRS của vina ko biết sao, có bác nào dùng GPRS của viettel phát biểu cảm tưởng đi nhỉ.
Có bác nào nghe nói video call bằng main camera chưa nhỉ, ko biết có soft nào như thế ko, hay có bác nào build được ko nhỉ???

Con này công nhận củ chuối với GPRS của vina ko biết sao, có bác nào dùng GPRS của viettel phát biểu cảm tưởng đi nhỉ.
Có bác nào nghe nói video call bằng main camera chưa nhỉ, ko biết có soft nào như thế ko, hay có bác nào build được ko nhỉ???

mình sài gprs của viettel nè,chạy rất nhanh nhé.up rom lại,pin được 1.5ngay
nói chung là tốt.
nhưng giờ mê blackberry nên muốn bán.
hihi

GPRS & 3G

GPRS của mobifone ok mà chạy rầm rầm đấy. còn 3G thì chưa thử, có bác nào dùng vina đã thử gọi video chưa cảm giác thế nào sang sẻ với.;;)

Không biết con này có bản rom 6.5 chưa nhỉ, mình nghịch con này chán rồi, nghe gọi thường thường thì cũng được khoảng 02 ngày, wifi cũng tạm ổn, sóng sánh thì thường, so với mấy chú htc thì kém hơn 1 chút, cơ bản mua cũng tạm bằng lòng với mình. Cơ mà chả hiểu nó phân bổ bộ nhớ kiểu gì, ram, rom ra sao mà sau khi up xong kiểm tra bộ nhớ thấy có ít quá

Máy mình đang dùng 3G của Vinaphone, tốc độ khá ổn,thời gian kết nối nhanh, không hay bị đứt nửa chừng như GPRS, khoái nhất cái vụ update thời tiết (spbMobileShell), khá chính xác, mà lại tốn ít xiền. còn dùng google map thì ngon như trên máy tính, nhưng mới chỉ thử có 1 lần, tải map về tốn quá.

Bác cài 3g thế nào vậy? em không thể nào cài được. có gì bác cho em số đt để em hỏi trực tiếp bác luôn nhé

Bác cài 3g thế nào vậy? em không thể nào cài được. có gì bác cho em số đt để em hỏi trực tiếp bác luôn nhé

để cài 3G sim của bạn cần phải đăng ký dịch vụ 3G trước đã, sau khi sim được đăng ký thì bạn tham khảo thêm thông tin của mạng bạn dùng về các gói dịch vụ của 3G .còn về cấu hình của máy thì nó sẽ tự nhận khi sim được kích hoạt 3G thì cột tín hiệu sẽ có chữ H(hoặc3G) (không cần phải cài đặt gì cả).nếu muốn tiết kiệm pin thì bạn bỏ chế độ auto đi như sau :
vào mục : phone-menu-options-Hp Band Control-thẻ Region chọn Asia/Pacific Rim ,thẻ Radio : chọn UMTS/3G -OK:D
chế độ auto có tác dụng khi vào vùng không có sóng 3G thì nó sẽ nhận được sóng 2G. khi bỏ chế độ auto thì khi không có sóng 3G thì máy sẽ không có tín hiệu>:) (khi đó bạn phải chọn lại thẻ Radio : EDGE/GSM thì mới nhận được tín hiệu 2G):))

Phat hien moi!
Em thay la sac bang cong usb dung se duoc lau hon 2 ngay.
Quy trinh sac van khong thay doi: do la sac lan dau bao den xanh, rut ra mot luc sau do cam lai, xanh lan hai la ok.
Cac bac thu xem co lau hon khong nhe? Em thay duoc hon 48 tieng neu dung binh thuong.

mih dinh tau con HP IPAQ Data Messenger cac pac cho mih xin y kien ve con nay di,xai ok hog?

Các bác cho mình hỏi cách ài GPRS của con Data mémge này với, loai hoay hoài mà chưa được đây, mình sài sim mobile...

kế đến là cái này cài được Vietmap R12 không nhỉ?

cuối ùng nhờ các bác giúp lá: trong win mobile của O2 và HTC có áci mục quck GPS trong Program, nhưng con này tìm hoài mà không thấy nó đâu? vậy khi muốn kết nối GPS nhanh thì làm sao update data cho cái GPS vậy các bác.

Làm ơn giúm mình nhé.
Thanks all

À còn nữa: Hp Dât mesenger là hp gì vậy các pác? tại bên topic room của Hp toàn là dòng có số, hõng vco1 thấy của data này

Chỉnh sửa cuối:
Các bác cho mình hỏi cách ài GPRS của con Data mémge này với, loai hoay hoài mà chưa được đây, mình sài sim mobile...

kế đến là cái này cài được Vietmap R12 không nhỉ?

cuối ùng nhờ các bác giúp lá: trong win mobile của O2 và HTC có áci mục quck GPS trong Program, nhưng con này tìm hoài mà không thấy nó đâu? vậy khi muốn kết nối GPS nhanh thì làm sao update data cho cái GPS vậy các bác.

Làm ơn giúm mình nhé.
Thanks all

À còn nữa: Hp Dât mesenger là hp gì vậy các pác? tại bên topic room của Hp toàn là dòng có số, hõng vco1 thấy của data này

Con này sài tốt Vietmap R12, ko có quick GPS vì nó ko build sẵn trong rom thôi bạn ạ. Con này chẳng có số má gì hết tên nó chỉ có vậy thôi.
GPRS của mobile thì đơn giản thôi:
Setting->connection->connections->add new moderm connection->Name: Mobifone,Moderm Cellular Line (GPRS)-->Access point name : m-wap-->use: mms,pass:mms chấm hết ko làm gì nữa

ae cho mình hỏi về kết nối wifi cho em nó ;khi có tín hiệu wifi thì em nó sẽ dùng tín hiệu wifi hay là tín hiệu mạng di động để vào net vậy :-?,bởi vì mình thấy là em nó khi bắt được wifi thì thông báo kết nối tín hiệu mạng di động ở trên còn tín hiệu wifi ở dưới ,mình thử tắt kết nối tín hiệu di động đi chỉ bật mỗi tín hiệu wifi thì lại không vào được net:-?.ae ai biết giải thích giúp mình.thanks:)
Có ai biết soft hoặc thủ thuật nào để tăng chất lượng quay phim ,chụp ảnh cho em nó không(mình dùng thủ coolcamera nhưng không dùng được màn hình tối om không nhìn thấy gì để mà chụp cả)

hic, em chả bít các bác làm ăn thế nào, chứ em đã up rom 10.0.13 bản UK, mới nhất như của các bác, pin xịn made in Taiwan mà cứ 12-20h là nó tèo, hic, em dùng hơi bị tiết kiệm, cài một số game nhưng ko dám chơi, spb v3.5.1 thi thoảng mới bật wifi lên update thời tiết.
Nản quá đi mất, ra Lê Thanh Nghị độ lại pin mất mấy trăm k cơ mà sợ pin đểu là đi máy, còn pin xịn của hp thì phải nhờ bạn ở bển mua, tính ra cũng ~$100, hichic, sai lầm khi mua con này quá

Back