• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM6.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.
Bác vào Window Media Player chọn option ->networlk-> bỏ dấu chọn detect network xong thoát Window Media ra xong vào lại là ok.

vẫn ko dc bác ơi, e đã bỏ "Detect conection speed" trong network roi, nhung vẫn ko dc

e đang dùng bản Cloudyfa v.1

Lạ quá các bác ơi. Sau khi em upRom cái bản PROPHET_WM6_V1.00_PDAMobiz_STEP1 xong (đê tiếp tục up PROPHET_Fantastic_v1.1i_FIX3_PDAVIET) thì nó khởi động lại máy và cứ ở màn hình Window Mobile ban đầu mãi mà không vào hẳn trong HDH gì cả. Chờ mãi nó vẫn thế.
Các bác giúp em với

vẫn ko dc bác ơi, e đã bỏ "Detect conection speed" trong network roi, nhung vẫn ko dc

e đang dùng bản Cloudyfa v.1

Chỉnh xong bác Soft reset lại xem sao.Rồi vào WM lại.

Lạ quá các bác ơi. Sau khi em upRom cái bản PROPHET_WM6_V1.00_PDAMobiz_STEP1 xong (đê tiếp tục up PROPHET_Fantastic_v1.1i_FIX3_PDAVIET) thì nó khởi động lại máy và cứ ở màn hình Window Mobile ban đầu mãi mà không vào hẳn trong HDH gì cả. Chờ mãi nó vẫn thế.
Các bác giúp em với

Vào thử up bản AKU 2.2 xem sao.Rồi up lại bản 1.0 step 1.Tui thường làm cách này và thành công.

Các cao thủ cho xin giải pháp với:
Mình dung O2 neo, da up ban fix3 cua Pham Quang, hien tai khong thay van de gi ca. Moi chuong trình cần dùng vẫn thấy tốt. Hiện tại mình thấy vấn đề này hơi khó chịu là: Khi dùng nhạc chuông thì đổ rất bé, những vẫn giai điệu đấy mà chơi bằng WM thì to như bình thường.
Các cao thủ có giải pháp nào chỉ cho mình với.
Vấn đề này đã ai gặp chưa, xem giúp tôi với.

Em đã up lần lượt trình tự nhu sau thì ok:
1. Bản: RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID
2. Đến: PROPHET_WM6_V1.00_PDAMobiz_STEP1
Đến bước tiếp theo là bản PROPHET_Fantastic_v1.1i_FIX3_PDAVIET nhưng kô thể tiếp tục úp được mà nó xuất hiện lỗi như hình đính kèm phía dưới.
Sau khi khởi động Reset hoặc hard Reset lại máy thì máy bị treo ở màn hình Qtek và đứng luôn ở đó. Thử up bản Fix2 và Fix cũng gặp hiện tượng này.
Em lại phải up trở lại PROPHET_WM6_V1.00_PDAMobiz_STEP1 đê chạy bình thường.
Các cao thủ xử lý hộ em nhé. Cả tối nay uprom đến gần 20 lần rồi mà vẫn ko ra đâu cả (chắc trình thấp quá, hix) 8-|

Chỉnh sửa cuối:
Đến bước tiếp theo là bản PROPHET_Fantastic_v1.1i_FIX3_PDAVIET nhưng kô thể tiếp tục úp được mà nó xuất hiện lỗi như hình đính kèm phía dưới.
Sau khi khởi động Reset hoặc hard Reset lại máy thì máy bị treo ở màn hình Qtek và đứng luôn ở đó. Thử up bản Fix2 và Fix cũng gặp hiện tượng này.
Các cao thủ xử lý hộ em nhé. Cả tối nay uprom đến gần 20 lần rồi mà vẫn ko ra đâu cả (chắc trình thấp quá, hix) 8-|

Bạn bỏ bước 1 của bạn đi (thừa)

- Up STEP1, xong.
- Kết nối máy với PC đàng hoàng.
- Up các bản Fix, khoảng 15-30 phút sẽ OK.

Cách làm đã nói nhiều lần, chưa ai làm đúng mà chưa được cả !!!

e đã đổi sang bản v1.1i FIX3 nhưng vào pda.vn ko coi dc TV chỉ nghe tiếng mà ko thấy hình.hix. trong khi bản v1.0 FIX2 vẫn còn coi dc mà. huhuhu

Trời đất lỗi đâu mà lỗi.Nó đang up rom mà bác.Bác rút cable ra là không vào là đúng ròi.Đợi 15phút sau nó hiện lên :Good Luck.Press Key Anything Continue (bấm nút bất kỳ)sau đó HR lại là ok.Chúc vui.

Máy đang trong tình trạng Up rom mà bạn :| Bạn để im như vậy chờ khoảng 12-20' trên PC sẽ có 1 thông báo thành công ở cửa sổ Dos đó và kêu bạn ấn Any Key để Finish quá trình là được. Nếu chờ trong vòng 30' mà vẫn ở nguyên như thế mới là có vấn đề đó :p
Bây giờ bạn làm lại các bước:
-Hard Reset để im ở màn hình Align
-Connect PC = ActiveSync 4.5 ở chế độ Guest và Up lại PROPHET_WM6_V1.00_PDAMobiz_STEP1 sau đó chờ máy tự Hardreset đến quá trình Align thì để im
-Connect với PC = ActiveSync 4.5 ở chế độ Guest và Up tiếp lên bản PROPHET_Fantastic_v1.1i_FIX3_PDAVIET.Chờ 12-20 phút ( mình chờ 18' là đc ) sẽ có thông báo bạn Up Rom thành công và khuyên bạn nên Hard Reset và bấm 1 phím bất kì để kết thúc quá trình ( Thông báo có đoạn cuối là Press KKK Anything Continue ) trong thời gian Up Rom này PC và PPC sẽ không có bất cứ thay đổi nào bạn đừng vì thế mà tưởng nó hok hoạt động nhá :p ---> Bạn bấm 1 phím bất kì trên PC và Hardreset PPC .
-Ngồi ngắm thành quả của mình :p Mình cũng là Newbie thui :"> Mới tập tọe nghịch Rom :"> Có gì sơ sẩy xin các bác bỏ qua ;))
Thành quả của mình sau khi hoàn thiện <):)

Chỉnh sửa cuối:
Mình đã up bản rom PROPHET_Fantastic_v1.1i_FIX3_PDAVIET của man Pham Quang tới nay mọi thứ mình thấy rất tốt tuy nhiên chỉ có một cái hơi khó chịu là mình không thể chỉnh được thời gian tắt đèn màn hình trong backlight mặc định nó là 10s mình muốn chỉnh lên 30s tuy nhiên cứ mỗi lần tắt máy mở lại là nó lại reset về mặc định có cách nào khắc phục không ko? mong các mem giúp mình!

Mình đã up bản rom PROPHET_Fantastic_v1.1i_FIX3_PDAVIET của man Pham Quang tới nay mọi thứ mình thấy rất tốt tuy nhiên chỉ có một cái hơi khó chịu là mình không thể chỉnh được thời gian tắt đèn màn hình trong backlight mặc định nó là 10s mình muốn chỉnh lên 30s tuy nhiên cứ mỗi lần tắt máy mở lại là nó lại reset về mặc định có cách nào khắc phục không ko? mong các mem giúp mình!

Mình cũng bị tương tự, mỗi lần SR là máy chuyển về 10 giây, bất tiện quá. Bản fix2 hình như mặc định là 30 giây thì phải.

Chỉnh sửa cuối:
Mình cũng bị tương tự, mỗi lần SR là máy chuyển về 10 giây, bất tiện quá. Bản fix2 hình như mặc định là 30 giây thì phải.
bạn hr lại đi thử xem nhé. k mặc định ở 30s đâu bạn ạ. chúc vui!

Tuy tui không còn xài Prophet, nhưng có mấy người bạn đang sử dụng nên đã mượn tạm để test thử mấy bản ROM WM6 mới. Sau khi tham khảo các ý kiến và bản thân tự đúc rút kinh nghiệm như sau:

ROM WM6 xài được:
- PDAMobiz v1.0 Fix2 by Pham Quang: được thêm 1 số phần mềm hữu dụng, 01 máy do tui up từ khi bản này được released đến giờ vẫn chạy tốt, chưa thấy phát sinh lỗi gì, ngoài việc thân chủ phàn nàn về cái Model ID :D
- PDAMobiz v1.1i Fix2 by Cloudyfa (xin phép cooker Cloudyfa cho tui gọi như vậy): có vẻ như chạy nhanh hơn, sửa được "lỗi" Model ID = PM300

Giá như bác Cloudyfa lấy bản PDAMobiz v1.0 Fix2 để sửa lại cái Model ID = PM300 thì có lẽ chúng ta sẽ coi như đó là bản chính thức và xài cho tới khi nào bác Bill tung ra WM6 for Prophet nhỉ ;)

Do bản thân tui "kết" bản PDAMobiz v1.0 Fix2 by Pham Quang nên có đôi chút kinh nghiệm sau đây để đem ra tặng các bác nhân ngày lễ:

Cách khắc phục các nhược điểm của bản PDAMobiz v1.0 Fix2 by Pham Quang
1- Nên xài PPCPimBackup v.1.5.0.0 vì soft này cho phép backup cả Contact, Call Log, Appointment, Messages. Trong khi PPCBckpContacts v1.6.0.0 tích hợp sẵn trong ROM thì "hình như" chỉ backup được contact mà thôi.

2- Để khắc phục lỗi mất hình khi xem phim trên internet các bác nên làm như sau: vào Windows Media Player\Menu\Option\Network trong Internet connection speed chọn Cellular (384 Kbps) và bỏ chọn Detect connection speed. Đóng Windows Media Player lại, lên trang http:\\pda.vn chọn thử 1 phim để xem!

3- Do bản ROM PDAMobiz v1.0 Fix2 by Pham Quang được bổ xung thêm phần mềm HTCHomePlug (tui không nhớ là bản 1 có không :(), nên màn hình Today defaul bị chiếm mất không gian, trong khi Tray chỉ còn lại 2 Icon gây lãng phí. Vậy ta nên tận dụng phần mềm PHM TrayLaunch (cũng được tích hợp sẵn trong ROM) để Add những Icon cần thiết xuống Tray.
Start\Programs\Accessories\Tray Launch chọn Add và gõ đường dẫn, tên file đầy đủ (path+file name+ext_name), những Icon đó đều nằm trong folder Windows.
Riêng đối với Icon Power thì các bác làm như sau: chạy file Windows\PowerTray.exe, sau đó quay trở lại màn hình Today sẽ thấy kết quả.
Để sau mỗi lần reset Icon Power tự xuất hiện trên Tray thì dùng Resco Explorer tìm đến file Windows\PowerTray.exe rồi chọn copy, sau đó past shortcut vào folder Windows\Startup.

Với thành ý là học hỏi và đóng góp, tui mạo muội góp vài ý nhỏ với các bác dùng ROM WM6 cho Prophet. Nếu các bác thấy không đúng thì bỏ quá cho, hoặc không thì bổ khuyết thêm để cùng nhau tiến bộ.

Chúc bác bác nghỉ lễ vui vẻ!

Chỉnh sửa cuối:
toi muon dua HTCHomeplug xuong Tray launch, lam theo cach : Tray Launch chọn Add và gõ đường dẫn, tên file đầy đủ: Windows\HTCHomeplug.exe
nhung kg duoc. khong biet co sai cho nao kg?
Xin loi vi kg the go TV

toi muon dua HTCHomeplug xuong Tray launch, lam theo cach : Tray Launch chọn Add và gõ đường dẫn, tên file đầy đủ: Windows\HTCHomeplug.exe
nhung kg duoc. khong biet co sai cho nao kg?
Xin loi vi kg the go TV

Thực ra tui không thấy file HTCHomeplug.exe ở trong folder Windows. Tuy nhiên, như tui đã nói ở bài trước: nên bỏ HTCHomeplug ở màn hình Today, chuyển các icon trong HTCHomeplug xuống Tray launch bằng cách Add các file sau:
Windows\ScreenRotateTray.exe
Windows\CommManager.exe
Windows\Backlight.exe
Cách đưa icon Power vào Tray launch thì bác xem lại bài trước của tui nhé!

Thực ra tui không thấy file HTCHomeplug.exe ở trong folder Windows. Tuy nhiên, như tui đã nói ở bài trước: nên bỏ HTCHomeplug ở màn hình Today, chuyển các icon trong HTCHomeplug xuống Tray launch bằng cách Add các file sau:
Windows\ScreenRotateTray.exe
Windows\CommManager.exe
Windows\Backlight.exe
Cách đưa icon Power vào Tray launch thì bác xem lại bài trước của tui nhé!

Thường các plugin trên màn hình Today có đuôi là DLL chứ không phải EXE đâu, tìm file đó rồi vào Registry xoá các khoá có liên quan đến nó để loại bỏ nó.

Không biết bao giờ bác Bill đưa ra bản WM2006 chính thức nhỉ. Em đang dùng bản mobiliz1.0 fix2 của bác PQ cool lắm rồi

Status
Không mở trả lời sau này.
Back