• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Blue Angel - Helmi WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2)

Status
Không mở trả lời sau này.
cám ơn rosa nhiệt tình giúp, nhưng cài lại Win có chắc ok ko? vì mình nghĩ nó báo lỗi đó là do file DLL của gói cài Sync ko chạy đựoc chứ !

thanks

Không phải do cái gói cài active sync như bạn nghĩ đâu. Sure với bạn 100% là do window.

Hiện nay, chủ đề về ROM WM6 của BA có đến 3~4 chủ đề...làm thành viên rất khó theo dõi. Dù phải công nhận đây là bản ROM tuyệt nhất từ trước tới giờ cho BA....Nhưng không phải vì thế mà bà con ta mở ra nhiều chủ đề thiếu quản lý như thế!
Kính mong ban quản trị nhín chút thời gian để gom các chủ đề về ROM WM6 cho BA về một mối...đỡ rối, đỡ loãng!
Chân thành cảm ơn!

Các bác upgrade WM6 xong có bị outgoing call duration thành 165213hr. 39 min không? Làm thế nào để sửa lại ạ?

:))Đơn giản thôi bạn. gọi một số bất kì vd 900 chẳng hạn để máy kết nối rồi vào clock trong system \ một ngày có 24h cứ thế nhân lên chia thành số ngày tương ứng với số giờ cần lùi.ví dụ bạn cần lùi 24h thì =1 ngày vậy lùi 1 ngày trong phần lịch của phần clock / xong chúc vui

Các bác ơi, có bác nào nghiên cứu sử dụng cái HTC TouchFlo ko. Có ai dùng đc cái này không? chỉ anh em cách dùng và cho link để down với.

Thanks các bro trc.

Không phải do cái gói cài active sync như bạn nghĩ đâu. Sure với bạn 100% là do window.

MÌnh cài lại Win rồi cài lại Sync 4.5 nhưng vẫn thế, ko cài được(vẫn lỗi DLL).
có ai có file windows installer 3.0 up cho mình xin 1bản với. hoặc làm ơn down giúp mình, mình không down được.

cám ơn anh em rất nhiều !

MÌnh cài lại Win rồi cài lại Sync 4.5 nhưng vẫn thế, ko cài được(vẫn lỗi DLL).
có ai có file windows installer 3.0 up cho mình xin 1bản với. hoặc làm ơn down giúp mình, mình không down được.

cám ơn anh em rất nhiều !

Hay là bạn mượn đỡ PC khác để cài Rom rồi gỡ trên máy người ta ra để có bản WM6 mới cho BA đã...Bao nhiêu người đã và đang test mà chưa có thì tiếc nhỉ!

:))Các bạn ơi Tôi cài cái Htc Home6_6 tap của Helmi thì nó lại hiện ra cái cục pin thay thế vào cái đồng hồ trên Start Bar ,trông rất vương mắt mà không bít làm thế nào cho nó mất đi được,còn Htc Home 3 tap thì lại không bị như vậy, có phải là Helmi đã chỉnh sửa rồi nên cố ý để như vậy không. Chỗ đó để đồng hồ trông nó nhẹ nhàng hơn....Ai bít chỉ giùm tôi nhé.thank

:))Các bạn ơi Tôi cài cái Htc Home6_6 tap của Helmi thì nó lại hiện ra cái cục pin thay thế vào cái đồng hồ trên Start Bar ,trông rất vương mắt mà không bít làm thế nào cho nó mất đi được,còn Htc Home 3 tap thì lại không bị như vậy, có phải là Helmi đã chỉnh sửa rồi nên cố ý để như vậy không. Chỗ đó để đồng hồ trông nó nhẹ nhàng hơn....Ai bít chỉ giùm tôi nhé.thank
Sang topic Thảo luận về cách hack registry nha anh!

Hay là bạn mượn đỡ PC khác để cài Rom rồi gỡ trên máy người ta ra để có bản WM6 mới cho BA đã...Bao nhiêu người đã và đang test mà chưa có thì tiếc nhỉ!

mình up từ wm5 lên wm6 rồi, nhưng wm5 thì sync được bằng 4.2 còn up xong sync với wm6 thì fai có 4.5 bạn à.
ko ai có cách giúp mình với à

:-?:-?

Hic, cái giao diện đẹp nhất, sang trọng nhất nhờ cái đồng hồ điện tử đó ko mà bác cũng chê, đòi cài nhỏ cho đơn giản, bótay!=))

Lên Wm6 có phần mềm nào biến em O2s thành ổ nhớ USB không? cài mấy phần mềm cũ không xài được.

Lên Wm6 có phần mềm nào biến em O2s thành ổ nhớ USB không? cài mấy phần mềm cũ không xài được.

Hic, bình thường thì pác cũng chỉ cần copy rồi paste qua thôi chứ có bị chương trình nào của máy ngăn lại đâu?Copy thì qua thẻ nhớ cũng có khác gì USB đâu chời?

Phần mềm card export không dùng được với bản rom này đúng không hả các bác, em cài mãi mà không được.

Dùng cái WM5storage bất tiện lắm, cứ phải rút thẻ nhớ ra, dùng card export hay hơn nhiều nhưng bây giờ lại không thích hợp với bản Rom này, chán quá

Bác đã cài những cái soft kèm theo trong bộ cài đặt chưa?:-?
Tôi đã làm được roài, bộ ROM tôi tải xuống theo link trên này lại ko có bộ AddOn, thế là lại phải tải bộ khác xuống để có addOn.

Dùng cái WM5storage bất tiện lắm, cứ phải rút thẻ nhớ ra, dùng card export hay hơn nhiều nhưng bây giờ lại không thích hợp với bản Rom này, chán quá

bác nói quá chí lý. em up lên không xài card export được. ngày thường đi làm chỉ cần cầm dây sync theo, cần in cài gì vào mấy tiệm net hay photocopy in là xong. giờ không hô biến em nó thành thẻ nhớ usb được là không vui rồi :(:)(:)((

Status
Không mở trả lời sau này.
Back