• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Blue Angel - Helmi WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2)

Status
Không mở trả lời sau này.
Được rồi Được rồi:))
chính xác nó là thế này : tạo thêm 1 khóa Dword value với tên là AllowLSP
chuột phải vào khóa mới tạo chọn modify nếu giá trị là 0 thì để nguyên con nếu # 0 thì sửa thành 0 ok đóng lại là xong
giờ thì vào đc rồi :))
thanks bác dvha79 nhìu nhìu . hầu hết những lỗi em mắc phải đều do bác hướng dẫn giải quyết rất kịp thời số em thật là may mắn :D

"Trích dẫn:
Nguyên văn bởi tieu_vu1410
có bác nào biết cách dùng nhạc MP3 cho tin nhắn không vậy?.Em ko thể nào làm được.Em vừa UP WM06 cho con BA.Thanks

Bạn có thể copy file mp3 vào thư mục Windows của Storage, vào Start => Setting=>Notifications=> tab Notifications:

Event: Incoming SMS
Playsound: Nhạc chuông mp3 bạn muốn Set.

Cách thứ 2 là bạn dung một số phần mềm như Ringo, Alarm... "
Không cần thiết phải cài thêm sofl nào cả và cũng không cần copy vào windown,,, nếu bạn đã Up lên W6 rồi thị chỉ cần để file mp3 vào storage card là ok. nhớ là không để file mp3 trong 1 foder nao nhé không là không nhận được đâu ! Thân

ah mà có bác nào cài cái touch flo thành công chưa, làm ơn hướng dẫn dùm em với. em ngiar cứu mãi mà vẫn chưa được
hic hic

Cac bac oi, cai dat xong roi, nhung khi khoi dong lai PPC lai hoi pass ma toi dien vao PPC van bao sai, k hieu noi do dau, co cach nao su ly k cac Bac

Chan thanh com on truoc

Chỉnh sửa cuối:
Cách thứ 2 là bạn dung một số phần mềm như Ringo, Alarm... "
Không cần thiết phải cài thêm sofl nào cả và cũng không cần copy vào windown,,, nếu bạn đã Up lên W6 rồi thị chỉ cần để file mp3 vào storage card là ok. nhớ là không để file mp3 trong 1 foder nao nhé không là không nhận được đâu ! Thân[/QUOTE]

Hình như là WM6 ko chạy dc ringo ??????
bác xem lại nhé:D

có bác nào lên WM6 mà cài WA2 +WAD bị lỗi ko nhỉ . pro thế mà ko dùng đc tiếc quá:-?

có bác nào lên WM6 mà cài WA2 +WAD bị lỗi ko nhỉ . pro thế mà ko dùng đc tiếc quá:-?[/QUOTE]

WM6 chỉ tương thích với WA3 bạn ah!=))

Cac bac oi, cai dat xong roi, nhung khi khoi dong lai PPC lai hoi pass ma toi dien vao PPC van bao sai, k hieu noi do dau, co cach nao su ly k cac Bac

Chan thanh com on truoc

Khi up rom xong bác có hard reset lại không? Nếu chưa làm bước này thì bác làm đi nhé. Chắc chắn sẽ hết cái lỗi kia.

:)) Mà bác nhớ viết tiếng việt có dấu đi, nếu không sẽ bị các Mod del bài và cầm tù nick đấy :D

Chan thanh com on truoc

Cái này nếu không nhầm thì mình thấy trên Wiki xda họ có gặp trường hợp này rồi, cũng như bạn không vào được PPC dù nhập Password đúng. Hiện tại có 2 cách để bạn tránh gặp tình trạng này:
C1: Đừng sử dụng chương trình Pass của PPC:D
C2: Bạn cài chương trình quản lý password mà mình đính kèm dưới đây, khi đó thì chương trình Pass trên PPC sẽ được kích hoạt trên nền của phần mềm bạn mới cài vào và bạn có thể sử dụng chức năng này như bình thường.

Hiện tại, bạn nên HardReset lại máy để máy trở lại trạng bình thường.:p

sau khi hard reset chắc chắn máy sẽ không còn tình trạng này nữa đâu. Do đó không cần thiết phải cài đặt soft làm gì cho mất công.

Các bác cho em hỏi tý, sau khi uprom Helmi WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2) cho con O2S của em theo link của các các bác cho ở trên, thì máy mất sóng, không sử dụng chức năng phone được, sau đó em down xuống bản 2003 lại thì sử dụng phone bình thường, sau đó em lại up lên lại thì vẫn kô có sóng, xin các bác chỉ giáo với.
YM: boybigbabol2007

Các bác cho em hỏi tý, sau khi uprom Helmi WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2) cho con O2S của em theo link của các các bác cho ở trên, thì máy mất sóng, không sử dụng chức năng phone được, sau đó em down xuống bản 2003 lại thì sử dụng phone bình thường, sau đó em lại up lên lại thì vẫn kô có sóng, xin các bác chỉ giáo với.
YM: boybigbabol2007
Bạn phải làm theo đúng hướng dẫn nhé,khi up rom xong bạn phải clear storage đi ,làm như vậy đảm bảo máy bạn dùng bình thường ngay

có bác nào bị như em ko : dùng WA + WAD thì cái SMS_FIX bị mất tác dụng tin đến lại ko nhận . thế có đen em ko. ko bít cài lại có đc hay ko đây. bỏ WA thì tiếc lắm . bao nhiêu skin đẹp

ngoài lề tý : có ai bít giá 1 quả pin MDAIII giờ bao nhiu hok?
40% đã tắt nguồn thì chắc là hết date mất rồi:(

tôi đã làm theo đúng hướng dẫn, uprom xong 100% rồi. Đến bước hardreset thì chỉ vào được màn hình có 4 màu và nổi Version R... ở góc dưới màn hình mặc dù đã bấm nhanh tổ hợp phím Record và Windowsmedia (mình dùng O2 XDA3 nên phím Camera là phím Windowsmedia) theo đúng hướng dẫn. Nhưng vẫn không tài nào mở được ra cái Bootloadermenu để chọn NO hay YES gì cả. Có bác nào đang online thì làm ơn chỉ giáo giùm. YM : vietha_vnn
đa tạ -đa tạ !

tôi đã làm theo đúng hướng dẫn, uprom xong 100% rồi. Đến bước hardreset thì chỉ vào được màn hình có 4 màu và nổi Version R... ở góc dưới màn hình mặc dù đã bấm nhanh tổ hợp phím Record và Windowsmedia (mình dùng O2 XDA3 nên phím Camera là phím Windowsmedia) theo đúng hướng dẫn. Nhưng vẫn không tài nào mở được ra cái Bootloadermenu để chọn NO hay YES gì cả. Có bác nào đang online thì làm ơn chỉ giáo giùm. YM : vietha_vnn
đa tạ -đa tạ !
Cái này đã nói nhiều lần lắm rồi bạn chịu khó tìm trên diển đàn lại đi
MÌnh nói sơ qua nhé: bạn giử 2 phím Camera và REC chọt nút SR sau đó màn hình hiện 3 dòng , dùng phím Camera di chuyển phím REC chọn YES hay NO ( trình tự từ trên xuống NO,YES,YES ) xong bấm phím messages

Xem ky lai di huong dan rat chi tiet day

http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=BlueAngel_WM5_For_Beginners

http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=HTC_Blueangel_WM6_WizzardUpgrade4

Các Bác ơi, 02 Tui thường xuyên có cuộc gọi nhỡ. tìm hiểu ra mới biết khi tắt màn hình gọi từ máy khác vào phải đến hồi chuông thư 3 máy mới hoạt động.
nếu đặt chế độ rung hoặc màn hình đang sáng thi khi gọi đến ppc hoạt động ngay.

Các Bác chữa hộ với

Chỉnh sửa cuối:
Nhiều khi bấm hoài mà không vào được Bootloader , có khi do máy hết pin bác ạ .
Bác cắm xạc vào để nó xạc một lúc rồi thử bấm lại xem có được không .
Vì ban đầu bác đã up dc ROM có nghĩa là đã vào được Bootloader rồi , trong quá trình up có khi pin nó hết nên bác không thể vào lại Boot nữa .
Em nói thế không biết có đúng không , các bác pro đừng mắng em .

Status
Không mở trả lời sau này.
Back