• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.
bản rom này có tốc đọ khá nhanh ,có 1 số ưu diểm sau:đổi themes dễ,tích gợp sẵn 1 số phần mềm cần thiết như là XCPUScalar,Voice speed dial,task manager
nhưng vẫn có 1 số nhược điểm :eek: bôi đen dc toàn bộ contact,trong contack bị lặp số với sim,và o biết có phải do tốc đọ nhanh mà mình thấy là nó hơi ngốn pin
theo mình nên bỏ magic button,rar,flight mode bạn nào biết cách gỡ hoàn toàn mấy cái phần mềm ấy đi thì giúp mình với nhé

Vì nhiều bạn không tải được từ Mediafire nên mình mới upload lên megaupload
http://www.megaupload.com/?d=L49TC715

@tuan1412 cảm ơn bạn đã góp ý, mình sẽ cân nhắc để cook tiếp 1 bản ROM khác. Về việc bạn cảm thấy tốn pin mình cho là khi dùng XCPUScalar để ép xung CPU lên cao nên sẽ tiêu hao năng lượng nhiều hơn.

bản rom này có tốc đọ khá nhanh ,có 1 số ưu diểm sau:đổi themes dễ,tích gợp sẵn 1 số phần mềm cần thiết như là XCPUScalar,Voice speed dial,task manager
nhưng vẫn có 1 số nhược điểm :eek: bôi đen dc toàn bộ contact,trong contack bị lặp số với sim,và o biết có phải do tốc đọ nhanh mà mình thấy là nó hơi ngốn pin
theo mình nên bỏ magic button,rar,flight mode bạn nào biết cách gỡ hoàn toàn mấy cái phần mềm ấy đi thì giúp mình với nhé
-nếu bạn muốn bôi đen toàn bộ contact thì cài file cab dưới đây vào nhé!
-sim hiển thị trong contact thì có thể dùng SKTools rồi vào Tune up để chỉnh lại, cái này hầu như bản ROM nào cũng để mặc định cả!
-những phần mềm mà bạn muốn gỡ bỏ thì ko thể gỡ bỏ được, bởi vì nó nằm trong ROM!

Cái của mình cài anh này vào thì bấm điện thoại đổ 3 tiếng chuông thì máy mới bất đầu rung và kêu. Có ai kiểm tra cái này chưa. Cứ báo cuộc gọi nhỡ liên tục vì ở cty nó bấm máy mà mình đâu có nhận được. Cũng không thấy khác biệt nhiều lắm so với bản R4, được cái chạy nhanh hơn

để nghị mấy bác cook dùm rom sạch đi, ai thích ứng dụng gì thì cài vài sau!

Cái của mình cài anh này vào thì bấm điện thoại đổ 3 tiếng chuông thì máy mới bất đầu rung và kêu. Có ai kiểm tra cái này chưa. Cứ báo cuộc gọi nhỡ liên tục vì ở cty nó bấm máy mà mình đâu có nhận được. Cũng không thấy khác biệt nhiều lắm so với bản R4, được cái chạy nhanh hơn

đó là do bạn đẻ nhạc chuông ở thẻ nhớ thì nó mới bị thế thôi bạn chuyển nhạc chuông sang ramd disk xem còn bị như thế nữa o nhé
o biết có ai bị như mình o
từ khi up rom xong kết nỗi với máy vi tính nó cứ báo usb device not recorises
có ai bị như mình o
giúp với nhé bấy giờ nó o thể sync với máy vi tính dc nũa o biết phải làm sao

o biết có ai bị như mình o
từ khi up rom xong kết nỗi với máy vi tính nó cứ báo usb device not recorises
có ai bị như mình o
giúp với nhé bấy giờ nó o thể sync với máy vi tính dc nũa o biết phải làm sao

Bạn cài ActiveSyn mới nhất là bản 4.5 Final là được mà

mình dùng IDM down được 98% thì đứng im luôn kô chạy được nữa chán wa

Tôi có đọc và làm thử như vậy rồi (1 mảnh), kết quả vẫn như vậy

Các bạn hay tắt chức năng Download đi là được. Tuy hơi lâu nhưng được việc.
Chúc vui

À cho mình hỏi bản R5 xplode AKU 3.5.2 Cook by adx đã có giao diện WM6 chưa vậy?
Mình thấy có máy dùng giao diện WM6 mầy xanh tím đẹp lắm còn màu xanh lá mình không khoái lắm. Hình ở dưới

Chỉnh sửa cuối:
Vì nhiều bạn không tải được từ Mediafire nên mình mới upload lên megaupload
http://www.megaupload.com/?d=L49TC715

@tuan1412 cảm ơn bạn đã góp ý, mình sẽ cân nhắc để cook tiếp 1 bản ROM khác. Về việc bạn cảm thấy tốn pin mình cho là khi dùng XCPUScalar để ép xung CPU lên cao nên sẽ tiêu hao năng lượng nhiều hơn.

Mình down trên mega cũng chỉ được 80% là tiêu, chán quá, bạn có thể up lại link khác được không. Thank

Mình down trên mega cũng chỉ được 80% là tiêu, chán quá, bạn có thể up lại link khác được không. Thank

Tôi cũng chỉ download được 80.8% là tiêu, mấy ngày hôm nay download mất 400MB rồi mà vẫn chưa được.

Nghe tin có R5 định Up thử coi sao mà mãi kô down đc, bùn ghê, bác nào có thì Up lên mediamax.com đi, link ổn định, mấy cái link kia khó down quá

Hôm nay phát hiện ra cái này, không thể nghe nhạc được hơn 5 phút. Có ai bị như mình không nhỉ. Máy mình là máy mới cứng, chưa tìm thấy nguyên nhân tại sao. Sao bản R5 này cài vào máy mình bị lắm thứ nhỉ.

nghe mấy bác giới thiệu R5 dữ dội quá em cũng cố gắng down nó về dùng thử (phải đổi proxy mệt phờ cả râu). Up lên thì đúng là khởi động nhanh như các bác nói thật. Nhưng khi mở các ứng dụng thì chậm hơn so với bản trước. Một số ứng dụng ở bản trước em dùng rất nhanh thì giờ lại khá chậm. Cái menu của Wisbar nó hiện từ từ như có hiệu ứng. Còn fifa 2002 trước đây em chơi bình thường thì giờ nó chạy ko nổi, (giống như card màn hình yêu bên PC). Máy em nó bị thế đó, chắc là em phải lui về lại bản trước thôi. Em down bản R5 trên rapid của bác nào đó cook và post lên ở trang trước. :(

Đ1ung là thua rồi mấy bác ơi, khi cài Piscel Browser chạy zoom tới zoom lui mấy lần nó báo : out of memory. Đành phải quay lui thôi các bác ơi.
À cho mình hỏi là bản R4 (WM6) chạy có hay hơn Logout không nhỉ, ai cài rồi cho ý kiến so sánh với. Cám ơn nhiều.

Hôm nay phát hiện ra cái này, không thể nghe nhạc được hơn 5 phút. Có ai bị như mình không nhỉ. Máy mình là máy mới cứng, chưa tìm thấy nguyên nhân tại sao. Sao bản R5 này cài vào máy mình bị lắm thứ nhỉ.

bạ thử clearstorage rồi thử lại xem sao nhé mình dùng hoài mà chua thấy lỗi như bạn

Cuối cùng thì tôi cũng down được từ Megaupload của bac ADX. Phần mềm này khi chưa cài nhiều ứng dụng thì nhanh hơn R4, tuy nhiên sau đó thì có vẻ chậm hơn.
Sao không thấy chức năng Smart Dial như quang cáo nhỉ?

cho mình hỏi :phần task manager chức năng của nó có phải là dừng các ứng dụng đang chạy lại o nhỉ
à mình dùng cái điều chỉnh tốc ddoj cpu đó cứ thấy nó hiện lên thanh tak bar trên cùng 1 dòng tốc độ ngay dứoi là % mình thấy nó cứ thay đổi liên tục ý nghỉa của 2 dòng này là gì ấy nhỉ ai biết giúp với

các bác ơi cho em hỏi chút, em đang dùng con o2s, up lên win2k5 rồi, em cài một số phần mềm như RealOne (bản dùng cho win2k5), YahooMess, nhưng dùng được 1-2 lần là bị mất biểu tượng, hiện ra biểu tượng trắng,e tìm thì ko thấy thư mục cài đặt trong program file. Vài hôm nay, word lại bị lỗi, khi em mở file word thì nó báo là " the document has a Problem encountered..." em ko biết sửa thế nào, mong bác nào biết chì dùm em. E đang định hard reset lại may, ko biết làm như vậy thì word có khôi phục lại được ko?

cho mình hỏi :phần task manager chức năng của nó có phải là dừng các ứng dụng đang chạy lại o nhỉ
à mình dùng cái điều chỉnh tốc ddoj cpu đó cứ thấy nó hiện lên thanh tak bar trên cùng 1 dòng tốc độ ngay dứoi là % mình thấy nó cứ thay đổi liên tục ý nghỉa của 2 dòng này là gì ấy nhỉ ai biết giúp với
-task manager dùng để quản lí các ứng dụng đang chạy!
-cái số % đó là % tốc độ xử lí của CPU, 100% tương đương máy của bạn đã chạy...hết công suất! :D

các bác ơi cho em hỏi chút, em đang dùng con o2s, up lên win2k5 rồi, em cài một số phần mềm như RealOne (bản dùng cho win2k5), YahooMess, nhưng dùng được 1-2 lần là bị mất biểu tượng, hiện ra biểu tượng trắng,e tìm thì ko thấy thư mục cài đặt trong program file. Vài hôm nay, word lại bị lỗi, khi em mở file word thì nó báo là " the document has a Problem encountered..." em ko biết sửa thế nào, mong bác nào biết chì dùm em. E đang định hard reset lại may, ko biết làm như vậy thì word có khôi phục lại được ko?
bạn HR lại là sẽ hết thôi bạn!

Đây là topic UpROM, ko phải là thảo luận sử dụng, nếu có thắc mắc gì về con BA thì qua bõ Thảo luận sử dụng nhé các bạn! Rút kinh nghiệm nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back