• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC-ONE (M7) S-OFF, SuperCID, Firmware Upgrade & Custom Recovery

Bác có phần mềm giúp chức năng auto answer khi dùng tai nghe bluetooth cho one m7 chỉ giúp em với ạ. Cả 4.1, 4.2, 4.3 chức năng này đều ko hoạt động

1 cái ảnh với đầy Cuốn Hút @@
s-0ff
hboot 1.54
cid: 11111111
nền đen, chữ xanh :-?

hboot 1.54 có unlock Bootloader theo cách này đc k vậy ae

Bạn cứ vào htc dev - sẽ có 2 trường hợp 1 là lấy được tocken key nhưng báo lỗi ko cho unlock.

- 2 là phải super cid bao gồm phải s-off - change cid khi đó sẽ có 1 token key khác unlock được.

Hboot máy of bạn là 1.54 bạn cho hỏi làm sao s-off được với Hboot 1.54 vậy ?

hboot 1.54 có unlock Bootloader theo cách này đc k vậy ae

Máy mình S-Off từ hboot 1.44 rồi. Sau đó mình up Fw thì nó thành Hboot 1.54, Với máy đã S-Off, Super CID thì việc nâng hạ Hboot lên xuống đơn giản giản bạn ạ.
Hiên tại Hboot 1.54 chưa có thể S-Off nhé.

1 cái ảnh với đầy Cuốn Hút @@
s-0ff
hboot 1.54
cid: 11111111
nền đen, chữ xanh :-?

Thêm cái màn hình boot splash của Google + thêm bản Rom gốc của Google nữa thì chẳng ai biết là One quốc tế hay One Google :))

attachment.php

Cập nhật Firmware 3.09.401.1 (Hboot 1.55): Tải tại đây:
Firmware from 3.09.401.1 base
[Firmware/DUMP] Original base 3.09.401.1
This is unsigned Firmware from 3.09.401.1 base

It has:

-New hboot 1.55
-Radio 4A.19.3263.13_10.38j.1157.04L
- Zip is unsigned, so it can be flashed only on S-OFF device.

Download:
http://d-h.st/YA6

Không chơi thì phí cái máy quá :))

Cho mình hỏi là làm cách nầy thì máy mình có cần root và cài recovery k bạn ? Phải làm trên rom ship hay rom cook ?
Cách chep file revone vào điện thoại = lệnh thì mình để máy ở tình trạng đang hoạt động hay là đưa về Bloalder à.
Cám ơn bạn về bài viết nha

xóa chữ TEMPERATE trong HBOOT có tác dụng j ko mấy bạn? và máy mình là của AT&T làm theo các hướng dẫn này có được ko?
mình đang tính lên 4.3 nhưg chưa biết thế nào. các bạn tư vấn giúp mình cần phải làm j với.
P/S: máy mình unlock bằng code, mình đã unlock bootloader, root và cài recovery. chưa s-off.

THANKS ALL

Cho mình hỏi là làm cách nầy thì máy mình có cần root và cài recovery k bạn ? Phải làm trên rom ship hay rom cook ?
Cách chep file revone vào điện thoại = lệnh thì mình để máy ở tình trạng đang hoạt động hay là đưa về Bloalder à.
Cám ơn bạn về bài viết nha

Làm theo cách nầy là làm cái gì hả bạn.
Bạn cần nói rõ vì các vẫn đề này rất nhậy cảm, Mình nói không đúng bước đúng chỗ có thể gây nguy hại cho máy bạn

xóa chữ TEMPERATE trong HBOOT có tác dụng j ko mấy bạn? và máy mình là của AT&T làm theo các hướng dẫn này có được ko?
mình đang tính lên 4.3 nhưg chưa biết thế nào. các bạn tư vấn giúp mình cần phải làm j với.
P/S: máy mình unlock bằng code, mình đã unlock bootloader, root và cài recovery. chưa s-off.

THANKS ALL

AT&T mình không có máy để thử nên không rõ.
Nếu chỉ cẩn lên 4.3 với máy bạn có unlock bootloader, root và cài recovery rồi thì tải Rom Cook về táng thôi. Khỏi cần S-Off

Bạn cần nói rõ vì các vẫn đề này rất nhậy cảm, Mình nói không đúng bước đúng chô có thê gây ng

Nếu

Nếu chỉ cẩn lên 4.3 với máy bạn có unlock bootloader, root và cài recovery rồi thì tải Rom Cook về táng thôi. Khỏi cần S-Off
minh muốn s-off và super cid như bạn hd đó

Bạn cần nói rõ vì các vẫn đề này rất nhậy cảm, Mình nói không đúng b
croot và cài recoS-Off

venusian;2349m AT&T mình không có máy để thử nên không rõ. Nếu chỉ cẩn lên 4.3 với máy bạn có unlock bootloader nói:
Mong sớm có S-Off cho máy bạn
Lên tiếp nhờ giúp đỡ

khi ở hboot 1.44 máy ảnh không bị ám tím nâng hboot lên 1.54 bị và nâng lên 1.55 vẫn bị , bệnh này có phải lỗi camera không hay tại nâng hboot nhỉ .

Back